10 công cụ tối ưu onpage hiệu quả nhất

Thảo luận trong 'Công cụ SEO' bắt đầu bởi seotn, 31/7/15.

1. seotn

seotn Banned Tài khoản đã bị khóa

1. Wordstream
    Một công cụ miễn phí nhưng chất lượng không hề thua kém những sản phẩm có phí trên thị trường. Wordsteam có thể phân tích từ khóa và cung cấp hàng ngàn ý tưởng từ khóa được lấy trong cơ sở dữ liệu rất lớn từ hơn một nghìn tỷ tìm kiếm độc nhất.
    2. Keyword Eye Basic
    Nếu bạn muốn tìm một công cụ để gợi ý từ khóa hình ảnh thì Keyword Eye Basic sẽ là trợ thủ đắc lực cho bạn bởi khả năng hoạt động cực tốt và riêng biệt.
    3. anchor text Over Optimization Tool
    anchor text Over Optimization Tool giúp ta tối ưu các từ khóa anchor text đưa ra những nội dung không giống nhau. Các từ khóa có khả năng tối ưu hơn được xem xét và đánh dấu bằng tay.
    4. YouTube Keyword Tool
    Đây cũng là một công cụ không thể thiếu khi SEO từ khóa trên Youtube. Youtube Keyword Tool chắc chắn cũng quá quen thuộc với những ai đang kiếm tiền Youtube
    5. Ubersuggest
    Ubersuggest sử dụng các "Gợi ý" dữ liệu từ Google và những người khác. Một công cụ tuyệt vời cho việc phát triển cụm từ đuôi dài.
    6. Convert Word Documents to Clean HTML
    Thay đổi nội dung sang Word để còn link là một công cụ chuyển đổi miễn phí cho các tài liệu được tạo ra trong Microsoft Word, Writer, và phần mềm xử lý văn bản khác.
    7. Copyscape
    Để tránh bị thuật toán Google Panda phạt, bạn nên sử dụng phần mềm Copyscape để kiểm tra văn bản miễn phí. Phần mềm này cho phép bạn nhập một URL để phát hiện việc trùng lặp nội dung giúp xác minh rằng nội dung của bạn có phải là bản gốc.
    8. Xenu's Link Sleuth
    Xenu Link Sleuth là một máy tính dựa trên phần mềm để kiểm tra những liên kết của website bị phá. Nó thực hiện xác nhận liên kết của văn bản, khung, hình ảnh, bản đồ hình ảnh địa phương, và nguồn gốc.
    9. Robots.txt Generator
    Công việc tối ưu file robots.txt trong SEO onpage sẽ trở nên dễ dàng hơn nếu có sự giúp đỡ của tiện ích phần mềm Robots.txt Generator.
    10. Robots.txt Checker
    Robots.txt Checker là một "xác nhận" rằng sẽ phân tích cú pháp của một tập tin robots.txt để xác minh định dạng là hợp lệ.

2. thaomocxanh

thaomocxanh Lính mới

YouTube Keyword Tool công cụ này sao mình tìm không thấy, nghe nói đã bỏ từ lâu rồi mà.

3. standa

standa Đang làm quen

MÌnh mới chỉ biết đến công cụ này Robots.txt Checker. Robots.txt Checker là một "xác nhận" rằng sẽ phân tích cú pháp của một tập tin robots.txt để xác minh định dạng là hợp lệ

4. vnmember

vnmember Lính mới

mình hay dùng seoquake để tối uu onpage thấy được lắm. chưa thử mấy cái cua thớt để m tham khao thêm thank thớt

5. jvreviews

jvreviews Lính mới

Cám ơn bác đã share nhá, Các công cụ ở trên em dùng mỗi Copyscape, chắc do em gà mới tập tành làm SEO :D Em thấy SEMRush cũng tốt. Công cụ free thì có Traffic Travis nữa quá là toẹt vời :v

6. ngocmai9791

ngocmai9791 Lính mới

mình hay dùng SEOquake cái này đơn giản một số cái dành cho wp cũng tương đối hay

7. love9x

love9x Đang làm quen

Để tối ưu được web thật là vất vả mình thì thường dùng Anchor Text Over Optimization Tool thấy cũng ổn lắm bác

8. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Mình thường dùng mấy tôl như SEO doctor, seoquake để tiến hành onpage. Ngoài ra có thể chấm điẻm seo như wooảnk nữa. Mấy tôl trên chỉ là 1 bước trong quá trình onpage mà thôi

9. doind

doind Đang làm quen

Mười công cụ tối ưu vậy mà mình mới dùng có 1. Có lẽ nào là mình hơi bị kém thông tin không nhỉ! Nhưng dù sao mình thấy kết quả vẫn khá là ổn. Vậy có nhất thiết phải dùng 10 công cụ này không?

10. mtquang212

mtquang212 Đang làm quen

Giờ Mình voted SEO squake và travel traffic travis. trước Isale còn dùng được thì còn ngon giờ thì chịu luôn rồi hic

11. love9x

love9x Đang làm quen

Các công cụ này rất hay bác ak em mới sài được Anchor Text Over Optimization Tool mà đã thấy ngon rồi.đúng là tối ưu đó

12. muadem9x

muadem9x Đang làm quen

Thanks chủ thớt, giờ em mới biết đến một số công cụ onpage trên, bình thường em dùng web auditor, seo quake là để onpage giờ có thêm 1 số công cụ này thì biết viết sẽ chất lượng hơn. Thanks

13. thangplus

thangplus Lính mới

Thank chủ thớt. những công cụ này mới quá, trước này chỉ sử dụng những add của chrome để phân tích mà thôi.:))

14. mrbeansg

mrbeansg Lính mới

Bác nào có kinh nghiệm của SEO Suite ko? Chạy bản desktop mà lúc lấy backlink dc lúc ko trả hiểu.

15. boychung2006

boychung2006 Đang làm quen

Ahrefs.com cũng kiểm tra onpage được và chỉ cho mình các lỗi onpage để có thể chỉnh sửa cho hợp lý.

16. trinhtiendat

trinhtiendat Đang làm quen

trong số 10 công cụ onpage này thì em với sử dụng gần 1 nửa còn lại thì chưa dùng bao giờ không biết chất lượng của nó ra sao

17. quangcaoalphabeta

quangcaoalphabeta Đang làm quen

Tôi vẫn dùng SeoQuake thôi, thông tin cơ bản, nhiều người dùng. Bây giờ thì cũng khá quen với cách đánh giá của SQ rồi, cứ thế làm là đạt chuẩn thôi

Đang tải...