cách tạo quảng cáo trên facebook hiệu quả

Thảo luận trong 'Các hình thức Marketing Online khác' bắt đầu bởi starrynight_it89, 25/7/16.

1. starrynight_it89

starrynight_it89 Đang làm quen

có bác nào đã tạo quảng cáo trang web trên facebook chưa ạ, chia sẻ cho em ít kinh nghiệm. tạo theo hình thức nào tốt nhất ạ

2. phamngocdatit

phamngocdatit Lính mới

bạn setup là một phần, quan trọng là phải taget đối tượng thật tốt mới ok được. chạy thì nó mới hiệu quả.

3. starrynight_it89

bác trả lời mơ hồ quá, có thể cụ thể hơn được ko nhỉ

4. sunbaekue

sunbaekue Đang làm quen

trước hết bác nên review lại xem sản phẩm nào của bác là sp chủ lực, sau đó chọn ra 1 list sản phẩm.
    tiếp theo bác research xem nhu cầu thị trường, đối thủ cạnh tranh, phân tích hành vi người sẽ mua hàng của bạn.
    ngooài lề, bán hàng facebook cũng giống như bạn bán hàng ngoài vỉa hè, hàng càng độc càng hữu ích càng hấp dẫn chi phí bán hàng càng thấp, khách hàng nhìn vào là muốn ngừng lại xem và mua, tiếp theo là lì, giống như bán hàng vỉa hè, bạn bán đc 1 hôm thì nghỉ, trong khi khách hàng đi ngang rất thích nhưng hôm sau cố tình đi ngang con đường đó lại không thấy bác nữa.
    kế tiếp, bác phải cân đối lại, ví dụ 1 ngày bác chạy 1tr, chi phí chuyển hàng, chi phí COD, lãi ròng bao nhiêu đơn hàng là huề vốn? => tính khả thi
    rồi tính ra, 1 chiếc khăn lời bao nhiêu, ví dụ bán cái khăn lãi 10k, chi phí fb hết 20k/đơn, vốn 20k, bán 50k/cái thì bác chết chắc.

Đó là bài toán bán lẻ, còn bác nhắm bán số lượng cho khách sạn, nhà hàng thì bài toán khác, bài toán đổ tiền tìm cơ hội.
    Thân.

5. vuminh211

vuminh211 Đang làm quen

Mình thấy quan trọng nhất là target đối tượng phải chuẩn thì mới đem về sale được

6. starrynight_it89

em biết là hướng dẫn hết rùi, nhưng hỏi các bác là đặt quảng cáo theo hình thức nào là tối ưu nhất. quảng cáo bài viết hay fanpage

7. Riviera

Riviera Đang làm quen

Bạn lên google tìm ebook quảng cáo FB nhé, mình có đọc thử cũng lâu rồi không nhớ rõ, hướng dẫn cực chi tiết, áp dụng hiệu quả hơn đó. Vì fb tính ra có nhiều hình thức quảng cáo phong phú đa dạng quá.

8. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Cứ 1 thời gian FB nó lại upodate thêm thuật toán về hiển thị nên quảng cáo FB cũng chát mà thay đổi thường xuyên bạn à. Bạn muốn hiệu quả thứ nhất fải có hình ảnh đẹp, sau đó là content. tiếp sau là mặt hàng và chất lượng nữa

9. phangan

phangan Lính mới

bạn lên fb vào group isocial để học hỏi kinh nghiệm chạy ad nhé :)

10. quangcaoalphabeta

quangcaoalphabeta Đang làm quen

Mình đã thử chạy rồi, nhưng hồi đó web đã seo lên vị trí kha khá rồi lại phang thêm em fb nên không biết rõ kết quả lắm. Tuy nhiên quảng cáo fb thì ưu thế hơn so với những gì hiển thị trên FB thôi bạn ạ!

11. phuongxoan

phuongxoan Đang làm quen

Bạn đã chạy quảng cáo facebook lần nào chưa? Nếu chưa thì cứ nghiên cứu chạy thử cho biết rồi sau đó bạn sẽ tiến hành tối ưu mẫu quảng cáo
    - Nội dung
    - hình ảnh
    - đối tượng target, khu vực độ tuổi,....
    Bạn có thể tham khảo google hướng dẫn chạy quảng cáo facebook có rất nhiều, cứ chạy nhiều ắt có thêm những kinh nghiệm. Bạn đặt câu hỏi rộng như này khó nhận được lời giải đáp hợp lý. vì thế bạn cứ set up chạy đi rồi gặp khó ở đâu hỏi sẽ nhận được trả lời chính xác hơn.

Đang tải...