Giải quyết vấn đề link share lên Google+ và lượng +1 trên link đích

Thảo luận trong 'Google Services' bắt đầu bởi adv_sagalink, 19/7/13.

1. adv_sagalink

adv_sagalink Supervisor Moderator

Hi các bạn. Lâu rồi mình lo cày cuốc kiếm tiền nuôi gia đình (vợ vừa sinh em bé). Không có thời gian nhiều để chia sẻ cho anh em. Nay xin mạn phép trở lại với một thủ thuật nhỏ để tăng lượng +1 trên website của bạn.

Chắc các bạn làm SEO ai cũng biết. Khi một liên kết được share lên G+, ai đó mà bấm +1 bài đăng đó thì liên kết mà các bạn vừa share cũng được hưởng +1. Đây là một cách kiếm +1 rất hay.

Nếu bạn nào chưa biết thì có thể xem hình minh họa nhé:

Tuy nhiên nhiều lúc chẳng biết do Google hay do mình mà một số bài đăng được +1 thì lượng +1 đó sẽ truyền cho link chia sẻ. Một số thì không tăng chút nào, cho dù 100 người +1 bài đăng thì ở link đích vẫn chỉ có lèo tèo một vài cái cộng.

Vậy phải làm sao?

OK mình sẽ hướng dẫn các bạn cách khắc phục. Hãy làm theo những thao tác sau nhé:

1. Vào google.com bấm vào đăng nhập.

2. Sau khi đăng nhập > tìm từ khóa hay tiêu đề của link mà bạn đang cần tăng +1. Nói chung làm sao thì làm, miễn sao ra đúng link đang cần share và kiếm +1.

3. Nhìn vào phần cuối của url các bạn trên SERPnút mũi tên chỉ xuống (màu xanh)

4. Bấm chuột vào đó, chọn chia sẻ (nếu các bạn chưa đăng nhập thì nó bấm vào nó chỉ hiện: bản lưu)

Xong rồi đó các bạn. Thay vì bấm +1 trực tiếp từ web thông qua nút +1 sau đó chia sẻ, hoặc vào Google+ paste link vào bài đăng. Thì các bạn chỉ cần làm theo cách này. Bảo đảm khi có người +1 bài bạn share, thì link trong bài đó cũng sẽ được hưởng +1.

Các bạn có thể so sánh kết quả khi bấm +1 ở 2 bài đăng sau:

+1 nhưng ko tăng:
    https://plus.google.com/102626355428262295246/posts/V72Bey5m4Wb

+1 nhưng tăng ào ào:
    https://plus.google.com/u/0/116707947791035171749/posts/if3upxS9nk1

2. mình dùng blogspot mổi khi pót bài là nó hiện lên popup chia sẽ link luôn ah. hhjhj

3. adv_sagalink

Bạn ko hiểu vấn đề rồi, đọc lại đoạn này nhé:

Bài đăng là bài đăng trên Google+ ấy, ko phải là bài đăng của bạn trên blogspot

4. adv_sagalink

Ừ ngày trước mình cũng ko bị, nhưng gần đây thấy có tình trạng ấy. Và cũng ko phải một mình mình bị. Mà có vài người cũng gặp vấn đề tương tự. Chẳng hạn:

5. thuanviet

thuanviet Lính mới

Ý bạn ấy chắc là google tự cập nhật lên g+ khi up bài trong blogsport.

6. rogerminh

rogerminh Đang làm quen

Các site mình là đa phần là wordpress nên đọc giả chỉ cần +1 trên web là lượng +1 tự tăng lên thôi. Kiểm tra thấy vẫn ok.Đó giờ chưa từng bị kiểu này

7. traihalinh

traihalinh Đang làm quen

Từ đợt lâu rồi không hiểu sao + trang con mà tổng trang chính vẫn tăng về số lượng ấy. Có bác nào biết sao không?

8. masterdoan

masterdoan Guest

H mới biết cách share g+ kiểu này , trước toàn post bài lên g+ toàn vô thẳng link + thôi =)) . Thanks chủ thớt nhé !:longlanh:

9. hoads

hoads Đang làm quen

cách này trông đơn giản. he he ko biết có hiệu quả ko nhỉ

Đang tải...