cho mình hỏi về bài viết bị xóa trên các diễn đàn vì bị coi là spam

Thảo luận trong 'Phân tích, tối ưu từ khóa' bắt đầu bởi starrynight_it89, 28/7/14.

1. starrynight_it89

starrynight_it89 Đang làm quen

mình có đăng một số bài viết lên diễn đàn rao vặt, đăng đúng mục rao vặt, nhưng có thể là đăng hơi nhiều, nhưng cũng chỉ đăng 2 bài/1 diễn đàn/ngày mà vẫn bị nic baned. nếu như vậy có bị ảnh hưởng tới từ khóa mà mình viết đặt ở bài viết trên diễn đàn đó không? và bị ảnh hưởng như thế nào nhỉ? tụt hạng từ khóa à?

2. nguyenhuuthien_42

nguyenhuuthien_42 Lính mới

Mình củng quan tâm vấn đề này bạn nào cho ý kiến nào. Thank

3. nhambg12

nhambg12 Đang làm quen

Đúng chuyên mục mà vẫn bị ban. ghê
    mình cũng hay đăng nhưng mà tỷ lệ banner của mình thấp
    các bác thử đăng 2 bài tách thời gian ra xem nào

4. springriver

springriver Đang làm quen

Bạn đăng đúng chủ đề. Nhưng có đăng đúng số lượng link quy định tối đa cho một bài viết không?
    Nếu bị banned, đương nhiên tất cả link của bạn đều sẽ bị mất và sẽ ảnh hưởng tụt từ khóa rồi.

5. diemx

diemx Lính mới

còn tùi bạn bị banned như thế nào, có bị xóa bài viết và fillter domian ko, nếu không gì những bl bạn đã đi vẫn còn tác dụng nhé, còn có thì...

6. minhan1988

minhan1988 Đang làm quen

Mình một ngày post comment một lần trên diễn đàn seo, đảm bảo đầy đủ chữ và không chèn link các thứ luôn thì vào một ngày đẹp trời vô thấy bị banned, chả hiểu tại sao lập nick khác vô comment hỏi nguyên nhân thì khóa IP máy luôn mới vãi. Dùng máy khác vô thì thấy chẳng có ai thèm chả lời, lạy hồn cho cách làm việc của quản lý bên đó luôn. Trộm nghĩ không biết có bác nào quản lý bên đó nhận Seo đối thủ của em không nhỉ :(( . Nói chung khi bị banned thì không xóa bài là còn link, ghét lắm mới bị filter domain với xóa bài là link web đó mất sạch. Còn từ khóa của bạn thì không bị trừ hạng đâu vì link không phải bị tụt một phát ráo rọi mọi bài mà nó sẽ bị tụt dần dần, vậy nên chăm chỉ đi bài khác để bù vô thôi :hehe:

7. trannam2016

trannam2016 Lính mới

Thì việc bạn bị banner nick sẽ dẫn đến lượng link bị mất thì sẽ ảnh hướng đến từ khóa khá nhiều!

8. land24h

land24h Đang làm quen

bannick nhưng không bị xóa bài thì link vẫn còn nhưng sẽ không lâu đâu mà sao dăng đúng topic vẫn bị ban mình cũng đằng 2tin/ diễn đàn nhưng ít khi ban lăm

9. hungnt7891

hungnt7891 Đang làm quen

có đôi khi các mod band nhầm mà, band mà không bị xóa bài xóa chữ ký thì không ảnh hưởng gì hết, xóa thì tùy vào số bài, từ khóa sẽ giảm, nhưng ko nhiều đâu

10. dxdesign

dxdesign Đang làm quen

Nếu bạn đã đi link và link đó google bot đã thu thập dữ liệu rồi, bạn bị del bài tức là dữ liệu backlink của bạn sẽ bị hụt đi. tất nhiên là ảnh hưởng đến seo nhưng chuyện này là thường cho nên google sẽ ko coi bạn là spam.

11. dinhthosq

dinhthosq Đang làm quen

Mình nghĩ là không ảnh hưởng gì đâu, bạn cứ đi link thoải mái đi :)

12. land24h

land24h Đang làm quen

vì không được coi là spam nên yên tâm đăng bài nhé bị banick thì chịu khó cày làm bù lại link thôi. Chỉ bị ảnh hưởng nhiều khi bi ban và xóa hết bài thôi bac á

13. snsidpkids

snsidpkids Lính mới

xóa bài là bị xóa link rồi còn gì
    bác nên lưu ý điều này
    đừng để bị baned và xóa bài
    chúc bác may mắn lần sau

14. sea031282

sea031282 Đang làm quen

Các diễn đàn không phải diễn đàn dành cho dân seo band nick đã đành, đây diễn đàn của các bác seo nhà ta lập ra cũng band nick nữa chứ. Câu hỏi đặt ra mong các bạn chỉ giúp làm sao để không bị band nick

15. lehan101

lehan101 Đang làm quen

Người ta là chủ, người ta có quyền. Bình xài của người ta thì rủi ro không tránh khỏi

16. quangcaoalphabeta

quangcaoalphabeta Đang làm quen

Trên lý thuyết, bạn SEO cần phải huy động tất cả các nguồn lực để cho trang web của mình được biết tới nhiều hơn. Bất kỳ điều gì làm cho nguồn lực đó suy giảm cũng khiến cho vị trí bạn bị lung lay.

Tả như này cho dễ hiểu hơn, bạn là một cô gái xinh đẹp đang có rất nhiều chàng vây quanh, vì lý do nào đó mấy chàng đó bị cúm và die hết, thì bạn xinh mấy cũng thành vô giá trị, có ai nhắc tới bạn nữa đâu?

Tôi đã từng bị mất backlink, thứ hạng của tôi trên SERP giảm chậm rãi. Nói chung cũng không nên lo quá, bắt tay làm thêm để bù thôi.

17. Bi đen

Bi đen Lính mới

Tiếp tục tìm những diễn đàn khác mà đi link tiếp. Cố gắng tìm những diễn đàn chất mà đi, Đừng spam. Có thể vì lý do nào đó người ta xóa bài của bạn. Nên hỏi trực tiếp Admin ở đó thì hơn.

Đang tải...