Các bạn từng bỏ bao nhiêu website rồi?

Thảo luận trong 'Chat chit - Tán gẫu - Tranh luận' bắt đầu bởi anybuy.vn, 3/3/14.

1. anybuy.vn

anybuy.vn Đang làm quen

Người ta thường ví website như đứa con tinh thần của dân IT mỗi một đứa con ra đời là mang theo tâm huyết, niềm hy vọng của webmaster. Khi tự tay phải bỏ đứa con do mình sinh ra chắc hẳn ai cũng chẳng nỡ lòng nào cũng chỉ vì nó hẻo quá không đủ chi phí phát triển duy trì không có tương lai tương sáng nên phải bỏ.
    Khi vứt bỏ 1 website đơn giản chỉ là ko gia hạn tên miền hay bỏ hosting là ok coi như lúc đó là hết rồi. Tuy nhiên vấn đề chúng ta có khai sinh mà không bao giờ có khai tử. Ít nhất cũng có thông cáo cho độc giả. Với những trang mạng xã hội, diễn đàn có lượng người dùng ít hay nhiều khi khai tử cũng nên thông báo cho thành viên chứ nhỉ? Nhất là những người gắn bó phát triển trang web của bạn thường theo dõi đăng bài bình luận trên web của bạn. Một thông cáo chia tay những lý do và nhắn nhủ chắc không khó khăn gì
    Mình cũng đã từng bỏ một vài website mỗi lần bỏ là một lần trăn trở còn các bạn thì sao cùng chia sẻ nhé

2. hoads

hoads Đang làm quen

sắp phải bỏ một diễn đàn tâm huyết, hix em nó sắp sinh nhật một năm tuổi nhưng chắc ngày sinh nhật em nó cũng là ngày ra đi của em nó (hết hạn tên miền). giờ cũng đang rất áy náy và phân vân xem có nên bỏ ko, diễn đàn sắp tròn 1 năm mà có 3k thành viên, chia sẻ thì ít mà quảng cáo thì vô tội vạ. thành viên chăm bình luận thì hỏi và xin chứ ít khi mà chịu share cho ai cái gì. nản quá chắc đóng cửa em nó luôn (1,5 tháng nữa). buồn! :(:)((

3. HOSTTOP1

HOSTTOP1 Đang làm quen

Tớ có nhiều quá roài, không nhớ hết..
    Giờ phải cho vợi đi để các bạn phát triển hoặc sử dụng vào mục đích khác...:)
    Bác nào cần mình cho mấy cái nhé.

4. hoads

hoads Đang làm quen

cho em mấy cái nào :D

5. bestsongvn

bestsongvn Đang làm quen

Chẳng biết là đã bỏ bao nhiêu website rồi nhưng may quá website của mình chẳng có ai vào nên bỏ cũng chẳng thông báo cho khách bao giờ :))

6. HOSTTOP1

HOSTTOP1 Đang làm quen

Bạn cần cái như nèo mình cho luôn, hiện có mấy cái hosting bỏ không kìa..

7. cuongpro

cuongpro Đang làm quen

em đã từng bỏ 2 web cũng định mở lên kiếm chút đỉnh nhưng nó toàn lỗ chẳng có doanh thu nên off sớm bớt đau khỏ :waaaht:

8. BaAnh9

BaAnh9 Đang làm quen

Mình thì có vài cái thôi, từng bỏ 2 forum và 1 wapsite. Do không đủ tiền duy trì với bận công việc nên bỏ, lâu lâu bỏ cũng vì lí do mới đầu tạo chơi và tìm hiểu, đến khi biết hơn thì làm cái khác, bỏ cái cũ đi :D

9. chimai2202

chimai2202 Đang làm quen

Mình cũng đã từng bỏ 2 web do dính pengiun một thời gian dài mà không phục hồi được. Kể cũng tiếc công SEO bao lâu rồi nhưng cũng đành chịu

10. kimvang

kimvang Lính mới

Mình cũng cùng tâm trạng vậy, lúc đầu cho ra website rất hoành tráng, nhưng dần không đủ chi phí duy trì và thu nhập từ nó chưa hiệu quả nên phải đành hi sinh e thôi.:nemgach:

11. Các bác nói có vẻ nghe sướt mướt quá nhỉ, có những người họ quản lý hàng ngàn tên miền việc bỏ hay giữ không có gì là nhớ hay tiếc cả.

12. nhatroso

nhatroso Lính mới

em cũng chuẩn bị bỏ 1 website đầu tay , website tìm nhà trọ nhatroso(.)com , vì nó hoạt động yếu quá, và không đem lại thu nhập 10 tháng rồi :((

13. KTdep

KTdep Lính mới

Nhiều khi bỏ đi cũng tiếc. Nhưng nó không còn phù hợp thì bỏ thôi. Vì không có thời gian chăm sóc.

14. htloveorg

htloveorg Lính mới

Từng bỏ đi 1 forum & 1 site DJ với lượng online khá lớn vì bận công việc. Hiện đang có dự định mở lại :boss:

15. just_join

just_join Đang làm quen

Duy trì những trang web thì cũng tốn kém lắm, cứ nhân lên đi là thấy hết bao nhiêu tiền/năm rồi. Chắc mình cũng phải chọn lọc bỏ bớt thôi.

16. cuongk5c

cuongk5c Đang làm quen

Nhưng mà làm sao có thể thông báo được bạn? Không nhẽ gửi gmail cho từng thành viên?

17. cmwlaw004

cmwlaw004 Guest

mình là dân ngoại đạo, cũng vào hóng hớt chút. Mình hay đăng bài trên các website nhưng thực tình mình ít khi chia sẻ lắm, toàn vào đăng quảng cáo là chính thôi. Trước đây, mình rất ghét cái kiểu quảng cáo trên các diễn đàn, nhưng do tính chất công việc nên mình phải làm như thế, không biết mình có spam website của bạn nào ở đây không? xin đắc tội hì hì

18. nguyenhoang388

nguyenhoang388 Đang làm quen

Công nhận tự tay giết chết website của mình tiếc lắm, bao nhiêu công sức đầu tư hết upcode, chỉnh sửa nội dung rồi nào seo lên top, khi bị phạt thì không thấy từ khóa đâu, traffic tụt nhìn mà chả buồn làm nữa

19. thienlyma90

thienlyma90 Đang làm quen

Những site mình đã bỏ hầu hết là wap dành cho dân mobile đơn giản mình thấy nó hay biến mất 1 cách bất ngờ trên google mà mình thì không rõ nguyên nhân vì sao.

20. dinhquanvugiaan

dinhquanvugiaan Lính mới

#:-s bỏ nhiều quá ko nhớ hết dc

Đang tải...