Bài viết cũ có cần làm mới lại?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi thomasca, 19/5/14.

1. thomasca

thomasca Đang làm quen

Do là lúc trước có mấy a chị SEO một thời gian thì nghỉ việc, các bài viết trên site cũng khá nhiều, thuật toán lúc đó cũng dễ nên việc nhồi nhét key, link khá nhiều so với quy định hiện nay. Mình thì có ý sắp sếp hết lại các bài viết đó cho tươi mới, giảm key ở dạng cho phép được hạn chế đi link. Liệu như vậy có hiệu quả gì không và có ảnh hưởng đến site không. Mong các bác cho ý kiến.

2. 3zoka

3zoka Guest

Theo mình nên làm lại .Thuật toán thay đổi nên seo thay đổi .SEO trước không phù hợp giờ làm lại cho phù hợp :D

3. vanbach26

vanbach26 Đang làm quen

Bạn cứ thay đổi bình thường nhé. Miễn sao cho không bị thay đổi về mặt nội dung quá nhiều là được bạn ạ.

4. chuabenhthan

chuabenhthan Lính mới

Theo mình thì nên làm tươi mới lại, việc nhồi nhét từ khóa quá nhiều làm cho người đọc cảm thấy chán, họ sẽ bỏ đi ngay và sẽ không quay lại. Với lại bác Gồ không thích việc nhồi nhét như thế, cho là spam từ khóa, không tự nhiên.

5. dinhhoa.dh

dinhhoa.dh Lính mới

Mình nghĩ là nên làm mới thì tốt hơn, mới theo kiểu chuẩn onpage

6. hung2013qa

hung2013qa Lính mới

Mình cũng cảm thấy có gì đó ở đây, trước giờ mình cũng hay thắc mắc chuyện này nhưng chưa tìm ra lời giải cụ thể. Theo mình thì cũng nên làm mới nhưng chắc tùy chủ đề!

7. dakhoco2

dakhoco2 Lính mới

Bác có ý định như vậy là chuẩn rồi, cái thời 2005 nhồi nhét từ khóa đã qua rồi, ta phải cải tiến lại thôi, viết nội dung cho hay, xóa các link không cần thiết, link chất lượng thấp, chúc bác thành công

8. nguyenhoang388

nguyenhoang388 Đang làm quen

Những site mà quá nhồi nhét từ khóa theo bạn nói nên làm lại đặc biệt là onpage tối ưu internal link trong bài viết đi, sau này google tiếp tục cập nhật panda hay pengiun thì site mình không bị ảnh hưởng gì cả

9. buiphuochuy

buiphuochuy Đang làm quen

Mình nghĩ bạn nên thay đổi lại, seo là chạy đua với thuật toán của Google mà, giờ nó chạy trước bạn rồi thi phải đuổi theo thôi

Đang tải...