Cách tìm forum,check forum và buidlink

Thảo luận trong 'Forum Seeding' bắt đầu bởi kakashi, 9/7/15.

1. kakashi

kakashi Đang làm quen

*Những đồ nghề cần thiết:
    Laptop hoặc desktop có kết nối mạng
    Chrome + những add-on hỗ trợ trình duyệt : RankSignals,Mozbar. (Seoquake nếu bạn cần).
    Có nhiều cách kiếm diễn đàn forum để kiếm backlink, mình sẽ hướng dẫn 1 số cách mà mình thường dùng:
    _Từ đối thủ (cách này chắc ai cũng biết): search từ khóa> chọn link đối thủ :)rolleyes: khỏi cần click giùm nó) > dùng backlink watch kiểm tra coi backlink của đối thủ lấy từ đâu > coi diễn đàn nào ngon thì bay vào đăng ký kiếm backlink.
    _Tìm diễn đàn bằng search gu gồ (cách này đơn giản): cứ gõ từ khóa diễn đàn + SEO/bán đất/... là xong
    _Kiểm tra thường xuyên ở diễn đàn SEO lớn: Bình thường sẽ có 1 số member chia sẻ diễn đàn cho mình buidlink.
    _Lấy từ trang kiểm tra thông tin (Ít người dùng cách này) : bạn có thể vào coi những trang check thông tin website, mình thường vào trang getprchecker
    để coi có forum nào pr cao cao tầm 4 trở lên, mà dùng được thì mình vào đăng ký buidlink.

Đã có diễn đàn, công việc kế tiếp là mình kiểm tra coi còn sài được hay không:
    _Đầu tiên tìm kiếm coi nó có bị sandbox hay không: Lên google gõ site:link diễn đàn . Kết quả trả về nhiều thì nó còn sống. Tình trạng chỉ có trang chủ hoặc không thể hiển thị nội dung .... thì coi nó như người dưng (lưu lại mai mốt rảnh đi backlink cho đối thủ :D)
    _Kiểm tra thông tin forum : Mình vào link forum đó và check thông tin forum trên add-on là mozbar và ranksignals. 2 công cụ này sẽ giúp hiển thị pagerank, DA, PA ,...
    _Kiểm tra hệ thống forum: Đây là công việc mà nhiều người coi là không cần, nhưng mình thì mình chú trọng nó, với nhiều forum cùng ip thì heo hút lắm, lỡ mà bị sandbox thì đi cả hệ thống chứ đâu có đơn giản. Mình ở đây check bằng tay : chỗ khung search chương trình > gõ cmd > gõ lệnh ping + địa chỉ forum > 2 forum cùng ip thì nó cùng host,cùng hệ thống.
    _Lưu thông tin lại vào Excel.

Kiểm tra backlink trên forum:
    _Đọc nội quy và đăng ký: coi nội quy của diễn đàn có cho dof hay nof, diễn đàn có bắt set vip hay không,... coi đặt link chữ ký hay không, và cuối cùng coi đăng ký được hay không.
    _Chọn 1 bài viết của member kiểm tra backlink trong đó: Mozbar có hỗ trợ bôi màu backlink nof và dof, cứ bật lên rồi kiểm tra thôi.
    _Nếu diễn đàn tốt ok thì mình cứ viết bài thôi.

Việc buidlink trên diễn đàn:
    _Tùy vào quy định của diễn đàn mà bạn viết bài, ráng đọc cái nội quy nhé.
    _Buidlink bằng chữ ký: tuy backlink về hơi lâu nhưng vẫn coi là 1 cách đi backlink.
    _Buidlink bằng trang cá nhân: Nhiều diễn đàn có hỗ trợ phần thông tin trang chủ, bạn có thể đặt nguyên đường link cho website chính (1 link duy nhất).
    _Buidlink bằng rao vặt: cái này căn bản mình k cần hướng dẫn thêm. Hạn chế anchortext và chữ ký giống nhau.
    _Buidlink bằng comment: Bám theo mấy cái chủ đề rao vặt cùng keyworld với mình (dễ bị đánh giá spam/ không khuyến khích), và không cần chèn anchortex, có ở chữ ký là đủ rồi. Comment trên trang của người khác(dễ bị ban).
    _Gửi mail pirate: cái này mình nghĩ là có backlink , nhưng mình ghét ai gửi kiểu này.
    _Đặt link ẩn : một số diễn đàn cùi bắp, cho phép người dùng đặt link ẩn với size 1px. Cái này bạn phải tự tìm hiểu. Mình không khuyến khích.

Hết rồi, nếu thấy bài biết hữu ích vui lòng nhấn nút "Thích"
    Nguồn: Idichvuseo

2. nhambg12

nhambg12 Đang làm quen

Hôm trước mình thấy ai đó chia sẻ trang web kiểm tra backlink tốt. chia sẻ mọi người cùng tham khảo

http://www.ranksignals.com/

3. gamehoaqua

gamehoaqua Đang làm quen

Mình toàn lấy link của đối thủ top cao hơn mình. Rồi từ đó mà lọc ra là nhanh nhất
    Muốn hơn top đối thủ thì trước hết phải bằng họ trước đã

4. doind

doind Đang làm quen

Mình thấy không khả thi nếu mình không dùng tài khoảng VIP. Thường thì bị giới hạn mất rồi. Nên theo mình chọn cách search có từ khóa hot như: dien dan seo

5. khamnamkhoa

khamnamkhoa Đang làm quen

Tìm backlink thì vào gg search từ khóa, những diễn đàn nào đầu tiên thì lấy bên cạnh đấy check web của đối thủ đang ở top rồi sử dụng những công cụ phân tích để lọc ra những diễn đàn forum chất lượng đi

6. chocobo11

chocobo11 Đang làm quen

bình thường em toàn dùng cách forum + " từ khóa " nó ra đầy forum rồi vào đấy mà kiếm link ! ko thì thuê tk ahef check link đối thủ sao đó lưu lại và đi dần dân :hehe:

7. ShopHanhPhuc

ShopHanhPhuc Đang làm quen

Cái này hên xui bạn ạ, bởi vì tài khoản VIP thì được ưu tiên đặt nhiều link, nhiều link quá thì giống spam. Nguy hiểm vãi

8. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Cách check forum của mình khá đơn giản. Chỉ cần diễn đàn PR cao, index tốt là mình dùng. Những diễn đàn index tốt thường đc đánh giá cao

9. bepgasdanang

bepgasdanang Đang làm quen

Bây giờ tìm diễn đàn pr cao, index tốt, link dof thì cũng khá khó nhằn rồi. Tương lai trước mắt thì sáng sủa nhất mình vẫn thấy là site vệ tinh, nhưng không dễ dàng gì để chơi site vệ tinh cả. Càng ngày càng bị rối.

10. love9x

love9x Đang làm quen

thường thì mình tàn lấy forum chất từ đối thủ không thì đi mua tk vip để chiến cho nhanh thôi.có bác nào có cách khác không nhỉ

11. thom_kt

thom_kt Đang làm quen

E thường check cú pháp site:domain trên GG xem lượng index thế nào. Xong xem DA cao không, nếu ổn thì đi thôi

12. phap_pro

phap_pro Đang làm quen

Bác nào có tool ping rss , ping website , ping drictory ... không ?

13. webpromat

webpromat Lính mới

Cái này hên xui bạn ạ, bởi vì tài khoản VIP thì được ưu tiên đặt nhiều link, nhiều link quá thì giống spam. Nguy hiểm vãi, tốt nhất check diễn đàn pr cao index nhiều là ok

14. john legend

john legend Đang làm quen

Mình thấy bài viết của bạn khá hữu ích, mong rằng sẽ có nhiều bài viết hay hơn nữa

15. vannguchau

vannguchau Đang làm quen

kể ra mà có account ahref rồi check vài domain khủng thì ngon luôn, bọn nó refering domain toàn 4 5k thôi, ăn hết đc chỗ đấy thì đảm bảo là lên luôn :3

16. hongan

hongan Đang làm quen

Mình thì thấy những forum nào index nhanh là forum đó khá chất lượng. Chịu khó tìm những forum này rồi thêm các chỉ số da, pa nữa là khá Ok

17. thuhasq

thuhasq Đang làm quen

giờ có nhiều hệ thống và diễn đàn bị google cho ra đảo nên phải lựa chọn các diễn đàn chất là đúng rồi tránh bị mất link tốn công vô sức

18. quangcaoalphabeta

quangcaoalphabeta Đang làm quen

Bài viết của bác nguy hiểm quá. Đánh trúng những gì em đang nung nấu để đè đầu cưỡi cổ đối thủ em!

Đang tải...