Giúp đỡ về domain age

Thảo luận trong 'Domain & các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi vnreview, 4/6/12.

1. vnreview

vnreview Lính mới

Các Bro giúp mình với,
    mình viết site http://vnreview.vn đựoc khoảng gần 1 năm nhưng hôm nay check domain age trên 1 số trang web thì nó báo là không có thông tin về domain này, bây giờ mình phải làm sao để các web này có thông tin về age domain của mình? liệu có phải do không có domain age nên GP của trang luôn là 1 từ hơn nửa năm nay không?
    các Bro giúp mình với :((

2. babyinternet

babyinternet Administrator

Một phần do độ popular của website không cao nên việc crawl website không được thường xuyên nên kết quả không thể hiện được. Bác nên tăng cường độ popupar của mình bằng cách thường xuyên quảng bá website. Thôgn qua việc đó, bác có thể giúp các spider biết đến website mình nhiều hơn. Google thôi là chưa đủ bác ah :D

Ngoài lề tí: Cái footer của bác em thấy có nhiều diễn đàn mà không có VNWebmaster buồn ghê :(

3. adv_sagalink

adv_sagalink Supervisor Moderator

Over hand với cái nhận xét ngoài lề của bác Nhân :D Nhân tiện bác Nhân cho em hỏi chút, Cách chuyển link mới của VNW ( dạng links=... ) có tác dụng SEO gì cho cho bọn em nữa không. Nếu không được gì thì để em remove cái chữ ký đi cho nó đẹp trời :)

@topic : site em cũng gần 1 năm rùi mà đâu có Record gì đâu. Vẫn trụ được top 10 với vài từ khóa ( trước Penguin em đứng top 10 gần 20 từ khóa :(( -> giờ còn có vài ba từ à ) Bác cứ yên tâm mà phát triển site, ngoài yếu tố domain age, em thấy google còn đánh giá cao độ popular và freshness nữa đó. Try up !

4. babyinternet

babyinternet Administrator

trả lời câu hỏi ngoài lề của bác : hiện nay vẫn đang chỉnh sửa để link ở sig về lại như cũ. bác thông cảm vài hôm nhé.

5. adv_sagalink

adv_sagalink Supervisor Moderator

Bác là Ad mà khách sáo quá. Có link hay không link em vẫn đâu có dám bỏ VNW mà đi đâu. SEO newbie Chủ yếu vào đây xem tuts các bác viết, lâu lâu bình luận chém gió cho nó thoải mái đó mà. :D

Đang tải...