Cần mọi người chỉ điểm SEO web lên trang nhất google

Thảo luận trong 'Các kĩ năng quản lý website' bắt đầu bởi tuyendv1209, 11/8/14.

1. tuyendv1209

tuyendv1209 Lính mới

Chào các bạn mình mới nhận dự án SEO web thientruongland.com cho Sếp nhưng do kinh nghiệm chưa nhiều nên cần các bạn Soi dùm mình với các từ khóa "chung cư mini mỹ đình" "chung cư mini cầu giấy" "đất nền đông anh" "chung cư linh đàm"
    đang triển chiêu cái vụ Xây dựng backlink mà kiểm tra chưa có hiệu quả bạn nào kỹ thuật mảng này chỉ dum mình với? cám ơn mọi người

2. lovemusic101

lovemusic101 Đang làm quen

Thay vì đi hỏi như vậy thì bạn nên tự tìm hiểu qua GG đi!
    Có rất nhiều bài hướng dẫn chi tiết và cụ thể về quá trình seo!
    Còn khi nào vướng mắc 1 vài chỗ khó khăn thì mới nên đặt câu hỏi, như vậy mọi người sẽ dễ trả lời hơn!

3. spider

spider Banned Tài khoản đã bị khóa

Xây dựng thì có nhiều cách lắm bạn có thể tham khảo một số mô hình: vòng tròn hay là tháp hoặc bạn có thể tự sáng tao cho mình một cái "vòng tháp" cũng được. Bạn phải thử thì bạn mới biết. Hãy tìm trên GG với từ khóa "mô hình tháp cho SEO" bạn sẽ thấy mô hình nhìn vào đó chắc chắn bạn sẽ hiểu phải trỏ backlink thế nào. Vấn đề là bạn có xây dựng được hay không thì nó là ở kỹ năng của bạn

4. HouraiJewel

HouraiJewel Lính mới

Hiện giờ trên diễn đàn mấy bài viết hướng dẫn nhan nhản ra rồi mà, cứ thế làm theo thôi bạn. chăm chỉ viết bài với đi link chút là đc thôi. câu hỏi của bạn hơi chung chung quá chẳng ai giải đáp đc đâu.

5. standa

standa Đang làm quen

Khoản này của bác phải nhờ đến chuyên gia rồi, em thấy những từ khóa bác đề cập toàn là những từ quá hot nên chắc chắn là khó đó

6. xenhap129

xenhap129 Lính mới

Cứ từng bước từng bước một mà bác làm. SEO đâu phải ngày 1 ngày 2 là đc

7. sunbaekue

sunbaekue Đang làm quen

Úi, mới bước vào nghề mà toàn chơi mấy từ khủng, tính cạnh tranh cao. Mình bước vào SEO cũng được 2 tháng, mà vẫn chưa thấy đủ trình để tiếp nhận những keyword thế :D

8. phamvantrungtin1

phamvantrungtin1 Banned Tài khoản đã bị khóa

Mới vào nên xài từ khó luôn bạn ạ. Lúc xong sẽ có vô cùng nhiều kinh nghiệm. Mình đã thử với từ dễ trước và thấy không ăn thua.

9. Tuyetpham248

Tuyetpham248 Đang làm quen

Câu hỏi của bác quá dài mà ko biết bắt đầu trả nhời từ đâu ý! Bác nên tự tìm hiểu và có cái vướng mắc cụ thể bào thì bác hỏi ý!!! Chung chung quá!

10. phanhan

phanhan Lính mới

Bạn cần có bài viết tốt kèm theo link dofollow tại trang website uy tín pr cao .gov trỏ về website của bạn.
    Không spam nha.

11. haiminh91

haiminh91 Đang làm quen

seo không đơn giản là việc chỉ hay giúp đau bạn, chỉ cần vậy thì bạn search google ra 1 list

12. Phuongptit

Phuongptit Lính mới

Làm SEO theo mô hình kim tự tháp
    Mô hình kim tự tháp trên cho thấy mối tương quan tỉ lệ giữa các thành phần cấu thành nên một website phát triển lâu dài và ổn định.

I - Xây dựng nội dung website
    Rất nhiều webmaster giành nhiều thời gian để quảng bá website tuy nhiên lại không chú ý nhiều đến nội dung được trình bày trên website. Bạn có thể submit website của mình lên thật nhiều mạng xã hội, có thể gửi liên kết của mình đến những trang chia sẻ trực tuyến như LinkHay, TamTay, TagVN hay cố gắng giới thiệu website của mình lên các diễn đàn nhưng tất cả đều là vô ích nếu người dùng không tìm được thứ họ cần trên website bạn ngoài những lời quảng cáo sáo rỗng. Mục đích của người dùng khi truy cập một website là tìm kiếm một thông tin nào đó mà họ cần. Do đó, nếu họ không tìm được thứ họ cần họ sẽ bỏ đi ngay và ít có khả năng họ quay lại với bạn.

Nội dung chính là giá trị cốt lõi của website, là cái đích mà người dùng nhắm đến. Do đó, nó phải là điểm đầu tiên và quyết định cho sự phát triển lâu dài và vững chắc của một website. Bạn có thể Thiết kế website đẹp, một đội ngũ quảng bá website năng nổ nhưng sẽ chẳng là gì nếu website của bạn không có nội dung. Nếu bạn có một nội dung phù hợp, các hình thức quảng bá website sẽ phát triển và bổ trợ tương ứng.

Nội dung website phải độc đáo
    Xây dựng liên kết nội bộ hợp lý
    Cải thiện truy cập và tiếp cận nguồn thông tin của công cụ tìm kiếm.
    Tạo Sitemap - Sơ đồ webiste.
    Tối ưu hóa cấu trúc Url
    Cải thiện chất lượng sever.
    ...
    II - Nghiên cứu từ khóa và đưa ra các ý tưởng
    Việc lựa chọn từ khoá gần với nội dung website vừa gần với sự tìm kiếm của khách hàng có ảnh hưởng rất nhiều đến sự phát triển của website, giúp bạn có lượt truy cập đáng kể, thương hiệu nhiều người biết tới hơn.

Thực ra khách hàng của bạn và trang web của bạn cũng thay đổi theo thời gian, do đó, từ khoá của bạn cũng vậy. Điều quan trọng là phải giữ sự theo dõi từ khóa của bạn và làm những điều chỉnh về từ khóa khi cần thiết.

Quan tâm và dự tính các từ khóa mà người dùng tiềm năng của bạn có thể sẽ dùng để tìm kiếm.
    Tìm kiếm các từ khóa một cách thông minh
    Lựa chọn các thuật ngữ, cụm từ.
    Cải thiện các yếu tố trên trang ( Tiêu đề, mô tả, url, H1-H3, text và anchor text nội bộ.
    ...
    III - Xây dựng liên kết
    Xây dựng backlink là một phần không thể thiếu trong việc quảng bá websites doanh nghiệp của bạn. Nhưng hãy làm từ từ. Chậm mà chắc. Hãy bắt đầu với 1 vài liên kết mỗi ngày. Hãy đảm bảo website có được các backlink tốt. Các công cụ tìm kiếm sẽ đánh giá website của bạn cao hơn nhiều!

Xây dựng liên kết bằng tay.
    Tạo chiến lược nội dung lan truyền - Liên kết tự nhiên!
    IV - Tương tác mạng xã hội
    Khái niệm này khá phức tạp và thường chúng ta không hiểu đúng về giá trị của nó. Tuy nhiên, trong phạm vi bài viết chúng tôi không nói quá nhiều đến nó mà chỉ tập trung khai thác các công hiệu của nó đối với việc quảng bá website, ở đây là việc tận dụng một số mạng xã hội phổ biến như Google Plus, Facebook, Twitter và các trang submit URL như TagVN hay LinkHay.

Cải thiện tương tác của người dùng trên website với các nội dung hay và đặc biệt. Kích thích người dùng chia sẻ, tạo được chiến lược truyền thông xã hội và mang giá trị lan truyền trong Marketing.

Những điểm bạn cần lưu ý khi tưng tác mạng xã hội:
    Thường xuyên submit và update các liên kết trên trang cá nhân của bạn.

Tạo một cộng đồng người dùng cho chính bạn bằng cách kết bạn với những người có cùng mối quan tâm.

Theo dõi các phản hồi của người dùng trên mạng xã hội từ liên kết bạn đăng tải để kịp thời điều chỉnh hợp lý.

Tăng lượng người theo dõi bằng các chiến lược thu hút người dùng hợp lý (kết bạn, chia sẻ, thêm nút Like để họ hỗ trợ bạn quảng bá...)

Tóm lại

Hãy căn cứ theo tháp nhu cầu trên để tìm hiểu về cái bạn định làm. Tất nhiên, tháp nhu cầu trên không đúng với tất cả các website. Tầng nào là tầng dưới, tầng nào là tầng trên... phụ thuộc vào nhu cầu của người dùng khi truy cập vào website của bạn. Trong đó, tầng dưới cùng sẽ là nhu cầu mà người dùng muốn nhận được từ website của bạn.

Phát triển một website là con đường lâu dài và đòi hỏi sự nổ lực cũng như kiên nhẫn, sự đầu tư đúng mức. Do đó, bạn không thể nhận được kết quả chỉ sau một thời gian ngắn....

13. sophiele

sophiele Lính mới

Muốn seo lên trang nhất không còn cách nào là chăm chỉ cày ngày, cày đêm, cày và bừa hằng ngày thôi bạn à :)

14. cakes

cakes Lính mới

Đấy là bác cho nó là khó ấy chứ, Còn bác cứ coi là dễ thì cũng dễ thôi

15. perfectde268

perfectde268 Lính mới

Hãy xây dựng hệ thống vệ tinh liên quan đến những từ khóa bạn đang SEO, kiểu như chân rết cho site chính ấy, ngoài seo từ khóa còn seo tag, category, bài viết chứa từ khóa

16. tuyendv1209

tuyendv1209 Lính mới

Hi all
    Hiện tại thì mình đang cần giúp về mảng xây dựng backlink, thực ra mình cũng muốn bạn nào chỉ giúp mình về 2 chỉ số PA và DA mình không biết cách tính link ở góc chữ PA và DA đó xây dựng ntn cũng đi link hoài mà không thấy xuất hiện?
    Cám ơn mọi người đã chia sẻ

17. sunbaekue

sunbaekue Đang làm quen

Thế thì bạn khác vs mình rồi, mới vào thì mình SEO những từ dễ à, và thấy rất tốt cho đến hiện tại, còn những từ khóa khó thì mình vẫn chưa dám đụng tới. :D

18. tuyendv1209

tuyendv1209 Lính mới

Kày mà không có kế hoạch định hướng rõ thì khác gì đâm đầu vào tường, thời buổi khó khăn kiếm link dofollow cũng free cung có nhi?

Đang tải...