Cần trợ giúp trong vấn đề chuyển rank cho domain

Thảo luận trong 'Domain & các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lamdhv, 4/3/13.

1. lamdhv

lamdhv Đang làm quen

Chào các ace!
    Hiện tại em đang gặp chút vấn đề về chuyển rank từ một domain đã cũ sang một domain mới mua, rất mong nhận được sự tư vấn giúp đỡ của các ace trên diễn đàn!
    Chả là em có một cái domain (trỏ về host nhé), cái domain này em đã có một số từ khóa lên top nhất định. Nhưng em lại không muốn phát triển bằng domain đó nữa nên em chuyển sang một tên miền mới với một nên tảng mới đó là Blogger!
    Em đã tham khảo trên mạng về phương pháp chuyển rank cho domain cữ sang domain mới! Tuy nhiên đó là chuyển cho 2 domain cũng trỏ về host đó!
    Còn vấn đề của em là em đang muốn chuyển hết rank từ domain cũ đang trỏ về host sang cái domain em đang trỏ về blogger kia!
    Ngay ở bước đầu (theo hướng dẫn trên mạng) là em phải trỏ 2 domain về một thư mục! Bước thứ 2 là tạo redirect 301 không biết có được không?
    Duy chỉ có mỗi bước cuối cùng là khải báo đổi tên miền trên google webmaster tool là em có thể làm đúng!
    Vậy các ace ai có kinh nghiệm hiểu biết về vấn đề này xin chỉ giúp em với!
    Chân thành cảm ơn!

2. probook1859

probook1859 Đang làm quen

Redirect 301 domain cũ sang domain mới. Đồng thời 301 toàn bộ các url ở domain cũ sang domain mới (cái này nhờ code). Add tiếp trong webmaster và chờ đợi.

3. lamdhv

lamdhv Đang làm quen

Anh nói rõ hơn tí được không. em chưa hiểu ý lắm?

4. manhthangbds

manhthangbds Lính mới

Cái này tương đối khó và tốn nhiều thời gian nếu như bạn tự mày mò, ngày trước mình nhờ công ty thiết kế web nó làm cho , cũng rẻ thôi bạn ạ

5. thienduongcacanh

thienduongcacanh Lính mới

Trường hợp của mình chỉ direct 301 thôi thì có được không các bạn. và ko có Add tiếp trong webmaster vậy có được không

Đang tải...