Các bác seoer pro cho em hỏi gấp về hiện tượng biến mất của keyworld

Thảo luận trong 'Phân tích, tối ưu từ khóa' bắt đầu bởi trankhoavna, 15/5/15.

1. trankhoavna

trankhoavna Đang làm quen

Tình hình là mình đang SEO từ "tu vi" SEO 1 thời gian thì đã lên đến top 22 nhưng bỗng 1 ngày xấu trời nào đấy nó biến mất trên google và đến hơn 1 tháng nay nó không quay trở lại. Các seoer pro có thể giải thích cho mình hiểu được không? mình vẫn viết 1 bài/ngày vẫn đi 20 diễn đàn/ngày...

2. kaiziz

kaiziz Đang làm quen

thêm 1 câu hỏi chung chung, nó có quá nhiều yếu tố để nói về cái này, nội dung 1/ngày nhưng nội dung như thế nào, bao nhiêu chữ, chất lượng như thế nào? Back link 20/ngày trong 20 đó gồm những loại nào, chưa nói đến anchor text như thế nào, nguồn backlink có chất không, đối thủ của bạn như thế nào? họ ngồi nhìn cho bạn lên TOP hay sao, một số góp ý, mong từ khóa của bạn sẽ hiển linh 1 ngày không xa.

3. ngonlinh

ngonlinh Đang làm quen

Bạn viết 1 bài rồi copy ra 20 cái diễn đàn hay sao? Rất nhiều vấn đề lắm bạn phải tự check hết chứ ở đây đâu ai đoán được hết vấn đề bạn đang gặp. :baffle:

4. trankhoavna

bài viết 1 bài/ngày nhưng bài viết chất lượng bạn nhé. bài viết ấy có số lượng người đọc nhiều. khoảng 1,5k người đọc bài đấy. Vậy mà tự nhiên từ khóa đấy của mình mất tích hẳn :( mình cũng đã chờ đợi rồi chờ đợi vậy mà hơn tháng nay không thấy vê. mà kế hoạch thời gian thì sắp hết :(

5. machao112

machao112 Lính mới

Bạn đã check lại webmastertool xem có thông báo gì của GG không, các diễn đàn bạn đi link có an toàn không, mình giống bạn nhưng hơn 1 tháng sau từ khóa lại quay về GG.

6. doind

doind Đang làm quen

Chung chung thể bác ơi , hỏi như vầy thì biết trả lời ra làm sao đây, có vài nguyên nhất gây biến mất từ khóa :
    - Cập nhật thuật toán
    - Website bị phạt
    Cả 2 trường hợp bác nên kiểm tra webmaster tool hoặc tổng thể website để đưa ra kết luận chuẩn xác nhất nhé .:hug:

7. Nhu tung

Nhu tung Đang làm quen

Vấn đề của bác thớt theo em là do bác copy bài viết nhiều rồi đi link mới bị gg phạt thôi chứ với số lượng đi link như của bác chưa phải là nhiều đâu nhé

8. trankhoavna

Mình đã kiểm tra thử. và trong wmt không thấy thông báo gì cả. chỉ có 1 điều là kiểm tra link trên gg thì không hiện số liên kết hay backlink của mình. như thế có phải là gg đang phạt và không vào chuyên mục đấy không?

9. nhtuyenbk

nhtuyenbk Đang làm quen

Key càng ngắn thì thời gian seo càng dài, và phải kiên trì. Key "tu vi" thuộc loại khó và canh tranh dữ nên bạn spam khủng như thế nó cho ra đi là phải. Giờ gỡ tất cả các link trong thời gian 1 tuần tính từ lúc key mất. Sau đó đợi =]]

Đang tải...