[Giải đáp thắc mắc] - Site em bị làm sao vậy ạ

Thảo luận trong 'Google Services' bắt đầu bởi hungnup, 10/7/14.

1. hungnup

hungnup Đang làm quen

Chả là cuối tuần trước em có kiểm tra thứ hạng mấy từ khóa của web em đang SEO. Đau tim là gần như toàn bộ các từ khóa rớt tốt hết, em kiểm tra mấy từ khóa quan trọng thì thứ hạng đều ở mức 70 - 80.
    Xót xa quá cũng hỏi han một vài ông anh thì họ cũng không biết lý do và bảo đợi 1, 2 hôm xem sao. Em cũng chỉ biết viết bài thôi, kiểm tra lại backlink, từ chối liên kết của một vài domain (theo em là không ảnh hưởng lắm). Rất may là 3 hôm sau thì nó về lại bình thường, có sụt chút ít. Web này trước có một ông anh SEO, giờ em làm tiếp, cũng onpage lại khá nhiều, chủ yếu là SEO content chứ em ít đi backlink.
    Các bác có kinh nghiệm thì cho em biết là tại sao lại thế không ah, cho em ít ý kiến đóng góp.
    Site của em là: http://rembachduong.vn
    Thank mọi người nhiều.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      21.1 KB
      Đọc:
      1
  2. whitehorsedg

whitehorsedg Guest

Có thể bạn bị chơi đểu hoặc bạn đã làm gì đó ảnh hưởng nghiêm trọng tới site. Bạn tìm hiểu và xem google có thông báo gì không

3. hungnup

hungnup Đang làm quen

Mình vẫn theo dõi webmaster tool, không có thông báo nào cả, mình tìm nạp URL để Google index bài viết thì vẫn index được, khả năng bị chơi xấu thì mình cũng nghĩ tới, nhưng không biết phải kiểm tra thế nào? Mình không có nhiều kinh nghiệm seo lắm :too_sad:

4. boyka23

boyka23 Đang làm quen

từ khóa bị dance thôi bạn , bạn nên làm quen với những điều này , TH này xãy ra có thể so lượng bạclink về tăng đột biến ,hoặc mất nhiều backlink , nội dung đăng nhiều mà trùng lặp ,... nếu bị dance từ khóa của bạn sẽ trở lại trong vài ngày đến 1 tuần có thể khi trở lại bạn còn có thứ hạng cao hơn , còn nếu bị tụt từ khóa do bị mất backlink thì nó tụt dần chứ ko cái vèo như thế , nếu từ khóa bạn ko thể trở lại nữa thì bạn đã bị dính thuật toán gì đó của Google rất có thể bạn sẽ nhận được thông báo trong Google webmaster tool trong thời gian tới.

Chúc bạn SEO thành công nhé ,

5. aoaiauoc89

aoaiauoc89 Lính mới

cám ơn bạn nhé ^_^

6. hungnup

hungnup Đang làm quen

Hôm em post bài là nó về lại rồi, sáng nay nó lai bị tiếp. Nó mà dance kiểu này nữa là đau đầu lắm, em không thấy trong webmaster tool nó thông báo gì cả ah, lại đợi vài hôm ah. Nếu 1 tuần thì chắc toi thật.

- Em tiếp nhận cái trang này cũng lâu rồi, giờ mới thấy bị, hỏi ông anh ngày xưa làm thì cũng bảo bị dính 2 lần, ông cũng ko biết tại sao.
    - Hôm nọ em có disavow-links vài domain mà ngày xưa ông anh kia bắn link, em thì em chỉ onpage với seo content thôi, backlink chủ yếu em tự đi đặt chứ không dùng phần mềm bắn.
    - Không biết có bị chơi xấu không, làm sao để biết cái đó vậy các bác.

7. dienlanhphuclocgia

dienlanhphuclocgia Đang làm quen

Hiện tượng google dance thôi mà.
    Tuy nhiên bạn cũng phải kiểm tra lại nguồn backlink vì trước bạn có một người khác seo rồi.Hơn nữa thuật toán mới của google ảnh hưởng rất nhiều tới thứ hạng của website nếu web đó có nguồn backlink từ những hệ thống link bị google phạt.

8. springmusic

springmusic Đang làm quen

Nếu là hiện tượng dance thì ko thể dance hàng loạt thế kia được!
    Có thể là do phần mềm check từ khóa bị lỗi!
    Mình dùng iSEO cũng có lúc check lần đầu đều không thấy top!
    Check lại lần thứ 2 thì lại bt!

9. tranmanh1

tranmanh1 Lính mới

cái này cungc chưa thế khẳng định được , nhưng không ai rỗi mà làm như vậy cả

Đang tải...