Cần tư vấn trỏ tên miền chính về tên miền con mà vẫn chạy song song 2 tên miền

Thảo luận trong 'Domain & các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi vancongulsa, 23/5/15.

1. vancongulsa

vancongulsa Lính mới

Chào các bạn.

Hiện nay mình đang có tên miền dailyphanphoi,net và vừa rồi mình có tạo 1 tên miền con:news.dailyphanphoi,net ( Xin lỗi các bạn vì mình chưa đủ quyền post tên đường link nên thay dấu chấm bằng dấu phẩy)

Giờ mình có 2 vấn đề và rất mong các bạn tư vấn hộ mình

1. Mình muốn trỏ tên miền: dailyphanphoi,net về tên miền con: news.dailyphanphoi,net ( Có nghĩa là khi truy cập: dailyphanphoi.net thì người dùng sẽ chuyển đến trang còn: news.dailyphanphoi,net

2. Trong tên miền con: news.dailyphanphoi,net mình có tạo 1 chuyên mục là DIỄN ĐÀN (nó nằm trên menu ngang trên và dưới của trang). Khi bấm thanh này thì nó sẽ chuyển về trang tên miền chính đó là: dailyphanphoi.net

Hiện tại như mình chỉ có thể làm được phần 1 còn phần 2 thì mình không làm được vì tại phần 2, khi mình kích vào từ DIỄN ĐÀN thì nó chuyển trang nhưng ngay lập tức lại chuyển về trang tên miền con là: news.dailyphanphoi,net chứ không phải là: dailyphanphoi,net. ( 2 tên miền này với 2 nội dung khác nhau).

Có bạn nào có cao kiến chỉ giúp mình cách làm nhé. Mình cảm ơn

2. babyinternet

babyinternet Administrator

Chạy sang subdomain rồi lại quay về domain chính. Khi nó quay lại domain chính như vậy nó sẽ lai tiếp tục chuyển hướng sang subdomain nữa. Cho nên chuyện chuyển hướng kiểu như vậy hầu như là không thể có trừ trường hợp bạn code thêm tí chút để phân biệt đâu là lần truy cập đầu tiên (thì chuyển hướng sang sub), đâu là lần truy cập sau (thì giữ nguyên chỗ cũ).

Trong trường hợp này cách tốt nhất là bạn làm như sau:

1. Tạo file index để người dùng truy cập vào tên miền chính thì chuyển hướng sang tên miền phụ.
    2. Tạo thư mục domain/diendan rồi chép toàn bộ code diễn đàn vào đó.

3. Seven

Seven Lính mới

theo mình thì bác chạy song song 2 tên miền thì hơn bác ạ. thế nó sẽ tốt hơn

4. vancongulsa

vancongulsa Lính mới

liệu cái này có dùng file .htaccess được không các bác. Có người hướng dẫn mình làm cách này mà mình chưa làm được

5. gkute.ga

gkute.ga Lính mới

Theo mình nghĩ bạn thử thêm dòng này xem sao :

RewriteCond %{HTTP_REFERER} !^http : // dailyphanphoi net/*
    Redirect ...

Dòng đầu tiên là check referer , nếu refferer không phải từ trang phụ của bạn thì sẽ chuyển đến trang phụ.

:hehe: Bạn thử xem sao. Mình cũng chưa test nữa, cho ý kiến bạn vậy thôi.

6. thietkeaz

thietkeaz Đang làm quen

Vấn đề này rất đơn giản bạn chỉ cần xử lý trong file .htaccess là ok. Nhược điểm của em này là tất cả các link của domain chính sẽ chuyển về 1 link duy nhất đó là subdomain của bạn. Bạn có thể tìm trên mạng và tự sửa nhé

Đang tải...