Gặp lỗi trong đánh dấu chỉ mục của google webmaster tools

Thảo luận trong 'Google Services' bắt đầu bởi Mr.Green, 27/1/15.

1. Mr.Green

Mr.Green Đang làm quen

Có ace nào gặp lỗi trong chức năng đánh dấu chỉ mục của GG webmaster tool như mình không?
    Mình đã thử các kiểu mà chửa hiểu nguyên nhân thế nào. Site của mình vẫn đc GG index / Search GG vẫn ok với một vài từ khóa.
    Mong ace có kinh nghiệm vụ giống này chỉ giúp mình

2. t0iusq

t0iusq Đang làm quen

Chưa xài tiện ích này trong webmsater vì mình làm về mảng mobile và ứng dụng nên chỉ check link to site và search queries là chủ yếu, bác nào cùng làm về bán hàng , sản phẩm biết cách sửa cái này giúp chủ thớt nhé, em lượn sang topic khác đây :go:

3. hongan

hongan Đang làm quen

Cái chỉ muc này để làm gì thế bạn? site bác làm bằng gì? Nếu là tự code thì khó khăn lắm đó, vì nó không theo chuẩn nào nên rất khó để lên top cao đc

4. babyinternet

babyinternet Administrator

Có vẻ như link bác nhập chưa được Google index nên chưa có dữ liệu để thực hiện. Bác thử sử dụng một link đã được index trước đây xem thế nào. Đối với công cụ đánh dấu dữ liệu thì không nhất thiết phải đưa vào một link mới (chưa index) mà chỉ cần đưa một vài link có cấu trúc tương tự để Google "hiểu" là dữ liệu trên những trang tương tự được bố trí như thế nào, nó sẽ căn cứ vào đó mà xử lý tất cả các trang còn lại.

Thế nên, việc của bác là cung cấp các sample cho nó hiểu được trang bác. Cho nên không cần đưa vào các link chưa được index trước đây.

5. Mr.Green

Mr.Green Đang làm quen

Có vẻ mấy ae chưa xài chức năng này .
    Cái chức năng này là giúp cải thiện giao diện tìm kiếm trang web của mình trên google các bạn ợ
    P/s mình đã đưa các link khác nhau đã index....mà ko đc :boss:

Đang tải...