Hỏi ngu Tư vấn về SEO

Thảo luận trong 'Phân tích, tối ưu từ khóa' bắt đầu bởi 1141010025vt, 28/3/14.

1. 1141010025vt

1141010025vt Lính mới

Mình có một site mới lập được gần tháng , cũng tập tọe SEO , xin hỏi mọi người là có nên lựa chọn nhiều từ khóa để SEO không , vì mình nghĩ nó quá dàn trải và tốn thời gian , chỉ nên tập trung vào 2 đến 3 từ thôi nhỉ . Mình cũng đã có được thứ hạng đầu tiên trong GG nhưng không cao , đang cố cho nó lên top hehe

2. modxinh95

modxinh95 Đang làm quen

Theo e thì web mới nên tập trung MXH để kiếm visit nhiều,google thích website có nhiều visit chứng tỏ nó được người dụng yêu thích. Rồi kiếm máy key độ khó vừa phải để seo rồi mới seo từ khóa khó. theo ý kiến của riêng em.

3. nhatroso

nhatroso Lính mới

bạn không phải nên mà là CẦN chọn nhiều key để gọi là xây dựng link tự nhiên, tránh thuật toán chim cánh cụt của google. bạn có thể search backlink tự nhiên là gì để tìm hiểu thêm. chúc bạn thành công

4. cuongeuro

cuongeuro Lính mới

ban đầu bạn nên viết bài viết có chèn link tất cả các từ khóa, sau đấy bạn tập trung seo 2-3 từ khóa chính nào đấy, thì mấy từ khóa kia nó cũng lên, nhưng nói thế ko phai bỏ mấy từ kia ko seo, thỉnh thoảng vẫn phải viết phài viết chèn link cho từ khóa đấy. theo ý kiến của riêng mình là thế :nhau:

5. ducquyen01

ducquyen01 Đang làm quen

Một website chỉ nên seo cho một vài từ khóa quan trọng trước, sau khi đã lên top thì các từ khóa khác trên site của bạn có độ cạnh tranh thấp nó sẽ tự lên theo. Hoặc khi lên top các từ quan trọng bạn có thơi gian thì seo cho nó cũng được

6. viethaiabc

viethaiabc Đang làm quen

theo ngu ý của mình thì bạn nên làm những từ khóa dài để tăng visit trước, những từ dài thường dễ làm hơn, mình thấy nhiều khi từ khóa dài nhưng lại mang lại nhiều truy cập bạn à.

7. giapbinhduong

giapbinhduong Lính mới

Đúng là nên tập trung vài từ thôi nhưng đừng ít quá đi link dễ bị phạt. Nếu bác làm full time thì nên tập trung tầm 20key chính và vài trăm key long tail ;))

8. thanhhoa_active

thanhhoa_active Đang làm quen

đúng rồi đấy bạn. Mỗi SEOer nên có cho mình một hệ thống mxh, site vệ tinh riêng. Sau này dù bạn có làm từ khóa nào thì cũng dễ dàng.
    Cách làm của mình là làm theo hệ thống bánh xe. Site đang seo nằm ở trung tâm, backlink xoay vòng.

9. venusland149

venusland149 Đang làm quen

site mới thì bạn cần tập trung seo MXH trước nhé, để câu lượng traffic về và phủ rộng site mình. sau đó thì nên tập trung seo 2 3 key chính thôi, đi link dần dần để cho web nó mạnh, nếu site kinh doanh thì có thể adword để hút khách hàng về

10. phuongnguyenseoer

phuongnguyenseoer Đang làm quen

Đa dạng Anchor text nhé bạn :) đóng link vào vài key là tèo đấy =))

11. just_join

just_join Đang làm quen

Seo ít hay nhiều từ khóa không quan trọng, quan trọng là từ khóa có giá trị hay không? Chứ bạn seo nhiều từ khóa mà giá trị không bằng người ta seo có 1 từ thì quả thật là tốn công tốn của. Hãy chọn lựa cho mình từ khóa đem lại lợi nhuận và tập trung vào nó trước

12. vivi123

vivi123 Lính mới

Lựa chon 1,2 từ khóa mục tiêu

sau đó bổ sung các từ khóa liên quan, có chiến lược nội dung và SEO rõ ràng để đẩy top :)

13. shinchao

shinchao Đang làm quen

như mình thường làm với mấy site của mình thì như sau : viết vài bài và đẩy lên mạng xã hội và kiếm like, + .. tìm các trang web cho đặt backlink chất lượng cho vài key chính, xậy dựng hệ thống page vệ tinh, blog ... viết bài thường xuyên và onpage tốt :boss:

14. t0iusq

t0iusq Đang làm quen

Hiện tại tín hiệu google khá coi trọng là mạng xâ hội bạn nên quan tâm đến các fanpage , Google + 1 , share . Theo bảng điểm của moz chấm thì cái này chỉ xếp sau PA và DA thôi

15. cuongvinamax

cuongvinamax Lính mới

Bạn cần đi từ khóa phụ trước để đánh lừa google rồi mới đi link cho từ khóa chính, như vậy thì từ khóa chính sẽ lên đều và ổn định hơn là bị tập trung ngay từ đầu

16. quymta

quymta Lính mới

Mình thấy nội dung trên site của bạn khá tốt, site bắt mắt. có thể từ khóa đó cạnh tranh cao nên bạn phải vất vả. Chăm chỉ, chăm chỉ và chăm chỉ là bí quyết thành công. :)

Đang tải...