3 Cách lấy backlink Dofollow từ Google & TIPS nho nhỏ

Thảo luận trong 'Link Building - Xây dựng liên kết' bắt đầu bởi boyka23, 28/2/14.

1. boyka23

boyka23 Đang làm quen

Đây là 3 cách để bạn có được backlink dofollow từ Google , đây là cách không HOT gì chỉ là thấy ít ai để ý nên mình chia sẽ ra đây để a e nào chưa biết thì chiến :

1. Google +

Các textlink bạn chèn trong G+ đa số là nofollow nhưng có một chổ G+ cho phép bạn chèn link Dofollow đó là phần Story , bạn tham khảo như trong hình nhớ để chế độ public :

2 . Youtube

Ai hay SEO bằng youtube thì sẽ thấy youtube là nơi kéo traffic rất tốt cho website , Nofollow với youtube thì đơn giản rồi vì bạn chỉ cần chèn link trong mô tả video . Nhưng ít ai để ý youtube cũng cho lấy backlink dofollow :
    Đầu tiên bạn đăng nhập vào kênh youtube sau đó chọn Channel Setting>Advanced :

cac lay backlink dofollow.png

thêm địa chỉ website của bạn vào để xác nhận với youtube. Làm xong việc này thì link sẽ là dofollow nhé !

3. Blogger

Để có link dofollow với Blogger bạn chỉ cần tùy chỉnh trong phần hồ sơ của mình , các phần các bạn không cần quan tâm thích thì điền mà chủ yếu chú ý tới phần giới thiệu , tại đây bạn được chèn textlink dofollow tối đa 1200 thích viết bao nhiêu thì viết ( sử dụng code HTML ) :

NOTE : 3 cách trên nếu bạn biết kiếm click cho nó thì backlink sẽ đươc Google index.

TIPs :

Chắc a e ai cũng nhận thấy đầu năm 2014 đã có những thay đổi của Google và không ít người bị ảnh hưởng ( trong đó có mình hjx ) , vì vậy việc xây dựng backlink không đúng cách rất dễ làm chúng ta bị loại khỏi cuộc chơi.
    Ngó qua 1 vòng thì thấy ai cũng kêu đi link profile không có giá trị hay backlink như trên là không có giá trị ,..mình thì nghĩ khác :

1. Đó là link đến từ những website rất lớn và uy tín( bạn có thể chọn lọc trên mạng nhiều bạn share rất nhiều.)

2. Bạn đã nghe về phải đa dạng hóa anchor text trong năm 2014 chưa ? ( thực chất là 2013 google đã tiến hành phạt việc lợi dụng anchor text cho keyword chính) ,Nhưng nhiều ý kiến cho rằng đa dạng anchor text làm giảm bớt giá trị và tầm quan trọng key chính và khó lên TOP .

Vậy nên mình sử dụng các link profile và các link dạng như comment blog , ... để đặt cho các key phụ và key liên quan ( Long tail keyword ). Còn key chính mình sẽ đặt tại các nguồn link chất lượng ( textlink tự nhiên trong content của site PR , DA cao hay textlink từ website có nội dung liên quan chẳng hạn :D )

3. Đối với link dạng này đừng đặt nặng dofollow hay nofollow vấn đề bạn nên quan tâm là traffic cho backlink đó. Khi có traffic thì các backlink nofollow sẽ trở nên giá trị.

VD khi đi link dạng comment mình chủ động nofollow sau đó comment thật hay để thu hút click --> điều này tăng giá trị site của bạn + bạn an toàn với Google vì Google không sử dụng các backlink nofollow để đánh giá và phạt bạn.

Trên đây là một số chia sẻ của mình nó có thể không đúng so với cách đi link của các bạn nên bạn chỉ tham khảo và chém gió cùng nhau thôi nhé :D :doubt: , nếu a em nào có phương pháp đi link 2014 hay thì chia sẽ cùng mọi người nhé :boss:.

nguồn : lamsaogio.com​​

2. Baoyensusan

Baoyensusan Đang làm quen

cảm ơn về bài viết, mình đã chuyển đổi về dofollow rùi. :)

3. malaysia

malaysia Đang làm quen

Thank tác giả, youtube mình vẫn chưa lấy được :sweat::sweat::sweat:

4. one234

one234 Đang làm quen

mình cũng vậy , backlink do trên yotube hình như ko áp dụng cách đó được

5. Để link mà không được commen chí sẻ bài viết không biết có tác dụng gì không.

6. danhthangptit

danhthangptit Đang làm quen

3 cái đầu đúng chuẩn, làm seo được 1 thời gian rồi mà giờ mới biết cái này

7. funviet

funviet Lính mới

mình đã làm đúng theo hướng dẫn của bạn nhưng không thể lấy link dofollow từ youtube

8. bandothethao

bandothethao Lính mới

bài viết rất hay, cảm ơn bạn đã chia sẻ

9. dangtinqc113

dangtinqc113 Banned Tài khoản đã bị khóa

Cái này là để lấy link ở những trang web có PR cao hả bạn?.Mình cũng nghe loáng thoáng nhưng để mình làm thử đã xem thế nào?.Mình là người mới hiểu biết còn hạn hẹp comment nhiều cái sai mong các bạn chỉ cho mình với nhé.:sosad:

10. thaonguyenphuong

thaonguyenphuong Lính mới

Giờ mới biết này, bữa trước giờ chưa tận dụng dofollow chất lượng từ G+

11. venusland149

venusland149 Đang làm quen

mình cũng đã từng lấy link dạng này, nhưng cái chính là khi check thì lại chẳng có backlink đổ về, df thì df thật, nhưng nói thật là không có giá trị trong seo

12. standa

standa Đang làm quen

cảm ơn về bài viết mình phải làm lại thôi vì trước không biết

13. traihalinh

traihalinh Đang làm quen

Mình làm mãi mà cũng chẳng biết phải làm sao để youtube thành do được :(

14. haoseoweb

haoseoweb Lính mới

670A Lạc Long Quân , P.9 , Q.Tân Bình , HCM
    Youtube hình như lấy ko được bạn ơi , mình vào chèn cái link trong My Channel, nhưng đó lại là link nofollow , còn cái Blogger phần giới thiệu ko biết nó nằm ở đâu luôn ^^ Em mới vào nghề nền hok rành lắm , có gì anh chị hướng dẫn phụ ạ.

15. harovn

harovn Đang làm quen

Mình đang làm theo cách bạn chỉ rồi, hy vọng sẽ có tin vui

16. princelonely

princelonely Đang làm quen

Cái youtube, lấy link theo cách của bác hình như không có link về đâu. Mình đã từng làm rồi

17. thanhhoa_active

thanhhoa_active Đang làm quen

Link ở blogger là dofollow cả. Khi chèn 1 link trong bài viết nó có tùy chọn do hoặc no, nếu mình tích chọn thì nó mới là Nofollow nhé. Trong phần tiểu sử của G+ cũng vậy. Ngoài ra chúng ta có thể chèn ở rất nhiêu ứng dụng của GG như tạo trang, chèn profile trang, nhóm, cộng đồng, site...vv

18. hongdg

hongdg Đang làm quen

Hình như youtube nó không cho chèn nữa thì phải, khi mình vào thì không thấy chỗ nào để chèn cả?

19. suamaytinhtructuyen

suamaytinhtructuyen Đang làm quen

Cái vụ này thì đúng là giờ mới biết.Cảm ơn bạn nhé.Sẽ làm theo để lấy link từ google

20. loan1908

loan1908 Lính mới

Mình chỉ chiến được mỗi anh gồ thôi , còn youtube thì vẫn NO , thank bạn nhé

Đang tải...