Có nên bài viết nào trong site để 1 link trỏ về trang chủ không?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi dat47th, 23/10/14.

1. dat47th

dat47th Đang làm quen

Chào các bạn trong khoảng thời gian cập nhật này của GG site của mình có dấu hiệu tụt giảm nhiều key quá, nhất là lượng traffic thì không thây đâu nữa, bối dối trước tình hình này không dám đi link nên quay lại nghiên cứu onpage trong site của mình. Mình cũng có một chút kiến thức về SEO thôi chính vi vậy không dám mạnh tay làm thay đổi internal trong site nhiều nên hỏi các bạn pro về tình hình trong site của mình.
    site của mình về link vực sức khỏe mình chia nhỏ thành các chuyên mục và các key liên quan, sau đó viết vài và làm link nội bộ, cho mình hỏi có nên trong bài viết nào mình cũng cho 1 link trỏ vê trang chủ của mình không hả các bạn, vì có nhiều chia sẻ của các bạn về đặt link nội bô cho bài viết:
    link về chuyên mục
    link về trang chủ
    link về bài viết liên quan
    link về các chuyên mục liên quan
    link về chính bài viết đó.

Xin bro chỉ giáo để SEO gà như mình có hướng đi cũng như làm SEO cho tốt

2. tungnc273

tungnc273 Đang làm quen

mình cũng hay để link bài viết trỏ về trang chủ và nên đi link cho cả các bài viết con nữa sẽ tốt hơn

3. hungnt7891

hungnt7891 Đang làm quen

Nếu cần seo trang chủ thì bác trỏ về, không cũng chả cần, nhưng có link nội bộ cũng tốt :doubt:

4. game4you

game4you Đang làm quen

cái này là rất nên nhé bạn muốn nhanh lên top phải có 1 link chỉ về trang chủ. em làm như vậy lên top cũng khá nhanh và có hiệu quả :)

5. trinhtiendat

trinhtiendat Đang làm quen

mình làm SEO thì thường vừa trỏ về trang chủ và trỏ về các bài viết con cũng lên top khá nhanh và có hiệu quả cũng cao :)

6. kaiziz

kaiziz Đang làm quen

Mình nghĩ việc ngày rất tốt cho site đó chứ, xây dựng internal vững chắc thì đảm bảo với bạn là nó giá trị hơn việc đi Backlink, ngoài ra bạn cần chú ý về các điều hướng cấu trúc Internal link, tập trung SEO bài nào, nói chung là Internal link cũng nên phân theo nhiều cấp đó.

7. minhhai-seoer

minhhai-seoer Đang làm quen

Chào bạn ! Hiện tại thì mình vẫn đi link cho trang chủ bình thường. Vẫn cập nhật nội dung và đưa link về trang chủ từ các chuyên mục khác . Hiện tại website của mình chưa có biến động gì cả . Mình hạn chế đi link mà tập trung nội dung và social là chính.

8. truongsinhnb

truongsinhnb Đang làm quen

Có chứ bạn chủ thớt link nội bộ thì trỏ như nào cũng được miễn sao hợp lý không quá nhiều google nó lại biến thành spam thì mệt

9. bepgasdanang

bepgasdanang Đang làm quen

Rất nên chứ bạn, theo mình thì nên chèn vào cuối mỗi bài viết là tốt nhất. Mình cung hay áp dụng kiểu này.

10. sea031282

sea031282 Đang làm quen

mình cũng đang trỏ link về trang chủ cũng tốt mà. Kết hợp đi link là lên top thôi

11. vacdieucay94

vacdieucay94 Đang làm quen

Mình nghĩ là có vì liên kết nội bộ sẽ hỗ trợ các page không cần backlink ngoài vẫn lên top nhờ backlink từ bài viết đã lên top

12. Thỉnh thoảng cũng đa dạng cách đặt link cũng được mà bác, 10 bài thì có 1 đến 2 bài không link về trang chủ :sweat:

13. t0iusq

t0iusq Đang làm quen

Như trang của mình hiện tại thì hầu hết bài viết nào cũng đặt 1 liên kết về trang chủ . Mình thấy thứ hạng tăng khá tốt bởi ngoài backlink thì trang chủ cũng cần các bài viết nội tại vote lên giúp mà .Đấy là ý kiến sau một thời gian làm của mình .

14. letrung0908

letrung0908 Đang làm quen

đặt link về trang chủ cũng được mà, không sao đâu bạn à, bạn cứ làm link nội bộ như những link bài viết khác, sao cho nó đều , không quá nhiều là được

15. nina_phan

nina_phan Đang làm quen

Thường thì mình không chỉ về trang chủ chỉ có về H2 thôi hay các thư mục con. Mà cái nào cũng như nhau mà bác. Từ khóa cũng quan trọng nữa nếu bác muốn đẩy trang chủ bác lên

16. thanhbinhbdspk

thanhbinhbdspk Lính mới

link về trang chủ mình nghĩ cái đó thì nó rất tốt và nên làm. ngoài lợi ích về seo ra thì với các trang dịch vụ đó là 1 thao tác giúp khách hàng tiết kiệm rất nhiều thơi gian cho việc tìm hiểu. web của mình lúc nào cũng có 1 link về trang chủ ngay cuối bài viết

17. maylocnuochd

maylocnuochd Đang làm quen

cũng nên kết hợp hài hòa, mình hay chèn link nội bộ nhưng phải phân hải hòa chứ ko nhằm link trang chủ ko là dễ cũng đi lắm.

18. dat47th

dat47th Đang làm quen

Thời gian gần đây có nhiều chia sẻ nếu để nhiều link out từ bài viết ra ngoài nhiều thì không tốt nên mình chỉ để 1 link về key, 1 link về bài viêt liên quan và link về trang chủ là chủ yếu. Đôi khi DA của bạn mà thấp quá tỷ lệ đặt link về trang chủ nhiều quá cũng không tốt. mình đã thử nghiệm cho tất cả các bài viết có link về trang chủ nhưng thấy key tụt nên có những bài mình không chèn link, và trong bài mình chỉ cố định cho khoảng 3 link

19. ngokiemtuan

ngokiemtuan Đang làm quen

không nên trỏ về 1 tragn chính như vậy bạn ơi , vì khi có nhìu cùng trỏ về như vậy sẻ ko tự nhiên và google đánh giá không cao đâu bạn, bạn nên seo trang vệ tinh cấp 1 của nó lên và các site vệ tinh link qua lại lẫn nhau , như vậy sẻ tự nhiên hơn và tốt hơn đó bạn

20. tamcoc123

tamcoc123 Banned Tài khoản đã bị khóa

Mình thấy để được thì tốt, Nhưgn cũng tùy theo tỷ lệ text và link của bài đó nữa.
    Nếu không mà it text quá thì đừng gượng ép ngần ấy thứ :)

Đang tải...