Tutorial Chính sách Quảng cáo Facebook

Thảo luận trong 'FaceBook Marketing' bắt đầu bởi babyinternet, 17/1/17.

By babyinternet on 17/1/17 lúc 19:47
  1. babyinternet

babyinternet Administrator

Một trong những câu hỏi hay gặp khi bạn thực hiện quảng cáo Facebook đó là tại sao quảng cáo của bạn không được duyệt. Hôm nay (17/01), đội ngũ hỗ trợ thị trường Việt Nam của Facebook đã đăng tải 2 slide hướng dẫn người dùng những lỗi thường gặp và lý do tại sao quảng cáo của bạn không được chấp nhận.

- Slide chính sách quảng cáo Facebook ngành thẩm mỹ: http://www.slideshare.net/congdongisocial/chnh-sch-qung-co-facebook-ngnh-thm-m
    - Slide chính sách quảng cáo Facebook ngành Dược phẩm: http://www.slideshare.net/congdongisocial/chnh-sch-qung-co-facebook-ngnh-dc-phm

Các ngành khác cũng tương tự.

Nếu bạn đang chạy quảng cáo Facebook hoặc đang có ý định nghiên cứu về quảng cáo Facebook thì đây chính là những tài liệu "chính hãng" tuyệt vời mà bạn không thể bỏ qua.

Nếu bạn có khó khăn gì hoặc thắc mắc liên quan đến chính sách quảng cáo Facebook, hãy reply lại để cùng trao đổi nhé.

maiditim, Riviera and vanbach26 like this.

Bình luận

Thảo luận trong 'FaceBook Marketing' bắt đầu bởi babyinternet, 17/1/17.

1. levietan
      levietan
      Thanks bác đã chia sẻ em tìm mãi bông dưng gặp được bài của bác. :D
    2. bebi9x
      bebi9x
      cảm ơn bài viết của bạn, mình cũng đang loay hoay không biết xử lý mấy bài qc của mình như thế nào. Thanks bác nhiều nha
    3. lovemusic101
      lovemusic101
      Chính sách mới cho 2 ngành này cũng là điều đáng mừng để bác nào làm dịch vụ có khách hàng của 2 ngành này.
    4. dongpix
      dongpix
      Mình làm lĩnh vực nhạy cảm, cả nhà có cách nào để quảng cáo mà được FB dyệt không nhỉ?
    5. ngocvoviet-vpe
      ngocvoviet-vpe
      cảm ơn bài viết cảu bạn.
      rất có ích cho mình
    6. quanglee
      quanglee
      Cảm ơn bác đã chia sẻ. Em đang cần quảng caoa mà chưa biết làm thế nào đây
    7. BanhThanhHuyen
      BanhThanhHuyen
      cũng đang tính bán hàng qua FB thử, nhờ bài viết của bạn cũng thấy có nhiều cái có thể sử dụng được...
    8. dizvn99
      dizvn99
      cảm ơn bạn, up bài này lên cho bạn nhé.
      thông tin rất hữu ích
    9. chuasoithanaz
      chuasoithanaz
      Sỏi thận hình thành do lượng nước tiểu quá ít (mất nước do uống ít nước hoặc lao động quá sức), hay nồng độ các chất khoáng tăng cao trong nước tiểu. Các chất khoáng như canxi, oxalat, muối urat, natri, cystine hay photpho lắng đọng trong đài, bể thận kết thành sỏi. Nếu sỏi nhỏ (nhỏ hơn hay như hạt cát) có thể tự ra ngoài trong quá trình bài tiết nước tiểu mà không gây triệu chứng gì. Nhưng với sỏi lớn, tùy theo kích thước nhỏ to mà xảy ra các trường hợp: di chuyển theo dòng nước tiểu đi ra ngoài được nhưng có thể gây đau đớn và chảy máu đường tiết niệu; mắc lại ở những chỗ hẹp của niệu quản gây viêm tắc niệu quản; Sỏi nằm lại trong đài bể thận hoặc trong bể thận rồi phát triển to dần, choán hết đài bể thận, gây ra những tai biến nghiêm trọng làm hủy hoại thận và các chức năng của thận. Do sỏi thận có bề mặt xù xì, lởm chởm, sắc nhọn nên rất dễ làm tổn thương thận tạo nên những vết sẹo trong thận, dẫn đến suy thận.

Các biểu hiện của sỏi thận rất dễ nhầm lẫn vớibệnh khác. Viên sỏi có thể gây đau ở vùng xườn bụng, giữa xương sườn và hông, đau ở hông cảm giác đau lan tỏa tới tận háng.

Bên dưới là các biểu hiện của bệnh sỏi thận:

1. Đái rắt, đái buốt, đái đục, đái mủ tái phát nhiều lần, có thể đái ra sỏi.

2. Đau: Đau dữ dội, đau thường khởi phát từ các điểm niệu quản, lan dọc theo đường đi của niệu quản xuống phía gò mu. Cũng có khi đau xuyên cả ra hông, lưng, có khi buồn nôn và nôn. Đau âm ỉ, gặp ở những trường hợp sỏi vừa và thậm chí lớn nhưng nằm ở vị trí bể thận.

3. Đái máu: Là biến chứng thường gặp của sỏi thận - tiết niệu, nhất là khi sỏi đang di chuyển bên trong niệu quản gây đau kèm đái máu.

4. Đái buốt, đái rắt, đái mủ: Khi có nhiễm khuẩn tiết niệu.

5. Sốt: Người bệnh sốt cao, rét run kèm theo với triệu chứng đau hông, lưng, đái buốt, đái rắt, đái mủ là dấu hiệu của viêm thận - bể thận cấp.

6. Các dấu hiệu tắc nghẽn đường niệu: Đái tắc từng lúc hoặc hoàn toàn.

Sỏi thận - tiết niệu ngoài biến chứng nhiễm khuẩn tiết niệu: đái buốt, rắt, đái ra máu, đái mủ có thể dẫn đến bí đái, viêm thận, bể thận cấp và mạn, ứ nước, ứ mủ bể thận và dẫn đến suy thận. Trong đó suy thận mạn là hậu quả nặng nề nhất của sỏi thận - tiết niệu vì không còn khả năng hồi phục do thận xơ hóa dần.

Với tác dụng đa cơ chế, Sirnakarang ngăn ngừa sự hình thành sỏi từ mầm mống ban đầu, bào mòn, phá vỡ sỏi cũ và tống chúng ra ngoài, ngăn ngừa tái phát sỏi. Sản phẩm giúp giảm sự đau đớn khi sỏi di chuyển và ngăn ngừa các biến chứng nhiễm khuẩn do sỏi gây ra. Sản phẩm được bào chế dạng cốm, dễ hấp thu nên cho hiệu quả cao hơn các dạng bào chế khác.

Nguồn: http://benhsoithan.blogspot.com
    10. cuongpaxland
      cuongpaxland
      Cảm ơn bạn đi bài xích viết, tao học đặt giàu điều ở đây