[Hỏi đáp] Cách xây dựng link building

Thảo luận trong 'Link Building - Xây dựng liên kết' bắt đầu bởi Minh Vương, 13/5/16.

1. Minh Vương

Minh Vương Lính mới

Em chào tất cả các bác ạ.. tình hình là như thế này ạ.. e là newbie mới học SEO được 1 tháng.. E có đi thực tập SEO và được họ giao cho 1 website wordpress. e đã tối ưu nội dung website về onpage coi như tạm ổn.. Đến phần tối ưu offpage thì e đang mông lung không biết SEO category hay SEO bài viết.. vậy e viết topic này mong các bác chia sẻ cách link buiding và các bác chia sẻ cho e ít kiến thức về SEO chùm (SEO tổng thể)??? E xin cảm ơn các bác

2. boychung2006

boychung2006 Đang làm quen

Tủy từng web mà bạn tối ưu. Việc đi link bên ngoài bạn nên có lựa chọn. Bạn phải tự đặt ra kế hoạch cho từng mục tiêu keyword cụ thể. Tránh bị phạt bởi Google với các hình thức Sandbox, Panda…nhé.

3. doind

doind Đang làm quen

Theo mình thì bạn nên seo category nhé. Vì độ mạnh của nó sẽ lớn hơn của bài viết, bạn seo sẽ dễ lên hơn nhiều so với bài viết!

4. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Tùy từng từ khóa lĩnh vực của bạn ntn mà quyết định việc seo landing page như vậy. Kế hoạch SEO của bạn quyết định tất cả nhé. Link building thì bạn cứ làm đi là dần có kinh nghiệm thôi:mrmatrix:

5. huongauto

huongauto Lính mới

bạn có thể đi link theo các mô hình được ưu tiên, như là mô hình bánh xe hoặc là mô hình kim tự tháp là tốt nhất

6. zxcvbnmz1993

zxcvbnmz1993 Đang làm quen

Tùy vào độ khó từ khóa bạn ạ, cạnh tranh thấp - đối thủ ít thì cứ link từ blog, forum, vệ tinh trở thẳng về cho nhanh. Còn khoai hơn thì phải xây dựng hệ thống

7. huongnb

huongnb Đang làm quen

Bạn ơi nếu có kinh nghiệm chia sẻ kĩ hơn về seo category có ưu điểm như thế nào không .Thực sự mình hơi yếu về cái này quá
    Cám ơn bạn !

Đang tải...