Hai tên miền trỏ về một site thì có sao không các bác seo pro ?

Thảo luận trong 'Các kĩ năng quản lý website' bắt đầu bởi nguyendangjsc, 12/11/14.

By nguyendangjsc on 12/11/14 lúc 17:16
  1. nguyendangjsc

nguyendangjsc Lính mới

Nhờ các bác có kinh nghiệm seo pro tư vấn giúp em với, trả là em đang có hai tên miền A và B trỏ về cùng một đích, tên miền chính em đang muốn SEO là A. Theo kinh nghiệm của các bác thì
    1/ Có nên để 2 tên miền trỏ về một đích không
    2/ Nếu để 2 tên miền trỏ đến cùng đích thì có sợ google đánh trùng lặp nội dung không ?
    3/ Làm thế nào để google không đánh trùng nội dung nếu trỏ cả 2 tên miền đến 1 đích
    4/ Có thể sử dụng File robost.txt để chặn 1 tên miền lại được không ?
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các ae

Bình luận

Thảo luận trong 'Các kĩ năng quản lý website' bắt đầu bởi nguyendangjsc, 12/11/14.

1. nhambg12
      nhambg12
      Re: Hai tên miền trỏ về một site thì có sao không các bác seo pro ?
      Tốt quá ấy chứ
    2. vothan30289
      vothan30289
      2 domain trỏ về cùng 1 site ko sao cả bạn. Cái này là bạn dùng parked domain đúng ko, nếu vậy thì nó chỉ sẽ index 1 site chính của bạn thôi
    3. seobyto
      seobyto
      Bác này chuẩn này. Sử dụng Redirect luôn và ngay nhé thớt không là ăn chưởng của GG đấy.
    4. letrung0908
      letrung0908
      nếu đã trỏ 2 tên về 1 website mà sau này muốn tách ra thì hơi khó bởi vì google nó index cả 2 link của 2 tên miền đó rồi
    5. winner3600
      winner3600
      Nếu là nôi dung giống "hệt" nhau thì không nên nhé bạn. Còn nếu nội dung có sự khác biệt thì đẩy về được nhé bạn.
    6. nalmun01
      nalmun01
      chẳng sao cả vẫn chạy bình thường thôi nhưng nếu seo thì không lên tốt nhất derec 1 cái phụ về cái chính khong thì làm 1 cái làm vệ tinh
    7. suachuaaz
      suachuaaz
      Mình nghĩ là bạn nên redirect về 1 domain thì sẽ tốt hơn
    8. thientam013
      thientam013
      Không sao đâu bác. Em cũng từng như bác nhưng chả sao mà
    9. duongbinh2d
      duongbinh2d

Có tới 90% các Pro trả lời là chẳng sao, ví dụ thằng Dân trí. Nhưng cho đệ hỏi là vấn đề ở đây nên Redirect hay là nên packdomail.
    10. boyhtql
      boyhtql
      Mình nghe nói 2 tên miền trỏ về cùng 1 site sẽ bị trùng lặp nội dung - mức độ nặng nhẹ ra sao thì
      ko biết được - người làm bị phạt người ko bị... cũng như việt liên kết chéo cũng vậy.. người bị
      phạt người ko bị..- kể cả việc ko liên quan nội cũng cũng thế thôi..!
    11. linhdieu
      linhdieu
      Chả sao cả, càng nhiều domain trỏ về web thì khóa càng dễ lên!
    12. hoangnguyetnga
      hoangnguyetnga
      khi gg xác đinh được bạn có 1 nội dung nhưng dùng nhiều tên miền thì sẻ bọ ggg báo spam đó , bạn nên cẩn thận nhé
    13. blogstar
      blogstar
      Theo mình nghĩ thì không sao cả, vì mình thấy nhiều diễn đàn vẫn hay làm vậy mà. Nhiều trang tin tức lớn như Dân trí... cũng trỏ về cùng 1 tên miền mà có sao đâu
    14. remcuaminhdang
      remcuaminhdang
      Theo mình nghĩ vấn đề này cũng không sao cả, nó chỉ là Redirect thôi đấy mà, nhiều web có hàng chục tên miền trỏ về nhưng có sao đâu nhỉ?
    15. Riviera
      Riviera
      Được bạn à, trong đó 1 trên mình chính (đang sử dụng truy xuất thông tin), tên miền kia chỉ cấu hình chuyển tiếp 301.
    16. dichthuatnhanhhn
      dichthuatnhanhhn
      mình nghĩ bạn nên chuyển hướng tất cả các tên miền còn lại về tên miền mà c muốn seo. Như thế sẽ okie mà!
    17. phamdo18
      phamdo18
      Hai tên miền trỏ về một site thì rất tốt nhé, không có gì ảnh hưởng tới quá nhiều cả, an tâm đi :D
    18. seopgtech
      seopgtech
      Mình nghĩ là bạn xem tên miền nào được index tốt hơn (về các từ khóa bạn SEO) rồi chọn làm tên miền chính, sau đó redirect 301 tên miền phụ về tên miền chính luôn. Vậy là tên miền chính được thêm juice link và không bị trùng lặp nội dung.
    19. huyenvu91
      huyenvu91
      Theo mình thì không nên, vì trước đây không biết cũng đã từng làm thế nhưng mà thấy nội dung bị trùng lặp nên 2 tên miền thì kiểu gì cũng có 1 cái xuống và 1 cái lên. dù bạn có seo 2 tên miền ấy nhưng cũng chỉ lên 1 cái
    20. trongbinhy3
      trongbinhy3
      theo mình thấy thì nó ko ảnh hưởng nhiều lắm .
      nói chung là ko ảnh hưởng thì đúng hơn