Bế tắc trong công việc phải làm sao?

Thảo luận trong 'Chat chit - Tán gẫu - Tranh luận' bắt đầu bởi lanruby, 31/8/15.

1. lanruby

lanruby Đang làm quen

Mình đang làm bên lĩnh vực SEO kiêm lun bán hàng, nhưng dạo gần đây mình bị tụt dốc thảm hại lun, khách hàng thì không có, SEO từ khóa không lên, mình nản ghê ghớm luôn. Dạo mới đi làm ngày nào cũng cười, dù có chiện gì như công việc mệt, làm nhiều, sếp chửi....mình vẫn cười và vui vẻ, và không bị xuống tinh thần như hiện giờ. giờ mình bắt đầu công việc với tinh thần chán nản, không có tí động lực nào hết, mình cũng không cách nào lấy lại tinh thần như lúc trước, giờ mình chán nản mọi thứ, suy nghĩ rất tiêu cực. Giờ mình phải làm cách nào đây cả nhà?

2. babyinternet

babyinternet Administrator

Bế tắc có 3 cách giải quyết:

1. Nghỉ việc, kiếm công việc khác cho đỡ bế tắc.
    2. Đi tự tử.
    3. Nghỉ ngơi 1,2 ngày để đầu óc bình tĩnh lại sau đó định hình lại công việc và cách làm. Nên học hỏi từ đối thủ để biết cách làm hiện tại của họ sau đó xem lại cách mình làm đã đúng chưa, đã tốt chưa và thay đổi lại cho phù hợp.

Trong thâm tâm mình mong bác chọn cách thứ 3 nhưng cứ nghĩ đến hình ảnh bác tự tử :hehe:

tinhasseo thích bài này.
  3. nhq1993

nhq1993 Banned Tài khoản đã bị khóa

Từ khoá tụt là chuyện bình thường mà bạn, nếu làm một mình thì nản là đúng rồi, làm team thì cố gắng lên, cả 1 quá trình mới seo lên top được. Chúc bạn gặp may mắn hơn trong việc đưa từ khoá lên TOP. mà đừng nghe lời ông thần #2 đi tự tử làm gì, xui dại v :))

4. seogirl8888

seogirl8888 Lính mới

Mình thấy link chữ ký của bạn liên quan tới nội thất, cái lĩnh vực này seo đã rất cạnh tranh rồi, bạn lại còn kiêm luôn cả bán hàng nữa thì hiệu quả công việc đương nhiên sẽ không cao rồi. Theo mình, bạn cứ bình tĩnh ngồi phân tích lại tình hình của bản thân, tình trạng công việc và đưa ra hướng giải quyết. Nếu sếp ok thì làm tiếp, nếu không thì bạn nên tìm một nơi làm mới phù hợp hơn.

5. hangdambao00

hangdambao00 Lính mới

Đơn giản do bạn chưa có động lực cũng như áp lực trong công việc nên dẫn đến bạn chán việc là điều bình thường mà!

6. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Đường đời mà, đâu phải lúc nào cũng bằng phẳng như trong mơ đâu bác. Mình nghĩ bác nên tìm động lực từ gia đình, bạn bè hay vk ( nếu đã có vk ) để sốc lại tinh thân chứ.

7. maiditim

maiditim Super Moderator Super Moderator

Gần nhà mình. Có bác cũng hay có biểu hiện giống như bác kể đó. Mỗi khi bế tác bác ấy thường kêu mình đi uống rượu, uống bia, hát hò bét nhè. Sáng hôm sau là bác ấy lại trở lại bình thường ngon lành. :D

8. hoanghaidng

hoanghaidng Lính mới

Trước mắt khoan cắm đầu vào tiếp tục cày cuốc bác hãy phân tích vì sao từ khóa mình rớt hạng, đối thủ người ta ntn. Xong bắt đầu lên thương lượng với sếp của mình xem ý sếp thế nào. Tiếp đó cảm thấy khả năng không đủ thì chuyển chỗ làm còn không thì nghiên cứu cách hiệu quả hơn cách đang làm hiện giờ để cải thiện tình hình nhé :)

9. tuoint

tuoint Lính mới

đây là tâm trạng thường bị mắc phải của dân seo, mỗi khi gặp phải từ khoá khó seo mãi không lên mặc dù mỗi ngày mình đều rất cố gắng kèm theo áp lực công việc từ cấp trên thì rất dễ bị chán nản. Bạn nên tìm động lực từ cuộc sống, gia đình, bạn bè và nghĩ đến những điều tốt đẹp khác để làm cân bằng cuộc sống của bạn

10. lanruby

lanruby Đang làm quen

Cảm ơn những lời động viên chân thành của cả nhà, mà nhân tiện đây mình nói luôn "chưa bao giờ nghĩ đến vấn đề tự tử nhé" dù thế nào đi nữa, chuyện đau khổ nhất mình cũng đã từng chịu đựng và trải qua, đây thì có là gì trong vô vàn chuyện khác

11. vuive9x

vuive9x Đang làm quen

Mình cũng như bạn, sau đấy mình cũng phải tìm mọi cách để làm tốt hơn, nói chung là cv của bạn thế nào, nếu chán quá thì tìm vc khác, biết đâu lại thành công hơn,

12. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Bạn nên thư gian 1 vài ngày k nghĩ tới công việc sau đó chuyên tam tìm cách phát triển lại, cách cũ không hiêu quả thì bỏ qua, chọn cách mới xem sao nhé. Tiếp cận nhiều kênh quảng cáo xem ntn

13. 0963978791

0963978791 Đang làm quen

Với mình khi bế tắc là nghỉ việc, về quê chăn vịt, :v

14. sea031282

sea031282 Đang làm quen

Việc làm seo là phải bình tĩnh, bạn phải xem xét kỹ yếu tố nào dẫn đến tụt hạng. Giờ hãy sử dụng những biện pháp nào mà bạn còn thấy hữu ích để khắc phục nhé.

15. huongnguyen89

huongnguyen89 Lính mới

Bạn phải chiến thắng được bản thân mình. Cần phải thay đổi cách làm việc. Đi làm là để nôi sống bản thân, nuôi gia đình và nôi công ty nên cần phải cố gắng

16. kiennguyentu

kiennguyentu Lính mới

Về khía cạnh cảm giác mình không bàn tới, chỉ bàn tới vấn đề từ khóa tuột giảm có thể ảnh hưởng tới tâm lý của bác, vì vậy có 1 cách hiện nay giải quyết nhanh là bác lọc ra những key dài, key dễ, key khách hàng hay tìm kiếm về sản phẩm đang bán để seo lên trong thời gian ngắn báo cáo sếp để ổng bớt áp lực lên bạn. CHứ cảm giác mỗi ngày thức giấc nghĩ tới cảnh lên cty bị sếp hỏi thì áp lực lắm. CÒn nếu áp lực nữa thì nghỉ việc đi, tìm công việc lĩnh vực khác nhẹ nhàng ít cạnh tranh hơn mà làm. Chân thành

17. capquangviettel1

capquangviettel1 Đang làm quen

Mình cũng đang cảm thấy như vậy, trang mình đang seo lọt vào đầu trang 2 rồi mà vẫn ít khách quá :dotnhang:

18. capquangviettel

capquangviettel Đang làm quen

Cố gắng lên bác ơi, cuộc đời seo nó nhiều lúc thăng trầm lắm :D

19. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Công việc nào cũng bế tắc cả bạn à. Điều bác nên làm là ra ngoài đi dạo 1 vòng, đi cafe, chém gió làm những gì mà bác cảm thấy thoải mái nhất. Fải có tâm trạng tốt thì mới có thể làm việc cũng như có sức sáng tạo đc nhé

20. lanruby

lanruby Đang làm quen

Bạn nên tìm hiểu lý do tại sao lại dẫn đến việc bế tắc trong công việc, sau đó tìm hướng giải quyết

Đang tải...