Đã bác nào nghiên cứu vấn đề này chưa ??

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi trongbinhy3, 22/10/14.

1. trongbinhy3

trongbinhy3 Đang làm quen

mình đang nghiên cức về SEO off page , thường thì các bạn sẽ đi làm link đúng ko a ! có nghĩa là đi post bài trên các diễn đàn vào chèn back link vào đó , và vấn đề đặt ra là : khi bài viết đã được index thì backlink có chả về ngay ko ạ , hay là mất một khoảng thời gian là bao lâu ??
    Theo như kinh nghiệm của bản thân thì mình thấy , các bài viết chèn backlink đi đều 1 ngày 20 link index cả 20 , lạ là ko có 1 cái backlink nào đổ về khi kiểm tra trên ahref :waaaht::waaaht::waaaht:
    thế cuối là số lượng index có tỉ lệ thuận với số lượng link đổ về ko nhỉ !
    thật sự cái vấn đề này nó thốn lên tận rốn luôn các bác ak

2. minhhai-seoer

minhhai-seoer Đang làm quen

Chào Bạn ! Mình khẳng định một điều với bạn rằng. Link trả về kiểm tra trong WMT mới là chính xác và link kiểm tra bằng ahrefs nhiều khi không chính xác tuyệt đối nhé bạn.
    Theo mình biết thì khi bài viết đó được index thì link sẽ trả về thôi.

3. vietmoz

vietmoz Super Moderator Super Moderator

Cái này cũng chưa hẳn chính xác vì WMT không cập nhật hàng ngày như ahrefs. Nhiều khi bạn đi link nhưng chưa có backlink trả về từ khóa lên top, chứng tỏ bot của Google đã cập nhật link đó. Còn ahrefs chưa cập nhật được bởi nó còn phải dựa vào dữ liệu của Google nữa. NHiều diễn đàn có độ trust cao bạn post bài lên check đúng link mình vừa đăng thì đã tồn tại trên Google rồi.

4. foreversq

foreversq Đang làm quen

thường thì khi được index chúng ta kiểm tra ahrefs sẽ không thấy ngay được, thường sau khoảng 2,3 ngày gì đấy vào kiểm tra sẽ có :) mà làm link thì không sớm thì muộn nó cũng về, sao phải lo :D

5. nguyentham91

nguyentham91 Banned Tài khoản đã bị khóa

Mình thường kiểm tra bằng cả 2 công cụ WMT và ahefs kết quả mới đầy đủ nhất . Thông thường thì WMT vẫn thống kê đầy đủ hơn .

6. game4you

game4you Đang làm quen

về vấn đề index thì bác không phải lo vì chỉ là sớm hay muộn thôi :) mình cũng kiểm tra bằng ahrefs thì trong khoảng vài ngày sẽ thấy :) cái gì cũng vậy không nên nóng vội nhé bác :D

7. trongbinhy3

[HR][/HR]
    tất nhiên là nó sẽ về rồi , nhưng mình muốn nắm bắt nó để có 1 số lượng ổn định , có ngày dồn về nhiều có ngay lại chả được cái link nào

8. trongbinhy3

còn thằng referring domain bác biết nó tính thế nào ko , em theo dõi thì số lượng forum đi giải link lên tới trên 300 cái nhưng referring domain khi cập nhật chính xác lại là 200 cái này khá ảo !

9. trongbinhy3

như kiểu là nó tính bao nhiêu link đổ về mới được công nhận là 1 domain hay sao ! bác có kinh nghiệm gì trong vụ này ko chia sẻ cho anh em :)

10. trongbinhy3

ko co bac nao y kien gi vay =.= ! anh em có ý kiến gì cho anh em tham khảo xem nào

11. phongle4x

phongle4x Đang làm quen

Theo mình thì backlink trả về nhanh hay chóng phụ thuộc vào chất lượng site bạn đặt link . Ví dụ: site có nhiều visit, pr, da pa cao

12. Backlink về nhanh hay về muộn còn tùy vào những forum mình đi làm chứ bác, nó index muộn thì về muộn :boss:

13. shinchao

shinchao Đang làm quen

Muốn google index link thì cũng không phải muốn nhanh là nhanh được, tuy bài viết đã index(do đọ trust trang bạn đặt backlink nhưng link đổ về thì thường lúc nào cũng chậm hơn, do mức độ tương tác ấy mà :hehe:

14. didongcaocap

didongcaocap Đang làm quen

Sẽ về nhưng chưa về luôn thôi bác ạ. Đặc biết với site mới thì cứ phải đợi 1 time. Em có đăng trên chodientu 1 ngày sau toàn bộ đc index. nhưng phải 1-2 tuần sau trên wmt và ahref mới thấy báo link về. Đã được GG index bài trên 4r thì 1 time sau sẽ có backlink, chỉ là sớm hay muộn bác ạ.

15. duyduc

duyduc Đang làm quen

Link ahrefs nhiều khi còn chính xác hơn đấy chứ , mỗi giờ là ahrefs cập nhật link liền rồi

16. Tuyetpham248

Tuyetpham248 Đang làm quen

Vâng, đúng, e cũng gặp trường hợp như bác này này, e kiểu tra thấy link bài viết trên vệ tinh đã index cơ mà kiểm tra vẫn không thấy về là làm thao? Các pro cho chúng em cái lời giải với ạ?

17. pandav3i

pandav3i Lính mới

Cái này cũng chưa chắc nha bạn, với những site có số lượng người dùng + tương tác ít thì link lấy đâu mà về :D thế nên mọi người mới thường tìm tới những site chất lượng.

Đang tải...