Backlink lên top mà website chính chưa suất hiện trên gg

Thảo luận trong 'Link Building - Xây dựng liên kết' bắt đầu bởi thuongnv, 6/12/14.

1. thuongnv

thuongnv Đang làm quen

Em mong các bác có thể giúp đớ ạ
    site của em : sanhungviet . vn
    Em đi backlink ở tầm 30 cái 4r lẫn vệ tinh về site chính trong vòng 3 tuần cũng được kha khá backlink
    vậy mà site của em nó đứng thứ 180 trong khi đó những bài em post lên 4r thì nó lại đứng ở trang 4,5,6,7,8 có cả
    Cả hơn chục bài đều xuất hiện trong top 100 vậy mà site chính của em nó cứ ì ạch ở vị trí 180 2 tuần nay rồi ko thấy nó lên ạ
    Và cái nữa là trong gg webmaster mãi nó ko nhận đc 1 cái link nào trong 3 tuần em đi ạ
    nó vẫn nguyên những cái link lúc em bắt đầu làm ko thêm đc cái backlink nào trả về cả
    Mong mọi người cho ý kiến ạ
    Thân!

2. androidvip

androidvip Đang làm quen

Vậy do website của bạn onpage chưa ổn rồi, bạn nên onpage lại website thì mới có thứ hạng cao được :nemta:

3. viet1234

viet1234 Lính mới

cái này bạn thử thay đổi title nhé giữa tháng 10/2014 mình seo 3 từ 1 từ trang 2 còn 2 từ kia mất tích dù làm đủ cách sau đó mình đi đa dạng link thì 2 từ mất tích nằm ở vị trí 16x sau đó mình tiếp tục đổi lại title tối ưu hơn thì từ khóa nhảy 150 hạng lên trang 2. Đây là cách mình test thành công có gì sai các bác bỏ qua

4. t0iusq

t0iusq Đang làm quen

Chuyện này giải thích đơn giản vì bác đặt link trên các forum có độ trust cao hơn và lượng index ở đấy thì tất nhiên là cao hơn hẳn vì thế post cái nó index và có thứ hạng ngay. Chứng tỏ site bác hiện tại độ trust chưa tốt lắm , seo là phải chạy đường dài vì thê bạn nên tập trung phát triển thêm các mạng XH nữa nhé :D

5. venusland149

venusland149 Đang làm quen

đơn giản là site của bạn còn mới, yếu nên chưa lên là đương nhiên, nhưng top 180 với key dễ thế thì cần xem lại cách seo :)

6. trannam1993

trannam1993 Đang làm quen

đâu phải backlink nhiều là lên đâu bạn. Site của bạn phải tối ưu hóa hết đã sau đó mới xây dựng hệ thống backlink và site vệ tinh sau thì dần dần nó sẽ lên. Bạn kiểm tra lại xem backlink có chất lượng không nữa nhé!

7. ngoctan3710

ngoctan3710 Banned Tài khoản đã bị khóa

Đầu tiên bác nên xác định lại vấn đề seo trang chính hay trang con.
    Tiếp đó,cập nhật các bài viết cho trang của bạn với mức độ 2-3 bài viết/ngày và không nhất thiết share lên forum hoàn toàn.
    Backlink thì không bao giờ là đủ cả,tiếp tục cày kéo đi bạn,tập chung vào các trang trả về link df có độ trust cao.

8. hongan

hongan Đang làm quen

Theo mình nghĩ website của bạn bị fạt rồi. Bt nếu website mới chắc chỉ nằm trong top 100 thôi bạn nhé. Ngoài 100 nghĩa là có vấn đề mất rồi, bạn nên ngừng build link, tập trung chia sẻ, MXH đi nhé:(

9. mrbinh243

mrbinh243 Đang làm quen

nếu backlink chất lượng thì có thể lên trước mà, web mới seo sao lên nhanh đc hả bạn? :byebye:

10. heoconmaungoc

heoconmaungoc Đang làm quen

Bởi vì forum bạn đăng nó có độ trust cao nên nó lên trước website của bạn là đúng rồi. Có thể rằng website bạn chưa được mạnh về onpage nữa.

11. thom_kt

thom_kt Đang làm quen

Webmaster cập nhật backlink chậm lắm, bạn nên kiểm tra trong ahrefs cho nhanh

12. dodia

dodia Đang làm quen

Theo mình có lẽ site của bạ chưa uy tín là thứ nhất và thứ 2 chắc chắn phần onpage của bạn cần phải xem lại bạn ạ. Sửa lại nội dung chuẩn seo cho trang bạn đang seo đi, không chuẩn lên chậm lắm

13. mailong90

mailong90 Đang làm quen

đây chỉ là bạn đăng bài ở diễn đàn chất lượng, indext cao nên gg xếp bài viết đó ở thứ hạng cao hơn website bạn thôi, chứ ko phải là backlinks của bạn lên top đâu, đừng hiểu nhầm :)

14. hunghv6

hunghv6 Đang làm quen

bạn xem tối ưu lại nội dung xem. và nữa là bác xem lại lượng backlink đổ về trang mình ntn?

15. ngokiemtuan

ngokiemtuan Đang làm quen

nhung website bạn đi có chất lượng tốt ko , sau mà thấy lâu index như vậy chắc phải xem lại rồi , chứ đâu phỉa đi nhiều là tốt đâu bạn , có khi bạn dunggs 1 số web đang nằm trong yinhf trạnh cẩn báo của gôgle đó

16. dhome

dhome Lính mới

em cũng đi từ khóa từ tháng 7, giờ là được 4 tháng rồi, lượng backlink đến hơn 50k backlink từ gần 500sites,
    vậy mà từ khóa vẫn ở trang 3 trang 4 :(((

Đang tải...