Cách làm site vệ tinh - web 2.0

Thảo luận trong 'Forum Seeding' bắt đầu bởi thienlyma90, 9/7/14.

1. thienlyma90

thienlyma90 Đang làm quen

Chào cả nhà
    Hiện nay tất cả các hệ thống VIP hầu như đều ra đi lần lượt. Đến thời điểm bây giờ đâu đâu cũng nói là làm site vệ tinh để đi link.
    1. Vậy khi không có hệ thống backlink chỉ có link vê tinh ít ỏi thì có đủ sức cạnh tranh và lên top?
    2. Cách làm site vệ tinh là như thế nào?
    3. Site vệ tinh như thế nào là đủ mạnh và cách thức làm thế nào để các site đó mạnh lên.
    Thông thường cứ nghe nói là lấy web 2.0 làm vệ tinh. Em không hiểu là mình xây dựng web 2.0 như thế nào, hằng ngày viết lên site vệ tinh một bài mới hay là đi link từ bên ngoài về site vệ tinh và từ vệ tinh trỏ về site chính.
    Đó là các vấn đề mà em không hiểu cho lắm nên mở topic này xin các pro có thể giúp đỡ giải thích cho em 3 vấn đề trên và anh em nào chưa biết học

2. maiditim

maiditim Super Moderator Super Moderator

Bạn có thể tham khảo qua một số bài viết hướng dẫn cách xây dựng hệ thống Site vệ tinh khá nhiều trên Google, trên đó sẽ hướng dẫn cách thực hiện. Danh sách các trang uy tín để xây dựng, thêm nữa bạn nên tạo xây dựng hệ thống các Blog và công việc hàng ngày sau đó là phải duy trì đều đặn từng địa chỉ. Kiên trì sau 1-3 tháng bạn sẽ có hệ thống site cơ bản ổn định và có những link chất lương trỏ về. Giờ công việc của mình đang duy trì hệ thống các Blog trên nền tảng của Blog.com, Blogspot.com, Wordpress.com, Site.com.v..v và chỉ việc chờ Link báo về thôi :)). Bạn cứ tham khảo mọi người cách thực hiện và tự rút ra cách thực hiện phù hợp nhất cho bản thân và ngành nghề của mình là được. Nếu gặp khó khăn cứ lập Pic hỏi mọi người sẽ hỗ trợ giúp bạn nhé

3. Bonfuture

Bonfuture Đang làm quen

Làm site vệ tinh đòi hỏi nhiều thời gian và công sức chứ ko phải cứ làm bừa spam là được đâu bạn

4. t0iusq

t0iusq Đang làm quen

Có 2 mô hình thường để xây dựng site vệ tinh là link wheel (liên kết bánh xe) hoặc là link theo mô hình kim tự tháp pyramid .Cách làm thì tương đồng thôi đều sử dụng hệ thống blog 2.0 như wordpress , blogger , sitegoogle, tumblr... có cách điều hướng thì khác nhau thôi để tránh google phát hiện và các thuật toán chống spam .Mất khá nhiều công sức và thời gian để xây được 1 hệ thống vệ tinh chất lượng đấy bạn ạ :byebye:

5. hongan

hongan Đang làm quen

Bạn nên kết hợp nhiều nguồn link chứ đừng đợi nhiều ỏ vệ tinh làm gì. Nên chọn tầm chục site mạnh nhất đặt thẳng về site chính. Còn lại là đổ về vệ tinh. Nếu bnạ link một cách đúng đắn thì rank bạn sẽ lên cao và bền vững. Tuy nhiên nội dung đừng xào xáo mà hãy làm thật chất lượng bạn nhé

6. duyduc

duyduc Đang làm quen

xây dựng vệ tinh trên blog hay google site là giải pháp vừa tiết kiệm vừa hiệu quả cao

7. kaiziz

kaiziz Đang làm quen

site vệ tính bạn làm y như site chính thôi, càng chất lượng thì giá trị moneysite nhận được càng nhiều, chủ yếu là cách link về sao cho tự nhiên và hợp lý.

8. haduong0303

haduong0303 Lính mới

Hiện nay mình đang dùng một số domain miễn phí .tk để làm site vệ tinh vì điều kiện ko có nhiều, nhưng có anh bạn bảo rằng cái đó còn ko tốt = blog 2.0 vì tên miền .tk miễn phí nên spam nhiều, gg nhìn nhận ko tốt, cái này có đúng ko

9. ghptnp

ghptnp Lính mới

SEO site vệ tinh giống SEO site chính. thà dùng tên miền .wordpress .com ngon hơn .tk nhé

10. foreversq

foreversq Đang làm quen

site vệ tinh thì mình nghĩ nên làm ở blogspot, wp, google site.
    Nên chọn những key ngách để làm cho site vệ tinh, vì nó sẽ dễ lên top hơn :)
    Nếu site vệ tinh chất lượng thì mình nghĩ không thua kém gì so với việc đi mua link, mua vip ở các diễn đàn đâu nhé =)

11. cuongpro

cuongpro Đang làm quen

Bạn search trên mạng tìm thấy dach sách web 2.0 sau đó đăng ký và chiến thôi, xây dựng mô hình kế hoạch làm việc nữa là ok

12. diamante957

diamante957 Đang làm quen

làm site vệ tinh này đòi hỏi rất nhiều thời gian và công sức, nếu không kiên trì thì bạn sẽ không làm nổi đâu :D

Đang tải...