Các pro trong xây dựng link cho em xin ý kiến

Thảo luận trong 'Link Building - Xây dựng liên kết' bắt đầu bởi doind, 26/10/15.

1. doind

doind Đang làm quen

Hiện tại trang mình cũng đã có vị trí ổn định ở bảng xếp hạng, nhưng mình muốn SEO các từ khóa con nữa nhưng lại không đủ thời gian và sức để mở rộng thêm diễn đàn. Vì vậy mình có ý này, mình sẽ SEO tất cả các từ khóa con vào trang chủ, thay vì cho các catory. Vì trang chủ mạnh hơn nên sẽ lên nhanh hơn.

Liệu như vậy có phải cách hay không? Và liệu có lên được không? Thời gian khoảng bao lâu với các từ khóa con và từ khóa dài?

2. leemincool

leemincool Đang làm quen

mình nghĩ những từ đồng nghĩa thì nên gom thành cụm seo cùng 1 link cho khỏe và khỏi xung đột

3. thienlyma90

thienlyma90 Đang làm quen

Theo ý kiến cá nhân của mình thì nên seo theo từng mục. Như vậy site sẽ mạnh đều, không quá phụ thuộc vào trang chủ. Còn nếu như cách bạn nói thì cũng sẽ lên thôi, vì trang chủ của bạn là mạnh nhất trang của bạn mà!

4. khamnamkhoa

khamnamkhoa Đang làm quen

Bạn nên nhóm các từ khóa đồng nghĩa cùng loại vào 1 link, nếu không có thời gian thì nên thuê thêm người

5. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Mình nghĩ là không nên. 1 page chỉ nên tập trung tầm 3-5 từ khóa. Nếu seo càng nhiều từ khóa vào 1 trang thì Gôgle sẽ không thể thống kê đc trang này nói về gì. Vì quá lan man, hãy để nó mạnh thực sự lên chứ đừng nhồi nhét.

6. baoantelecom

baoantelecom Đang làm quen

Mình cũng đã làm cách như bạn, các từ khóa cũng có thứ hạng trong top 10, nhưng những từ khóa phụ thì không ở top 3 được. Nên mình đang seo theo nhóm từ khóa và link tương ứng với từng nhóm, hiện tại thì từ khóa dài đã có mặt tại top 3. :D

7. huylachong

huylachong Lính mới

Mình nghĩ nên dài trải ra bạn ah,bạn gộp thế sẽ mất thời gian cho bạn phát triển từ khóa.

Đang tải...