Góp ý với diến đàn vnw về việc xử lý tài khoản vi phạm qui định

Thảo luận trong 'Góp ý cho Webmaster Việt Nam' bắt đầu bởi nowaytodje, 16/5/14.

1. nowaytodje

nowaytodje Đang làm quen

Chào các bạn admin và moderate của diễn đàn vnwebmaster, sau một thời gian tham gia diễn đàn, mình có 1 vài ý kiến cá nhân muốn chia sẻ với anh em.

1. Mình đóng góp cũng được một số bài chất lượng ở 2 chuyên mục : SEO và Kiếm tiền trên mạng, 1 lần ở chuyên mục Kiếm tiền trên mạng, mình vô tình viết 1 bài có đặt link ref (mình copy nguyên văn bài viết từ site mình sang nên có cả link ref), sau đó bị moderate xóa toàn bộ các bài viết.
    - Theo mình nghĩ, mod chỉ nên xóa bài có chứa link ref hoặc cùng lắm là xóa toàn bộ bài viết ở chuyên mục kiếm tiền trên mạng chứ bài viết ở mục SEO có can hệ gì đâu mà cũng bị xóa luôn.
    - Cái thứ 2 là bây giờ khi mình viết bài mới đều phải đợi sự thông qua của admin hoặc mod thì bài đó mới được đưa lên diễn đàn, nhưng không hiểu tại sao có những bài mình up được gần 1 tuần giờ vẫn thấy chưa được duyệt ? BQT xem lại hộ mình giùm nhé.

2. Ở chuyên mục kinh doanh trực tuyến, mình thấy có 1 vài bạn đăng bài mua like trên facebook. Nên mình cũng mạn phép đăng bài cung cấp dịch vụ bán like facebook. Mới đăng được một lúc thì bị xóa ko rõ lý do nên tiện đây mình cũng muốn hỏi ad và mod luôn.

Hi vọng những chia sẻ nhỏ bé này sẽ nhận được câu trả lời cũng như sự giải thích từ phía ban quản trị !
    Thân !

2. Quangthai-Optic

Quangthai-Optic Lao công

Bạn không hiểu rõ hay bạn không đọc kỹ quy định?Bạn muốn mua bán gì thì xin mời qua box Rao vặt,chính vì thấy bạn có đóng góp cho diễn đàn nên mình chỉ xóa bài viết sai box,chứ bình thường là mình ban luôn nick.Vậy nhớ rút kimh nghiệm nhé

3. adv_sagalink

adv_sagalink Supervisor Moderator

Nếu thấy bài viết vi phạm post sai box, đơn giản là report post đó để mod và ad xử lý, chứ đừng thấy người ta sai mình cũng sai theo bạn nhé. Thân!

4. nowaytodje

nowaytodje Đang làm quen

Mình hiểu rồi, sẽ rút kinh nghiệm.Cám ơn bạn !

Đang tải...