5 sai lầm trong SEO bạn nên bỏ ngay tức khắc

Thảo luận trong 'Công cụ SEO' bắt đầu bởi nguyenvutuankiet, 29/11/14.

1. nguyenvutuankiet

nguyenvutuankiet Lính mới

Hiện nay có rất nhiều cách tối ưu hóa công cụ tìm kiếm nhằm giúp tăng thứ hạng của bạn trên Google. Tuy nhiên để lựa chọn một phương pháp hiệu quả thì không hề đơn giản chút nào cả. Có rất nhiều lời khuyên hướng dẫn việc thúc đẩy kết quả xếp hạng nhanh chóng nhưng không may nó có thể cản trở xếp hạng trang của của bạn.

Bạn cần phải có một kế hoạch quản lý quá trình SEO của mình. Các chủ doanh nghiệp nên biết những chiến thuật nào thật sự hiệu quả tránh việc ảnh hưởng xấu đến thứ hạng của bạn. Điều quan trọng chính là nội dung trên trang web của bạn phải thực sự phù hợp với chính khách hàng của mình. Chúng ta nên có một cái nhìn trực quan hơn những cách mà có thể gây tổn hại đến xếp hạng Website của bạn. Sau đây là một số sai lầm bạn nên suy nghĩ trước khi tiến hành:

Sai lầm số 1: Suy nghĩ để mua liên kết

Bạn có thể tìm thấy hàng ngàn trang web cung cấp dịch vụ mua bán liên kết ? Liệu rằng những trang web đó có thực sự uy tín? Trong khi Google luôn luôn đặt cao giá trị liên kết từ nhũng trang web đáng tin cậy và nội tiếng. Bạn có thể sẽ bị phạt bởi Google nếu như bị phát hiện có hành vi mua bán liên kết. Vì thế đừng bao giờ mua liên kết tại những trang không có độ uy tín.

Sai lầm thứ 2: Viết nội dung không liên quan trên trang web

Trong khi xây dựng nội dung cho trang web hãy chắc chắn rằng nội dung bài viết chỉ có liên quan đến đúng lĩnh vực mà mình đang làm và khách hàng của bạn. Ví dụ nếu bạn là chủ một cửa hàng bánh kẹo nhưng bạn lại viết nội dung về ô tô có thể sẽ gây nhầm lẫn. Bạn muốn trang web của mình được xem như là một nguồn đáng tin cậy thì hãy tạo nội dung phù hợp với chính người dùng và sản phẩm mà mình đang cung cấp.

Sai lầm thứ 3: Gửi thư rác

Không nên gửi thư rác với bất kỳ hình thức nào. Có rất nhiều doanh nghiệp trả tiền cho việc gửi thư rác tới tất cả mọi người chỉ với một mục đích và giới thiệu liên kết trang web của bạn tới người đọc. Điều này sẽ gây ảnh hưởng đến giá trị thương hiệu của bạn trên Internet. Hãy lựa chọn đúng đối tượng mà mình muốn quảng cáo sản phẩm , dịch vụ. Điều đó sẽ đem lại cho bạn những giá trị thực sự.

Sai lầm thứ 4: Gắn link một cách tràn lan, không liên quan

Trước đây khi thuật toán Google còn chưa chặt chẽ, những website nào có càng nhiều liên kết thì càng có một vị trí thứ hạng cao trên công cụ tìm kiếm. Tuy nhiên ngày nay Google đã kiểm soát được liên kết một cách chặt chẽ hơn. Nếu bạn gắn liên kết từ một trang web không có độ uy tín, nội dung không liên quan đến lĩnh vực mình đang làm thì nguy cơ dính hình phạt của Google là điều không thể tránh khỏi. Ngay cả link out ra ngoài từ website của bạn cũng cần phải được kiểm soát một cách chặt chẽ. Nếu link out ra ngoài quá nhiều thì giá trị Website của bạn sẽ bị giảm đi một cách nhanh chóng.

Sai lầm thứ 5: Ngủ quên trong chiến thắng

Có rất nhiều bạn nghĩ rằng sau khi mình đã đạt được thứ hạng như mục tiêu mà mình đưa ra thì mình không cần phải làm SEO nữa ? Điều đó hoàn toàn sai lầm.
    Bạn có thể xếp hạng ngày hôm nay , nhưng liệu ngày mai bạn còn đứng ở vị trí đó nữa không ? Nếu bạn chủ quan và không làm bạn sẽ bị đánh tụt một cách nhanh chóng. Thế giới SEO luôn thay đổi, thuật toán Google cũng luôn được update hàng ngày. Nếu bạn nghĩ rằng không ai có thể vượt qua mình thì hãy từ bỏ suy nghĩ đó đi. Hãy bắt tay vào làm những việc giúp cho từ khóa của bạn tồn tại trên bảng xếp hạng.

2. huuk1234

huuk1234 Lính mới

seo lên tốp rồi thường hay lười vì đã lên rồi thì cần gì phải làm nữa...chắc mấy bạn cũng thế

3. nguyentrangphongem

nguyentrangphongem Đang làm quen

mình thấy nhiều người mua liên kết chuẩn vẫn tốt mà có làm sao đâu còn những ý kiếm chia sẻ kia thì em đồng ý với bác :)

4. shophoaoaihuong

shophoaoaihuong Đang làm quen

Nếu mắc phải sai lầm trên thì chỉ có là mới tập seo hoặc không biết gì về seo thôi :D

5. hungnt7891

hungnt7891 Đang làm quen

Không tự lượng sức mình, coi thường thuật toán GG, :byebye:

6. phamdo18

phamdo18 Đang làm quen

Em nghĩ sai lầm số 1 không hẳn là sai vì.Nếu mà seo vào cái từ khóa mà đang hót,mà không chịu mua liên kết,mà đi đặt liên kết thủ công thì lâu lắm.

7. vytieubao

vytieubao Đang làm quen

sai lầm ngủ quên trong chiến thắng ý nghĩa đó bác. không nên thấy mình lên tốp rồi mà khinh thường đối thủ

8. 4 cái đầu có lẽ ai cũng biết mà tránh, riêng cái thứ 5 thì thật sự nguy hiểm. Nhiều lúc lơ là 1-2 ngày thôi, là ăn đạn liền. từ khóa mới hôm t7 hạng 4, nghỉ t7,cn giờ xuống hạng 6. Lên thì khó mà rớt thì dễ vô cùng

9. kaiziz

kaiziz Đang làm quen

không biết sao nhưng vẫn thấy có nhiều mua Backlink đó thôi, cơ mà trong một tầm vừa phải là được rồi, chủ yếu có xiền hay không thôi. Miễn sao đừng quá tay là được :D

10. foreversq

foreversq Đang làm quen

những lỗi này thường thì chỉ có mới học SEO mới mắc phải thôi :D còn mua lên kết thì rất nhiều người mua, mình cũng thấy khá hiệu quả nếu biết cách mua kết hợp với làm tay

11. dkseoerth123

dkseoerth123 Lính mới

Ờ....cái này thì khi nào cũng chuẩn rồi..Chả bao giờ là sai

12. vanniemtin

vanniemtin Lính mới

Mình kết rồi đó nha thank chủ thớt:)) từ khóa máy lọc nước của mình đang lên giờ làm sao cho nó ở đó mãi mới là điều quan trọng

13. Có lẽ cái thứ 5 là nhiều người mắc phải, khi seo lên được top rồi thì rất hay đắc chí và chém gió lia lịa :D

14. modadep35

modadep35 Lính mới

Sai lầm thứ 4 ( đi link tràn lan ) hầu hết ai, kể cả mình cũng mắc phải.

15. trannam1993

trannam1993 Đang làm quen

theo mình sai lầm khá cao ở các seoer hiện này là việc mua link khá tràn lan dẫn đến khi google cập nhập thuật toán mới là y rằng bị phạt luôn đấy!

16. minhpro

minhpro Lính mới

Mua liên kết vẫn được nhưng chỉ nên chọn các trang uy tín thôi, không nên chọn mấy trang copy và paste có ngày ăn đủ. Nhưng các trang uy tín họ lại không muốn bán

17. vu0ngnv

vu0ngnv Lính mới

theo mình ngĩ thì việc mua link đâu có gì là sai lầm chứ, bạn muốn trang mình lên nhanh hay có dộ chất cao thì mua link thui.

18. darkness957

darkness957 Đang làm quen

spam vô tội vạ chính là sai lầm thường gặp nhất của nhiều seoer :D

19. vacdieucay94

vacdieucay94 Đang làm quen

rất tiếc là mình không hề mắc một lỗi nhỏ nào luôn :D ngay từ đầu mình cũng ý thức được điều này. SEO mà

20. land24h

land24h Đang làm quen

Seo là 1 quá trình lâu dài liên tục hiểu sai lầm có thể thắc mắc phaí sẽ giúp tiên tới thành công nhưng cũng có những người phải trả giá bằng công sức trong 1 quá trình dài và liệ tục

Đang tải...