Tutorial 10 Twitter Widgets WordPress Tốt Nhất

Thảo luận trong 'Wordpress Plugins' bắt đầu bởi Drawvn.net, 18/9/16.

By Drawvn.net on 18/9/16 lúc 16:29
  1. Drawvn.net

Drawvn.net Moderator Moderator

Kể từ khi Twitter thay đổi API của họ một vài năm trước đây, tôi nghĩ rằng các nhà phát triển bên thứ ba đã do dự để phát triển các ứng dụng và các plugin tích hợp với Twitter. Khi bạn quan tâm một vấn đề trong tương lai và thay đổi gần đây hơn ( loại bỏ Twitter counts ), thật dễ dàng để xem lý do tại sao số lượng ứng dụng Twitter và plugin ngày càng thưa thớt.

Nhưng Twitter vẫn còn rất tích cực, và vẫn còn có một vài nhà phát triển sẵn sàng cũng như có thể để phát triển các giải pháp tích hợp. Ngay cả việc loại bỏ Twitter counts vẩn không đủ để ngăn chặn các nhà phát triển sáng tạo việc tìm kiếm cách giải quyết.

Là một người rất thích sử dụng Twitter cá nhân và vẫn sử dụng nó như là một nền tảng khả thi , mình rất vui khi chia sẻ 10 WordPress Twitter widget plugins tốt nhất trên CodeCanyon và nó miễn phí để tải về.

1. Tweetlab – Twitter slider & Usercard for WordPress
    Tweetlab – Twitter slider & Usercard for WordPress là một WordPress Twitter widget được thiết kế đẹp mắt.

Bạn sẽ tìm thấy một lược các tính năng và thiết kế tinh tế mà sẽ phù hợp với bất kỳ Theme WordPress nào bạn sử dụng.

Bạn có thể thiết lập Twitter slider của bạn bằng cách sử dụng, tìm kiếm hoặc hashtag.

Một số các tính năng bao gồm có:

• 4 mẩu có sẳn hoặc dễ dàng để tùy chỉnh riêng bạn
    • Điều chỉnh quá trình chuyển đổi và avatar
    • Thanh trượt ngang hoặc thẳng đứng
    • Thẻ người dùng Twitter
    • Và hơn thế nữa
    Nó cũng tương thích với Visual ComposerWPML , làm cho Tweetlab – Twitter trượt & Usercard cho WordPress trở thành một trong những plugin WordPress Twitter widget tuyệt vời nhất.

2. Twitter Messages for WordPress
    Nó làm dễ dàng cho người sử dụng web để liên lạc với bạn trực tiếp qua Twitter.

Twitter Messages for WordPress thêm một nút “Gửi cho tôi một thông điệp” mà làm cho nó siêu dễ dàng để kết nối với những người dùng Twitter bằng phương thức cửa sổ AJAX-powered của nó.

Nó không chỉ hỗ trợ WooCommerce và hồ sơ trang cho bbPress , BuddyPress , và Ultimate Member , nó cũng là siêu dễ dàng để tích hợp vào bài viết, các trang, và shortcodes.

Tính năng bao gồm:

• Sử dụng nhiều tài khoản Twitter
    • Nút nhúng WYSIWYG
    • Trả lời thông báo
    • Bộ nhớ đệm
    • Và hơn thế nữa
    Vì vậy, Plugin WordPress Widget Twitter tập trung vào timelines và thẻ Twitter. Thật tuyệt khi nhìn thấy một cái gì đó hữu ích như này.

Twitter Messages for WordPress là “độc nhất vô nhị” và hiệu quả của Twitter cho các trang web.

3. AccessPress Twitter Feed Pro
    Chắc chắn rồi. Bạn có thể sử dụng một Twitter WordPress Plugin Widget miển phí và nó sẽ hiển thị feed của bạn.

Nhưng bạn sẽ muốn làm điều đó độc hơn khi AccessPress Twitter Feed Pro sẽ làm nó cho bạn như vậy tốt hơn nhiều!

Nó bao gồm các khả năng:

• Thiết lập khoảng thời gian bộ nhớ cache của bạn
    • Hỗ trợ nhiều tài khoản Twitter
    • Tùy chọn cấu hình hiển thị tweet
    • Lấy những tweet mới nhất từ bất kỳ tài khoản
    Nhưng đó không phải là thực sự, nơi nó tỏa sáng. Đó là 12 mẫu thiết kế mà bạn có thể lựa chọn.

AccessPress Twitter Feed Pro là dễ dàng để thiết lập, đóng gói với nhiều lựa chọn, và là một trong những cái nhìn tốt nhất về Twitter timeline tập hợp các widgets bạn có thể tìm thấy.

4. Twitter Feed – Social plugin for WordPress
    Twitter Feed – Social plugin for WordPress là một lựa chọn tốt cho việc hiển thị Twitter timeline của bạn.

Nó được thiết kế tốt và bao gồm tất cả các tính năng phù hợp, và nó cũng bao gồm một Usage Tracker dễ đọc.

Một số tính năng khác bao gồm:

• Đầy đủ widget tùy biến (hỗ trợ nhiều trường hợp)
    • Shortcodes cho tĩnh, di chuyển, và tweets slider
    • Biên tập shortcode tích hợp
    • 5 giao diện khác nhau
    • Và hơn thế nữa
    Twitter Feed – Social plugin for WordPress là tất cả mọi thứ bạn mong muốn (và có thể nhiều hơn một chút) từ một premium WordPress Twitter widget.

5. Twitter Feed – Optimized for Search Engines
    Khi nói đến các giải pháp Twitter feed widget, còn lựa chọn nào tốt hơn Twitter Feed – Optimized for Search Engines.

Đó là SEO friendly—search engines có thể đọc những tweet trong code – nhưng mình nghĩ tính đơn giản của nó là những gì mình thích nhất về nó.

Twitter Feed:

• Có thể được tùy chỉnh với CSS
    • Hỗ trợ di chuyển vô hạn
    • Hiển thị trên bất kỳ trang nào
    • Responsive đầy đủ
    • Và hơn thế nữa
    Twitter Feed – Optimized for Search Engines là đơn giản, nhưng chứa rất nhiều sức mạnh.

6. Jet Tweet – Twitter Feed For WordPress
    Dưới đây là cách khác để hiển thị Twitter feeds.

Slider effect, một trong năm mẫu định sẵn bao gồm với Jet Tweet – Twitter Feed For WordPress, là một trong những cái nhìn yêu thích của tôi về WordPress Twitter widget effects.

Tính năng bao gồm:

• Box tweet inline cho chỉnh sửa bài và tweet comments
    • Tùy chỉnh văn bản trước và sau khi tweet của bạn
    • Điều chỉnh kích thước avatar
    • Tags mẫu
    • Và hơn thế nữa
    Jet Tweet – Twitter Feed For WordPress dễ dàng tùy chỉnh và một cách dễ dàng để thâm nhập vào API Twitter.

7. Twitter Ultimate-Wordpress Plugin
    Twitter Ultimate-Wordpress Plugin tập trung vào tùy biến Twitter feed.

Tùy chọn bao gồm:

• Kiểm soát tốc độ
    • Kiểm soát chiều rộng
    • Tweet count
    • Tự chạy
    • Và hơn thế nữa
    Một tính năng độc đáo của WordPress Twitter Widget là cung cấp nhiều các truy vấn. Bạn có thể hiển thị các tweet từ nhiều tên người dùng hoặc truy vấn.

Twitter Ultimate-Wordpress Plugin là đơn giản, dễ dàng tùy chỉnh, và cung cấp một số tùy chọn độc đáo không có sẵn trong các widgets khác của Twitter.

8. Tweet to Unlock for WordPress
    Trong khi đó là kỹ thuật không phải là một widget, mình muốn sử dụng Twitter để mở khóa nội dung ẩn cho WordPress.

Thêm Twitter widget là tất cả về vấn đề cầu nối quan hệ giữa trang web của bạn và Twitter người dùng-và đó là điều mà ta sẽ thực hiện.

Tweet to Unlock for WordPress tên của nó đã nói lên tất cả. Bạn có thể đặt nội dung (bài đăng trên blog, tải về liên kết, video, v..v…) phía sau một màn chắn, nếu muốn xem nội dung phải Tweet mới được mở khóa. Người dùng được yêu cầu chia sẻ liên kết qua Twitter để mở khóa nó.

Google phạt các trang web với các quảng cáo pop-up xâm nhập và hình thức thuê bao, đây là một thay thế có thể sẽ không làm tổn thương SEO của bạn.

Bình luận

Thảo luận trong 'Wordpress Plugins' bắt đầu bởi Drawvn.net, 18/9/16.

1. Drawvn.net
      Drawvn.net
      9. Twitter hoặc Jetpack by WordPress.com
      Nếu bạn đã sử dụng Jetpack by WordPress.com và tất cả bạn những thứ cần là một bộ xương timeline cơ bản. Hãy nhớ rằng những sửa đổi thiết kế là rất hạn chế và có thể bạn sẽ bỏ lỡ bộ nhớ đệm cũng như các tính năng khác bao gồm tùy chọn cao cấp.
      Đối với những người không sử dụng JetPack, bạn có thể thử Twitter Widget được cung cấp bởi Twitter.com. Một lần nữa, đây là một sản phẩm cơ bản, mà là một lựa chọn không kém.

10. Twitter Kit for Websites
      Đối với những người thích một chút táo bạo hơn, bạn có thể muốn thử tạo widget Twitter của riêng bạn bằng cách sử dụng Twitter Kit cho trang web.

Từ Twitter.com :

“Twitter Kit cho trang web là một bộ các widgets mang nội dung Twitter vào nội dung trang web của bạn và các nút để khuyến khích đọc giả chia sẻ nội dung của bạn và đăng ký để xem cập nhật tài khoản Twitter của bạn.”

Tài liệu bao gồm cách nhúng:

• Nút follow
      • Nút tweet
      • Single tweets
      • Dòng thời gian
      Trong các tùy chọn này, bạn có thể khám phá các timeline templates và các mẩu khác nhau, cũng như làm thế nào để hiển thị Twitter collections và nhiều hơn nữa.

Tất cả trong tất cả, có rất nhiều cách khác nhau để tùy chỉnh và tạo một widget sử dụng Twitter Kit cho trang web.
      Kết luận
      Nếu bạn không tìm thấy các WordPress Twitter widget ngay trong bài viết này, có rất nhiều plugin WordPress Twitter khác trong Envato Market.

Mình nghĩ rằng API Twitter thay đổi một vài năm trước đây thực sự làm tổn thương thị trường ứng dụng các bên thứ ba, từ các ứng dụng máy tính để bàn đến WordPress plugins – và chúng ta vẫn có thể cảm nhận được tác động của nó.

Điều này đáng nói, mình nghĩ rằng các API hiện tại là đủ cho các nhà phát triển để xây dựng và hỗ trợ bổ sung widget WordPress Twitter.

Widget Twitter ưa thích của bạn là gì?

Có một cái gì đó độc đáo mà bạn đang tìm kiếm cho rằng bạn đã không tìm thấy ở đây? Hãy cho mình biết dưới Comment. Cảm ơn đã theo dõi.
      Nguồn: Draw VN

2. levandau
      levandau
      cảm ơn bác chia sẻ . bác có thể hướng dẫn em chi tiết cách dùng Jetpack như thế nào được không ạ
    3. Drawvn.net
      Drawvn.net
      Chào bạn! Jetpack là một Plugin tập hợp rất nhiều tính năng để cải thiện blog của bạn, bạn hãy thử cài đặt và kích hoạt, rão bước vài dòng để xem tổng quát về chúng và cho mình biết bạn cần giúp ở chổ nào?
      levandau thích bài này.
    4. levandau
      levandau
      cám ơn mod. em đang cài và test ạ. tiện thể mod cho em hỏi có plugin nào hiển thị fanpage ở woldpress không ạ
    5. Drawvn.net
      Drawvn.net
      Có rất nhiều bạn nhé! bạn tham khảo cái này https://wordpress.org/plugins/facebook-fan-page-widget/ hoặc nếu k thích thì tìm với từ khóa " Facebook fanpage widget "
      levandau thích bài này.
    6. levandau
      levandau
      em dùng wordpress cài thêm cái này là khoảng 5 plugin liệu trang có bị load chậm không ạ
    7. Drawvn.net
      Drawvn.net
      Tùy vào host bác thôi! Mình không giỏi code cho lắm nên mình dùng rất nhiều plugin (13 cái luôn). Nhưng mình dùng host việt nam và tốc độ vẩn bình thường :D
    8. levandau
      levandau
      thấy các bác seoer toàn tính time load trang 1, mấy s . vậy là em yên tâm ạ , sợ load chậm hơn mấy trang đối thủ google nó đánh giá í bác :D
    9. vanbach26
      vanbach26
      Bác cũng giống em rồi, sử dụng trên 10 cái, hosting ổn định nên dùng không vấn đề gì cả.
    10. Drawvn.net
      Drawvn.net
      Chuan roi :D
    Việc làm Việt Nam