Cần giúp Chán nghề seo do áp lực hay do ko phải đam mê

Thảo luận trong 'Chat chit - Tán gẫu - Tranh luận' bắt đầu bởi kenyourboy, 30/8/17.

1. kenyourboy

kenyourboy Đang làm quen

Chuyện là mình theo nghề SEO cũng được hơn 3 năm rồi, càng lúc mình càng cảm thấy chán, nhiều lúc nghỉ nghề SEO khó mà lâu dài bên vững được, áp lực luôn tạo ra mỗi buổi sáng khi search từ khóa...vị trí mà tụt 1 cái là thở không đều luôn ấy, có khi về quê chơi cho thoải mái 1 tuần, chơi đc có 3 ngày là lại mò lên google tìm vị trí các từ mình SEO, tụt từ khóa là xếp lại gọi điện hỏi thăm chưa luôn canh cánh trong lòng không biết đối thủ khi nào nó qua mình...tùm lum thứ khiến mình càng lúc càng nãn chí nghề SEO

nhiều đứa bạn mình đang dần chuyển qua marketing, đứa giỏi hơn thì digital, hay tự kinh doanh online...ở đây ai có cùng quan điểm cho xin ý kiến với!!!

2. khamphukhoa

khamphukhoa Lính mới

Em cũng làm được gần 2 năm rồi bác ak, cảm thấy không biết đi về hướng nào nữa, GG thì không có bất kì một chuẩn mực nào đưa ra. Bài viết lm cẩn thận, nội dung cũng ok, bài viết đi link thì cũng ok hơn bao giờ hết, thế mà top vẫn còn rất xa vời.

3. vemaybayvietduc01

vemaybayvietduc01 Lính mới

google thay đổi liên tục không nắm bắt kịp thì seo ko lên, seo ko lên sẽ cảm thấy bị áp lực

Đang tải...