Cách làm việc của babyinternet

Thảo luận trong 'Góp ý cho Webmaster Việt Nam' bắt đầu bởi kenvnit_new, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kenvnit_new

kenvnit_new Lính mới

Chào các bạn!

babyinternet đọc xong hẵng xóa nhé, khóa nick này có thể lập nick khác mà!
    Bác nên reply lại cho anh em bình luận cho vui, xóa đi là mất vui đấy!

Mình viết bài này với mục đích biết cách làm việc của babyinternet như thế nào?
    Nick cũ của mình là Kenvnit,
    Chả là vài tuần trước, mình có trả lời cho bạn akura ở topic này:
    http://vnwebmaster.com/phpbb/share_giao_dien_website_vnwebmaster-t1094.html

Bạn ý ngỏ ý muốn xin giao diện của diễn đàn bác Nhân đang dùng, hình như bác Nhân lúc này không có ý định share, nhưng mình có giao diện có thể nói giống khoảng 80% như vậy nên đã share cho cậu ấy. ==> mọi việc bình thường

Hôm nay vào lại diễn đàn thì thấy Bác Nhân đã đồng ý share rồi http://vnwebmaster.com/phpbb/share_style_kute_blue_dien_dan_dang_su_dung-t1119.html, định đăng nhập vào reply vài tiếng , không ngờ nhận được thông báo đại khái "bạn không được truy cập" và trở lại trang chủ thì không có forum nào hiển thị => Nghĩa là bác ấy đã giới hạn truy cập của mình mức tối đa, đồng thời xóa tất cả các bài viết của mình

Mình đăng ký nick mới này để hỏi xem sự việc thế nào?

Hiện giờ bài viết các bài viết của mình đều bị remove mà không rõ lý do, không biết bác Nhân có ý kiến ji không đây?

Không lẽ mình share style phpBB trong diễn đàn này, trong forum phpBB3 là sai ư ???
    Nếu sai thì ban nick , thông báo chứ ==> ngược lại, bác ấy lại không ban nick mà hạn chế truy cập ==> bó tay.

Bằng chứng ở đây:( nếu ko có bài viết của mình sẽ không có các quote ở các bài viết sau sau.)
    http://vnwebmaster.com/phpbb/bigshare___styles_phpbb_rip_by_mrkenvnit-t990.html
    http://vnwebmaster.com/phpbb/share_giao_dien_website_vnwebmaster-t1094.html

Mình biết chắc bài này cũng sẽ bị xóa thôi, nhưng mong bác Nhân cho mình lí do, để mình khỏi khuất tất về cái diễn đàn được gọi và VnWebMaster này! -> hổ thẹn khi có quản trị viên như vậy.

2. babyinternet

babyinternet Administrator

Re: Cách làm việc của babyinternet - > thất vọng VnWebmaster

Đầu tiên mình xin lỗi bạn về vấn đề username của bạn và xin được giải thích như sau :

Thời gian qua, trường hợp một số bạn không thể lưu thông tin đăng nhập của User để quay trở lại lần sau, mình đã tìm cách fix lại vấn đề này để các bạn có thể lưu được thông tin đăng nhập (phản ảnh của các bạn ở đây). Sau khi fix được nguyên nhân thì table user của diễn đàn bị lỗi, mình đã tìm cách khắc phục triệt để (bằng cách restore table này 2 ngày trước khi xảy ra sự cố), tuy nhiên vẫn có 1 số bạn bị lỗi do không đăng nhập trong thời gian gần đây. Mình chỉ mới phát hiện sự cố ngày hôm qua do tài khoản của bạn namln không thể đăng nhập được và bạn PM cho mình để tìm hiểu nguyên nhân. Mình đã xác định được nguyên nhân là do một số User bị mất group mặc định (Group Registered users) dẫn đến hệ thống không thể xác định được cấp quyền của Group và không cấp quyền thành viên.

Hiện mình đang cố gắng rà soát lại toàn bộ User thành viên để set lại group cho các bạn. Vì số lượng member tương đối nhiều nên mình không thể làm nhanh được và để xảy ra sự cố bạn không đăng nhập được. Mình rất xin lỗi bạn.

Hiện tại User Kenvnit của bạn đã được set group lại, nếu có vấn đề trogn quá trình sử dụng User bạn vui lòng PM hoặc reply tại đây để mình tìm nguyên nhân và giải quyết nhé.

Một lần nữa xin lỗi bạn và xin khẳng định lại là mình không hề xóa hoặc delete bất cứ nội dung nào của các bạn nếu nó không vi phạm rule của diễn đàn, trường hợp của bạn bị mất bài viết có thể là do khi đồng nhất database cũ và table user mới mình có prune lại nên các bạn có infor ko đồng nhất giữa 2 bản bị xén bớt để đồng nhất dữ liệu - đây cũng là việc vạn bất đắc dĩ. Qua đây mình cũng xin góp ý bạn hãy bình tĩnh hơn trong câu chữ nhé :)

Chúc bạn luôn vui vẻ.

3. Quangthai-Optic

Quangthai-Optic Lao công

Diễn đàn này có thể nói là dân chủ nhất vì vậy có vấn đề gì các bạn cứ post bài thắc mắc của mình chứ đừng vội nặng lời mất hòa khí

4. babyinternet

@All: hiện mình đã cập nhật DB lại bằng tay và đã ổn định. Bạn nào không đăng nhập hoặc bị mất group vui lòng PM mình qua Yahoo hoặc điện thoại để mình set lại nhé.
    Cám ơn mọi người vì đã giành thời gian cho vnwebmaster.com

5. imsvietnam

imsvietnam Đang làm quen

Xác nhận đúng là bác Nhân lỗi DB trong vài ngày gần đây. Kenvnit yên tâm Nhân không bao giờ làm thế đâu, nếu có PM mình zdop ngay mà.

6. khuphodemdotcom

khuphodemdotcom Đang làm quen

Mọi chuyện đã được giải quyết, diễn đàn mình có Thùng rác, bài nào phản cảm, không đúng mục đích forum vnwebmaster đề ra có thể cho vào Thùng rác kiểm duyệt lại, khi drop rồi thì không thể phục hồi lại

7. babyinternet

OK! Sự việc mình đã giải thích rõ ràng. Nếu bạn Kenvnit_new không có thắc mắc gì nữa thì trong vòng 2 ngày mình sẽ đóng topic này lại.

Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.