Đối thủ spam ? Google bảo: report đi !

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi babyinternet, 23/5/12.

1. babyinternet

babyinternet Administrator

Matt Cutts vừa cập nhật một video nói về việc đối thủ của bạn sử dụng công cụ spam để tìm kiếm khách hàng và hưởng lợi từ nó. Liệu bạn có thể làm gì để ngăn chặn kiểu chơi không lành mạnh này ?

Trong video của mình, Cutts cũng giới thiệu những cách khác nhau để người dùng báo cáo với Google về việc spam của đối thủ.

Trong video của mình, Cutts cho rằng webspam không thể kéo dài mãi và những cập nhật liên tục về thuật toán của Google như Panda, Penguin và rất nhiều những thay đổi trong thuật toán đã chứng minh điều đó. Ông cũng cho biết Google có những động thái giúp người dùng có thể chủ động gửi báo cáo thư rác đến cho bộ máy tìm kiếm thay vì phải đợi bộ máy tự tìm và phát hiện.

Matt Cutts cũng lấy một ví dụ về trường hợp khách hàng của bạn phàn nàn về đối thủ cạnh tranh đứng trên bạn và bạn biết họ đang spam. Video cũng giúp bạn định hướng cho khách hàng thấy con đường nào là con đường lâu dài mà họ nên đi thay vì những kết quả nhất thời mà đối thủ có thể đạt được trước bạn.

Đây là video này:

[video=youtube;4zTKl_yz4Ro]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=4zTKl_yz4Ro[/video]​

Bạn nào rảnh rỗi dịch hộ mình nhé.

2. tuyennv8

tuyennv8 Guest

Nếu là một SEOer hình như ít ai không đi spam cả. chỉ có điều spam thế nào cho đúng luật thôi.

3. blogradio

blogradio Đang làm quen

khi nào đối thủ chơi xấu spam link bẩn dẫn để website mình thì phải làm sao các bác nhỉ

4. hyundaithd

hyundaithd Đang làm quen

Hình như là mình đang gặp phải tình trạng này, ko biết xử lí như thế nào :(

5. adv_sagalink

adv_sagalink Supervisor Moderator

Có 1 site cạnh tranh với site mình, Họ dùng thủ thuật không đẹp lắm. Đó là xây dựng gần chục site có chứa từ khóa chính hoặc từ khóa liên quan trong domain, nội dung các site chỉ có vài dòng text chứa từ khóa và 1 cái hình. Cái hình này link đến site chính.

Như vậy thì có xem là SPAM không? và liệu mình có quyền report trường hợp này không?

6. milanplaza

milanplaza Đang làm quen

Cứ report đi nó còn xem xét chứ nó ko làm ngay đâu. Nếu email cho nó thì gửi tiếng Việt nhé gửi tiếng Anh nó trả lời tiếng Việt hài lắm hii

7. nhadatchinhchu.com

nhadatchinhchu.com Đang làm quen

Cái này khó có thể liệt vào spam, nhất là khi các site đấy ko dùng chung sever thì càng chịu

8. noupe

noupe Đang làm quen

Đối thủ dùng thủ thuật ẩn link mà Google cho rằng cám, mình cũng đã thử Report một vài lần nhưng ko hiệu quả.

9. noupe

noupe Đang làm quen

Rất nhiều bạn cứ cho rằng SEO là SPAM. Mình ko nghĩ như thế.

Đang tải...