Cần giúp Cách spin hiệu quả nhất với công cụ Spineditor...

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi Trantien, 20/9/16.

1. Trantien

Trantien Lính mới

Em chào anh /chị. Chắc hẳn anh/chị ở group SEO thì ai cũng đã từng đăng bài ở diễn đàn, forum và chắc hẳn ai cũng đã từng sử dụng công cụ Spin Content nào đó để tạo ra nhiều bài khác nhau để xây dựng liên kết backlink. Em mới tham gia cộng đồng SEO và được sếp giao đi xây dựng liên kết (backlink). Em đang băn khoăn về cách Spin của e quá ạ?
    Với mong muốn học hỏi, nâng cao trình độ Spin, muốn có những bài Spin hay như những bài tự viết, em muốn tham khảo các anh, chị, đồng hữu gần xa trong Group cách anh, chị đã Spin bài của mình như thế nào để đạt hiệu quả cao nhất. Em xin mạn phép giới thiệu đề bài spin của em.
    Đề bài của em là:
    - Bài viết gốc có tầm 500-600 từ được chia thành 4 – 6 đoạn nhỏ.
    - Một bài viết spin ra 50 bài khác nhau để xây dựng liên kết(backlink) ở 50 diễn đàn.
    - Mục tiêu của em là ra những bài Spin chất lượng nhất.
    Với đề bài như trên em hiện tại đang Spin theo dạng sau:
    - Em không dùng spin mà chỉnh sửa trực tiếp vào bài.
    - Đầu tiên em sẽ Spin câu. Mỗi một câu em sẽ spin thành một câu có ý nghĩa tương đương.
    - Sau đó em sẽ spin từ trong câu. Những từ nào có thể spin được thì em sẽ spin không thì để nguyên để đọc cho suôn.
    Không biết em Spin như thế đã đạt được yêu câu chưa??? Muốn Spin bài tốt hơn, hay hơn thì em nên làm thêm những gì nữa ạ??? Có thủ thuật nào spin được theo yêu cầu mà công sức ít hơn không ạ??? Nếu sử dụng data Spin thì sử dụng như thế nào cho hiệu quả ạ??? Em sử dụng data spin rồi nhưng xuất bài ra đọc thấy nó lủng củng quá, không xài được... Có cách nào khác có bài đăng ở 50 diễn đàn mà không cần Spin không ạ?
    Mong anh/chị/em/bạn bè/đồng hữu giúp đỡ ạ? Em xin cảm ơn.
    P/S: Anh/chị có thể chia sẻ cho e cách anh/chị Spin bài hiệu quả của mình được không ạ??? Từng bước anh/chị thực hiện spin như thế nào???

2. haidangn

haidangn Lính mới

mình khuyên bạn nên viết bài đi, chứ dùng mấy cái này không có bền đâu.

3. Drawvn.net

Drawvn.net Moderator Moderator

Đồng tình! Mình luôn làm những thứ lành mạnh ^^

hainvv thích bài này.
  4. hainvv

hainvv Lính mới

content is the king!!! :3

5. Drawvn.net

Mình viết nội dung hoàn toàn độc quyền sau đó mình đi chia sẽ ở 2 diển đàn là webmastervn và designervn ! Thực sự đó không mang lại thành quả cao nhưng rank mình vẩn tăng tuy không nhiều! web ra đời được 1 tháng rank 5 triệu! Hoàn toàn không spam viết bài rồi nhấc mông đi! Mình vừa được bên designervn tri ân thành viên được đặt Backlink nửa cơ ^^

babyinternet thích bài này.
  6. Trantien

Trantien Lính mới

Bài viết trên website đều là tự viết cả. Bài nào cũng hơn 500 chữ. Hình ảnh đẹp...Tuy nhiên sếp yêu cầu mỗi bài chính trên web sẽ đi xây dựng backlink về từ 50 diễn đàn...Nếu diễn đàn nào cũng viết bài mới và có mối ý tưởng thì làm sao làm được.
    Bài viết của trang mình cũng được DMCA bảo vệ rồi...Những sếp yêu cầu thế...Biết làm thế nào giờ ngoài cách Spin...

7. mailong90

mailong90 Đang làm quen

bạn làm như thế có thấy từ khóa tăng không, nếu có thì cứ thế mà làm, còn nếu ko thì chuyển cách khác

Trantien thích bài này.
  8. babyinternet

babyinternet Administrator

Lại là spin, lại là spam...
    Làm SEO kiểu này thì khi nào mới khá lên được :(. Việt Nam mình sao toàn nghiện trick, tip không nhỉ ? Khi nào mới ý thức được chất lượng.
    Hãy nhìn những thằng hàng đầu về SEO và nổi tiếng thế giới như Moz, SearchEngineLand xem: nó có bao giờ hướng dẫn spin nội dung không ???

Chia sẻ quan điểm của riêng mình là nếu muốn bắt kịp chúng nó thì trước ráng làm như nó (phương pháp, cách làm). Còn trick, tip thì Việt Nam mãi mãi là nước chưa phát triển :)

Trantien thích bài này.
  9. Drawvn.net

Đa số người Việt Luôn muốn đi con đường ngắn để đạt được kết quả nhưng cuối cùng họ nhận được gì :V

10. phucthinhlv

phucthinhlv Đang làm quen

spin giờ không hiệu quả đâu bạn, chịu khó viết tay thấy còn hiệu quả hơn, link ít mà chất thì ngon hơn nhiều mà spam đó

11. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Spin thì chả có cái nào là tối ưu và tốt cả, nó cũng đảo tung và cày xới lên. Có ý định như vậy sao bạn không đầu tư buổi snag1 viết vài bài thật oke, buổi chiều tạp trong đi link này nọ thế có phải ổn hơn không? Mình từng là 1 người trùm xài tool ( trước đây mình ở team cracker trong sài gòn, đệ của bác long DJ ), nhưng cuối cùng đã bỏ cách đây 3 năm. Vì cảm thấy nó chỉ được time đầu sau 1 thời gian rồi cũng tàn nhanh, nhưng khi tàn thì bỏ luôn không vực dậy lại dc.

12. Trantien

Trantien Lính mới

Trang web mình mới nên khi chưa làm thì ngoài top 100..bây giờ lên top 20 rồi bạn...
    Mình mới học seo...Vào sếp bảo xây dựng liên kết bài chính cho 50 diễn đàn...Em tìm hiểu mới chỉ biết cách Spin bác ạ!!!E chưa biết có cách nào khác...
    Em dùng 1 buổi sang Spin một bài cho thật kỹ bác ạ..Mất tầm 4 tiếng...Nội dung đọc vẫn suôn...Mỗi lần đăng diễn đàn em vẫn đọc qua 1 chút...Còn cách của bác thì viết mỗi bài rồi đi đăng diễn đàn. Em vẫn chưa hiểu lắm...Nếu 50 diễn đàn thì bài bạn viết buổi sáng đó cũng phải đổi chứ ạ?Chả nhẽ 50 diễn đàn bài đều giống nhau hết ạ...

13. khunglongbaochua4491

khunglongbaochua4491 Đang làm quen

Thay vì spin 50 bài mà spin kĩ như vậy tốn rất nhiều thời gian thì bạn nên spin ra 10 bài, thời gian còn lại đi viết bài mới để rao vặt sẽ hiệu quả hơn!

Trantien thích bài này.
  14. Trantien

Trantien Lính mới

Thank bạn...yêu cầu của sếp thế...Mình sợ viết vài còn lâu hơn ấy...Giờ mình chuyển sang spin câu rồi nên cũng nhanh hơn được chút...Mất tầm 2 tiếng thôi.

15. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Tất nhiên 50 forum thì nội dung phải khác nhau, nếu giống nhau có khác gì spam nhưng có nhất thiết cần 1 ngày phải 50 forum.

16. hainvv

hainvv Lính mới

cách spin bài viết là như nào vậy mấy bác chỉ em với e mới đi học thôi ạ!!!

Đang tải...