Hai tên miền trỏ về một site thì có sao không các bác seo pro ?

Thảo luận trong 'Các kĩ năng quản lý website' bắt đầu bởi nguyendangjsc, 12/11/14.

By nguyendangjsc on 12/11/14 lúc 17:16
  1. nguyendangjsc

nguyendangjsc Lính mới

Nhờ các bác có kinh nghiệm seo pro tư vấn giúp em với, trả là em đang có hai tên miền A và B trỏ về cùng một đích, tên miền chính em đang muốn SEO là A. Theo kinh nghiệm của các bác thì
    1/ Có nên để 2 tên miền trỏ về một đích không
    2/ Nếu để 2 tên miền trỏ đến cùng đích thì có sợ google đánh trùng lặp nội dung không ?
    3/ Làm thế nào để google không đánh trùng nội dung nếu trỏ cả 2 tên miền đến 1 đích
    4/ Có thể sử dụng File robost.txt để chặn 1 tên miền lại được không ?
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các ae

Bình luận

Thảo luận trong 'Các kĩ năng quản lý website' bắt đầu bởi nguyendangjsc, 12/11/14.

1. dat.pt
      dat.pt
      Cái này là Parked domain . Cẩn thận vì google nó xem 2 site giống nhau rồi lại coi spam đấy. Mình cũng ko dám chắc nhưng hồi trước mình cũng bị 1 lần rồi .Seo 1 site thì site kia bị phạt.Thớt nên cân nhắc nhé :byebye:
    2. webcanho
      webcanho
      bình thường mà bác, ngay cả bác google cũng có 1 đống tên miền cũng trỏ về google hết đấy
    3. honganhna
      honganhna
      Bây giờ google rất khó tính mình nghĩ thì bạn cứ làm riêng ra cho an toàn:))
    4. thientam013
      thientam013
      Không ảnh hưởng gì đâu bạn nhé, nhưng bạn hỏi hơi buồn cười thì phải :p
    5. vattu24h
      vattu24h
      2 hay nhiều tên miền theo mình thấy Bạn nên redirect tên miền nào ưa thích về 1 site, Tạo file robots.txt chỉ cho index 1 tên miền , chặn bot vào các tên miền khác ! Trân trọng !
    6. vothan30289
      vothan30289
      1. ko, làm như vậy chẳng được gì, chỉ tổ phí 1 domain
      2. ko, vì bạn sẽ trỏ dạng parked domain, hoặc addon domain. GG sẽ phân biệt được cái nào là tên miền chính
      3. như nói ở câu 2, gg tự động phân biệt dc và gần như ko index gì cho domain phụ
      4. không cần chặn, tự GG bít
    7. tamcoc123
      tamcoc123
    8. standa
      standa
      Mình cũng đang dùng 2domain cho một website đượ hai tháng nay và cũng chưa thấy vấn dề gic cả.Qua diễn đàn thấy yên tâm rồi
    9. pnhai93
      pnhai93
      Mình nghĩ 2 tên miền trỏ về 1 site thì cũng không sao đâu bác. Mình biết mấy người đều làm kiểu này mà, cả mình nữa :)):))
    10. bichngan0708
      bichngan0708
      mình nghĩ mỗi site chú trọng nội dung và ko trùng lặp thì ko sao
    11. tienhoang8686
      tienhoang8686
      theo mình là rất tốt tăng thêm lương view cho site chinh, vẫn đề chính là cái site của bác có chất lượng hay không thôi
    12. buithisu
      buithisu
      Càng tốt chứ sao. Như cái siêu thị có 2 cửa vào càng nhanh ko phải chen lấn xô đẩy.
    13. haonguyenplus
      haonguyenplus
      Hai domain là hai website khác nhau nhưng cùng trỏ về một website thì liệu có cho là trùng lặp nội dung không? Đây là thắc mắc của nhiều người, nhưng mình nghĩ hai domain cùng trỏ về một website nhưng lại chung một ip nên mình nghĩ không có vấn đề gì.
    14. nhanlambangdaihoc
      nhanlambangdaihoc
      Càng tốt cho bạn thôi vì mình thấy nhiều website lớn đều mua hết các tên miền liên quan rồi trỏ về một website chính mà. Tăng lượt view cho bạn thôi mà
    15. hoangnguyetnga
      hoangnguyetnga
      bạn nên tạo các bl tự nhiên chứ đừng mọi cái cùng chỉ về 1 cái như vậy là ko tốt , bạn nên trỏ chún có các khoản mục tuơng đối giống nhau thì chỉ qua bên kia , 1 web chỉ nên có 2-3 cái link qua bên kia là tốt nhất ,
    16. tientronghtt
      tientronghtt
      mình thì có từ năm 2009 mà giờ vấn đang chạy bình thường, và vẫn còn top, 1 số từ rớt top thôi
    17. antony_hg
      antony_hg
      dùng file robot để chặn index tên miền B nhé bạn, nếu index 2 tên miền thì sẽ bị trùng nội dung đó
    18. funny9x
      funny9x
      Bạn này nói chuẩn đấy bạn, nên site theo 1 cái là đẹp, mua 1 cái tên miền pr cao xong redirect về site tên miền chính, khi nào cập nhật pr là bạn được hưởng pr cao đấy ngay. Seo 2 site cùng nội dung là dễ die lắm đấy.
    19. sunbaekue
      sunbaekue
      Mình nghĩ không sao đâu bạn, nhưng tốt nhất nên direct về một tên miền nhất định. Như GG có cả trăm tên miền đó :D
    20. shophoaoaihuong
      shophoaoaihuong
      Hai tên miền nhưng nội dung không trùng lặp thì ngon chứ sao. Nếu trùng thì sẽ vấp lỗi spam thôi :embarrassed: