Cho em hỏi về việc đi link trên website bị dính sanbox.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi apkhayp, 4/9/15.

1. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Hôm nay em xin mạn phép hỏi anh em trong vnwebmaster mình về cái vấn đề em lo lắng trong những ngày qua. Mới tuần trước em thấy mấy forum khác hay kể cả forum mình có đăng 1 list các forum đi link bị dính sanbox và bị ra đảo mất, nghe mấy anh chị đi trước nói là chặng hết những link mà mình đã đi trên những site đó là không sao những em lỡ có đi link trên mấy site đó và cũng đã có chặn như hướng dẫn nhưng em không biết là khi mình chặn như thế thì google nó có đánh giá website mình xấu hay không ??? Và liệu là site của em có đi theo những site đó không vì em đi link trên đó hơi nhiều. Vì em thấy những từ khóa của em đang rơi dần, mong anh em hỗ trợ giúp đỡ.

2. khunglongbaochua4491

khunglongbaochua4491 Đang làm quen

Bạn không cần phải chặn và không phải lo lắng gì nhiều nhé. Nếu bạn đi link trên đó thì vấn đề bạn gặp phải chỉ là mất đi các link bạn đã đi. Và việc bạn cần làm là bổ sung link ở các diễn đàn chất lượng khác là từ khóa sẽ không sao nhé

3. foreversq

foreversq Đang làm quen

vấn đề phải làm bây giờ là đi link bù lại, còn link thì đã dặt rồi mình nghĩ không cần phải chặn đâu, vì bots bây giờ cũng đâu có index mấy site đó.

4. mtquang212

mtquang212 Đang làm quen

Nếu bạn sợ và để yên tâm thì vào trong webmaster tool trong mục disavow link để gửi report cho google là yên tâm :). Chứ hệ thống đã bị sanbox xem như mình mất link. phải đi link bù lại

5. doind

doind Đang làm quen

:D đâu phải hệ thống nào cũng bị đâu bạn à! Tùy thuộc vào cách làm của các admin. Theo mình nguyên nhân chính là do cách quản lý và cách xây dựng của các hệ thống cũ không còn được các admin đầu từ nhiều như trước nữa nên việc spam có thể tăng lên nên mới bị thôi

6. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Để cho chắc chắn tốt nhất bạn nên chặn mấy cái domain sanbox ấy đi nhé. Dùng cú fáp disavow mà bỏ hết đi. Sau đó đợi forum quay lại thì tiếp tục thả ra như vậy đỡ fải làm link lại nữa nhé:hehe:

7. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Thank bạn, ý kiến bạn hay làm thế đỡ phải đi bù link cũ nhĩ.

8. lanruby

lanruby Đang làm quen

Theo mình thì nên gỡ hết link trên những diễn đàn đó xuống, trang web của bạn sẽ bị ảnh hưởng ít nhiều.

9. doind

doind Đang làm quen

Bạn nên chọn các giải pháp như hoạt động mạnh trên các diễn đàn mới và chất lượng, hoặc mua link từ các trang uy tín để duy trì được top.

10. skychiper

skychiper Đang làm quen

Theo mình là có nhé. Google sẽ soi xem như nào rồi quyết định xử lý hay ko. Làm SEO may rủi lắm, nên chờ đợi là vừa bạn ạ

11. thanhmaximum

thanhmaximum Lính mới

Nói thật sự các site hệ thống mình rất ít tin tưởng chúng vì mình nghĩ nó toàn là bài đăng Spam trong khi lượng truy cập rất ít. Bài nào cũng trỏ link đi chỗ khác với hàng ngàn website ăn vào đó. Thử hỏi xem, google nó sẽ đủ thông minh để đánh giá site đó spam. Một điều mình hay chú ý là nếu đi link ở các site đó rất dễ bị xuống hạng nếu không đi link thường xuyên. Còn các site uy tín có Pa, Da cao lượng truy cập lớn mặc dù là link nofollow nhưng được cái link rất bền và ổn định.

12. trinhtiendat

trinhtiendat Đang làm quen

bác không gỡ link trên diễn đàn bị sanbox xuống là một thời gian ngắn sau từ khóa tụt hạng đó

13. khamnamkhoa

khamnamkhoa Đang làm quen

BẠn đi link trên hệ thống dien dan bị sanbox thì sẽ mất link nên ntuwf khó tụt là chuyện bình thường. BẠn ko càn phải chặn hay làm j với hệ thống đấy đâu. Giờ việc quan trọng là bạn nên tìm những dien đàn nào chất lượng đi link vào dể bù lại link bị mất của hệ thống kia và tăng liên kết về web của bạn nha

14. gamevuinhon.net

gamevuinhon.net Đang làm quen

web của mình đang bị mất link trầm trọng đây, mà không biết khắc phục kiểu gì nữa

Đang tải...