Hỏi lỗi mất index trong thời gian ngắn

Thảo luận trong 'Wordpress' bắt đầu bởi huongnb, 11/7/16.

1. huongnb

huongnb Đang làm quen

Chào toàn thể các bạn !
    Mình có vấn đề nhỏ muốn xin ý kiến
    Hiện tại mình có thiết lập wordpress miễn phí và đang viết được khoảng mấy chục bài ,nhưng không biết tại sao có bài khi mình viết xong hoàn chỉnh mình submit lên google thì thầy vị trí tương đối cao nằm trong top 5 goole .Đến ngày hôm sau kiểm tra thì thấy mất luôn index hoặc mất thứ hạng 100 .
    Theo các bạn nguyên nhân là gì vậy ?
    Cám ơn nhiều !

2. traihalinh

traihalinh Đang làm quen

Mất index thì bạn thử submit lại xem sao. Với lại kiếm thêm traffic cho website nữa. Mình nghĩ tại web bạn mới nên mới có tình trạng như vậy.

3. phaman

phaman Lính mới

website của mình cũng đang bị hiện tượng như vậy, lúc đầu mình viết bài thi thấy index có tăng nên, nhưng không hiểu sao sau khoảng 1 tuần mình không viết thì thấy có hiện tượng tụt index thê thảm. Mặc dù bây giờ mình viết bài đều mấy bài/ ngày mà cũng ko thấy index tăng trở lại, xin hỏi của mình bị như vậy là làm sao các bác nhỉ

4. vuminh211

vuminh211 Đang làm quen

vụ mất index thì hơi kỳ quái vì nếu bài viết bạn viết chuẩn không trùng lặp thì ko có lý do bị loại bỏ
    còn vụ vị trí tương đối và rồi mất khỏi top 100 thì bình thường bạn nhé vì bài vừa index thường được gg ưu tiên lắm sau đó nó dựa vào độ mạnh của site + lượng traffic +... nhiều yếu tố khác để đánh giá lại vị trí phù hợp với link bài viết của bạn

5. doind

doind Đang làm quen

Nguyên nhân mất index thì có nhiều, như trường hợp của bạn thì mình khuyên bạn sau khi submit thi nên đi mxh để kiếm thêm traffic vào thì sẽ giữ được!

6. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Cho hỏi web đó bạn lập lâu chưa, nếu mới lập thì tình trạng như vậy là bình thường. còn nếu lập lâu rồi thì chắc do bài việt của bạn coppy về nên mới bị như vậy.

7. quangcaoalphabeta

quangcaoalphabeta Đang làm quen

Ngày xưa mình thấy việc này lạ, nhưng giờ thì quá quen với nó rồi. Bạn viết bài thì phải viết đều tay, cũng giống như đi link vậy, mình chỉ cần ngơi tay phát là mọi thứ đi xuống ngay. Nói chung là mất tí chút không có sao đâu bạn ạ!

8. lythuha93

lythuha93 Lính mới

Có thể website của bạn đang dính phải thuật toán của Gôgle, hãy kiểm tra lại xem trong vòng 1 tháng qua bạn có đi link bậy bạ không

9. lythuha93

lythuha93 Lính mới

Có thể website của bạn đang dính phải môt trong các thuật toán của google, bạn kiểm tra lại xem trong khoảng thời gian một tháng gần đây bạn có đi link bậy bạ không

10. loancyd

loancyd Đang làm quen

Kiểu này bạn thử chạy adw 1 thời gian xem sao! Kéo traffic có khả năng sẽ cải thiện được!

11. grantevil

grantevil Đang làm quen

Nếu như bạn chỉ mất 1 số từ trong thời gian ngắn thì theo mình không phải do lỗi bị google phạt đâu. Mà theo mình là link đấy bạn của chưa đủ mạnh. Có thể với từ khóa khác thì link mạnh nó sẽ index đủ còn với những từ khóa yếu hơn với link đấy thì có khi nó index đủ có khi không, thậm chí nó còn index 1 phần thôi.

Giải phảp chỉ là bạn tiếp tục seo và bơm traffic cho nó thôi

12. lehan101

lehan101 Đang làm quen

Có thể là do bạn submit quá nhiều nên google nó gét bạn rồi, bạn nên gửi sơ đồ website chứ đừng submit nữa

13. huongnb

huongnb Đang làm quen

Xin thưa với bạn mình chưa đi một tí link nào cả tại vì mình tính sau khi viết tầm trên 100 bài và khoảng 5-6 tháng mới tiến hành đi link về và coi đó là web vệ tinh

14. phamngocdatit

phamngocdatit Lính mới

có thể là do website của bạn bị phạt chăng, hay là bị lỗi sitemap.xml .. bạn nên kiểm tra thật kỹ lại cho chắc..

Đang tải...