Hai tên miền trỏ về một site thì có sao không các bác seo pro ?

Thảo luận trong 'Các kĩ năng quản lý website' bắt đầu bởi nguyendangjsc, 12/11/14.

By nguyendangjsc on 12/11/14 lúc 17:16
  1. nguyendangjsc

nguyendangjsc Lính mới

Nhờ các bác có kinh nghiệm seo pro tư vấn giúp em với, trả là em đang có hai tên miền A và B trỏ về cùng một đích, tên miền chính em đang muốn SEO là A. Theo kinh nghiệm của các bác thì
    1/ Có nên để 2 tên miền trỏ về một đích không
    2/ Nếu để 2 tên miền trỏ đến cùng đích thì có sợ google đánh trùng lặp nội dung không ?
    3/ Làm thế nào để google không đánh trùng nội dung nếu trỏ cả 2 tên miền đến 1 đích
    4/ Có thể sử dụng File robost.txt để chặn 1 tên miền lại được không ?
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các ae

Bình luận

Thảo luận trong 'Các kĩ năng quản lý website' bắt đầu bởi nguyendangjsc, 12/11/14.

1. coldsun198
      coldsun198
      Không ảnh hưởng gì cả !
      - Được cái là tăng thêm lượng truy cập từ domain đó thôi ! :byebye::byebye::byebye::byebye:
    2. maiditim
      maiditim
      Tốt nhất mình nghĩ là bạn không nên. Bởi cách này mình đã thử dùng từ năm 2011 thời đó các thuật toán của Google chưa khắt khe như bây giờ, vì vậy mình cũng nghĩ là không sao hết. Tuy nhiên sang đến năm 2012 mình dính chưởng của Google luôn. Hơn nữa sau này tách 2 tên miền ra 2 website riêng gặp nhiều khó khăn. Có những liên kết rất dở hơi do từ trước đó mình đã xây dựng. Vì vậy theo mình thì bạn cứ làm riêng ra cho an toàn. :)
    3. hungnt7891
      hungnt7891
      Chả ảnh hường gì cả đâu, có 2 tên miền thôi mà, bác đừng spam nội dung là c
    4. nguyendangjsc
      nguyendangjsc
      Cám ơn bạn, Tên miền A của mình thì mình có 1 năm về trước rồi, tên miền A của mình trước đây là tên miền phụ của 1 site khác, bây giờ mình mới tách tên miền A ra làm 1 site chính. Theo bạn thì tên miền A ko ảnh hưởng gì chứ, vẫn SEO được chứ ?
    5. 4ntyLov3
      4ntyLov3
      không vấn đề gì cả, nhưng mình nghĩ nội dung không được trùng lặp nhau dễ dẫn đến google đánh giá thấp 2 site đó
    6. vuive9x
      vuive9x
      Không vẫn đề gì nhưng bạn phải redriect về tên miền không lại bị trùng lặp nội dung đấy bạn.
    7. truongsinhnb
      truongsinhnb
      Không việc gì cả tăng thêm lưu lượng truy cập nhưng mà tốt nhất không nên dùng một tên để SEO có phải tốt hơn không
    8. sanphambangtai
      sanphambangtai
      Theo mình thì bạn nên redirect từ tên miền phụ về tên miền chính. Tức là tên miền mà bạn yêu thích hơn sẽ chỉ web còn tên miền kia redirect về. Như vậy thì không hưởng đến google và không ảnh hưởng đến người dùng
    9. nguyendangjsc
      nguyendangjsc
      Ý bạn là chuyển hướng tên miền phụ về tên miền chính đúng ko ?
    10. babyinternet
      babyinternet
      Có nhiều cách trỏ tên miền như redirect về (301 phát là vô cmn tư) hay parked domain (2 tên miền chạy cùng nội dung). Quan trọng là bác trỏ kiểu gì mà thôi. Đôi lúc 2 thằng cùng chạy 1 nội dung cũng chả sao nếu như biết cách, tuy nhiên chỉ 1 thằng được Google Index thôi.

Còn mình thì mình khuyên bác nếu thừa tiền duy trì thì tốt nhất là trỏ mẹ nó về 1 cái (redirect), còn ko thì nên làm 1 site thôi cho nó mạnh, nó chất, lại đỡ nhức đầu lên đây hỏi :gach:
    11. thietkeaz
      thietkeaz
      Không vấn đề gì nhé, bác thử vào trình duyệt táng cho e cái dantri.com xem nó ra cái gì, việc trỏ 1 domain về 1 domain là điều quá bình thường và nó còn mang về cho bạn 1 lượng traffic khá là ngon nữa đấy
    12. toilabang12345
      toilabang12345
      Không làm sao nhé bác, chả liên quan gì đến nhau cả, chỉ cần nội dung 2 site không trùng nhau là ok hết :nemta:
    13. thuyengo
      thuyengo
      Không ảnh hưởng gì đâu nha bạn, cứ redirect tên miền phụ vào tên miền chính là được :D
    14. t0iusq
      t0iusq
      Nếu làm như vậy theo mình nên đạt thẻ rel=canonical vào cái tên miền mà bạn xác định seo như vậy hạn chế được việt không xác định cái nào là duy nhất trùng lặp nội dung dễ bị phạt.
    15. maixuyen
      maixuyen
      VD một ngôi nhà mà có 2 địa chỉ, làm cho người tìm đường rất khó. Bác gg cũng k xác định địa chỉ nào
    16. hoathienthaoco
      hoathienthaoco
      mình nghĩ là được đó bạn, vì bên mình cũng bị trường hợp đó nhưng không biết mấy a bên code chặn sao mà google chỉ thấy 1 link của mình thôi, đi seo cũng rất ok đó bạn
    17. standa
      standa
      Mình thì không rành việc này lắm nhưng theo mình thì tập trung .ột cái thì chuyên nghiệp hơn
    18. toilabang12345
      toilabang12345
      Chả làm sao đâu bác, kể cả chục site cũng không xi nhê bác nhé :sweat:
    19. sdv123
      sdv123
      Tốt 2 cái
      + Tăng traffic
      + Tăng độ trust
      Tuy nhiên lúc đi link chỉ đi link domain chính , nếu ko dễ bị trùng lặp link trong Google Master Tool , lúc đó sợ GG đánh giá
      mình là spam thì nguy hiểm