[Giúp đỡ] không tìm thấy website trên google

Thảo luận trong 'Phân tích, tối ưu từ khóa' bắt đầu bởi bubu84, 10/6/14.

1. bubu84

bubu84 Lính mới

Nhờ mọi người cùng giúp đỡ mình với. Vấn đề của mình như thế này:

Mình xây dựng 1 site bằng joomla và đã khai báo quản lý trong webmaster tool của google. Nhưng cách đây 1 tháng, mình đã xóa toàn bộ code và chuyển qua wordpress đồng thời cũng xóa hết cache và kết quả tìm kiếm thông webmaster tool. khoảng hơn nửa tháng sau xây dựng xong website mình khai báo lại với google và đăng ký lại trên webmaster tool, nhưng đã khoảng nửa tháng nay rồi website của mình không hiển thị trên kết quả tìm kiếm của google.

Không biết mình đã làm gì để bị như vậy, và có cách nào khắc phục không? Mong mọi người giúp đỡ với:

site mình: nongsankho.com

P/s: Mình tìm trên google : site:nongsankho.com không thấy kết quả nào

2. DiVuTaNha

DiVuTaNha Đang làm quen

Bạn đã tạo sitemap chưa ??? Và hơn cả đây là cách làm rất sai lầm, bạn đang sử dụng 1 tên miền cũ cho 1 website mới, tất cả những gì bạn đã khai báo trên website cũ đã được google index, dù trên 1 site cũ có 1 đường dẫn đã tạo lâu rồi, bạn sửa lại thành đường dẫn mới đã là 1 cách làm không được khuyến khích rồi.

Tên miền quốc tế thì rất rẻ, đã lờ dùng cho web cũ rồi thì bạn nên mua 1 tên miền mới để làm Wordpress chứ. Mình chắc rằng tên miền của bạn đã bị Penalty, bạn xem lại trong webmaster tool có báo lỗi j ko ???

3. bubu84

bubu84 Lính mới

Mình đã làm đầy đủ các thủ thuật như: submit sitemap, submit url, khai báo google webmaster tool, khai báo tìm kiếm như google trong webmaster tool, thống kê GA, ping web. Nhưng đến nay chưa thấy kết quả gì. Domain muốn xây dựng domain thương hiệu mà, nên đâu muốn đổi dễ dàng. Với lại mình cũng làm như vậy với 1 số website khác không sao, nhưng web này lại bị. Và kiểm tra trong webmaster tool thì web không báo lỗi gì cả :-s

4. bubu84

bubu84 Lính mới

Có cao thủ nào không rất mong được giúp đỡ :lay:

5. money123

money123 Đang làm quen

bạn dùng công cụ check thử chưa?

6. rembachduong

rembachduong Lính mới

Mình cũng không biết nhiều cái này, nhưng mình nghĩ web cũ của bạn đã được index nhiều, nay tự dưng bị mất hết link sẽ dễ bị google phạt chính cái domain đó. Mình nghĩ là không nên làm vậy dù muốn xây dựng thương hiệu.

7. nhutha

nhutha Đang làm quen

Bây giờ SEO càng lúc càng khó khăn, nhiều lúc muốn bỏ nghề. Chúc bạn thành công !

8. bubu84

bubu84 Lính mới

Cảm ơn các bác đã quan tâm. Sau nửa tháng đi tìm chân kinh, mình đã xử lý, đã lấy lại được các kết quả cũ. Đây là bước khởi đầu tốt nhiều rồi. Giờ nạp lại cache cho nó chắc là ok thôi #:-s

9. DiVuTaNha

DiVuTaNha Đang làm quen

Oh hay, vậy là xỏ mũi anh em ah ??? http://pixelgroove.com/serp/sandbox_checker/ Check tên miền của bạn thấy vẫn ok.

10. amnhac0123

amnhac0123 Lính mới

Bạn bulu84 sữa bằng cách nào vậy . share cho anh em với ! Mình cũng đang bị như vậy đây

11. onlydalat

onlydalat Đang làm quen

Đã sửa chữa gì đợc đâu, mình search hẳn với link của bạn là: http://nongsankho.com/san-pham/bot-nghe/ vậy mà cũng có thấy gì đâu, rồi tìm với http://nongsankho.com cũng chẳng thấy.
    Nói chu là tên miền này có vấn đề gì đó nên gôgle không index

12. minhtranfx

minhtranfx Lính mới

Khi tên miền đã xuất hiện trên google thì tất nhiên check sabox làm gì nữa. Hôm nay check thấy từ khóa của web bạn chủ topic bắt đầu lên trang 3 rồi đấy!

13. haiminh91

haiminh91 Đang làm quen

bạn kiểm tra xem có bị google phạt ko

14. thuonghieuglory

thuonghieuglory Lính mới

Khi bạn tạo site mới thì bạn nên gắn nó cho một tên miền mới, và một hosting mới thì hiệu quả nhất. Sau đó bạn phải tiến hành khai báo với bác master tool đầy đủ: địa chỉ tên miền, up sitemap lên, gồm 4 site nha bạn ( sitemap.html, sitemap.xml, ror.xml, urllist.text ) và file robots.txt. việc tạo sitemap bạn vào xml-sitemaps.com nhé !

Khi bạn viết thêm bài viết mới, google sẽ tự động index, và việc viết bài phải thường xuyên để google thường xuyên ghé thăm, không thì web của bạn sẽ bị google cho là khách vãng lai. Chào bạn !

Đang tải...