Hỏi từ khóa "Giày nam vnxk" sau 4 tháng top 8 nhanh hay chậm?

Thảo luận trong 'Phân tích, tối ưu từ khóa' bắt đầu bởi dxdesign, 25/3/15.

1. dxdesign

dxdesign Đang làm quen

Như tiêu đề cho mình hỏi Từ khóa Giày nam vnxk (google.com) khó hay dễ mà sau 4 tháng trời mình mới lẹt đẹt lên top 8, từ khóa không dấu Giay nam vnxk (google.com và .com.vn) top 10.

Phải chăng onpage của mình chưa chuẩn?

2. doind

doind Đang làm quen

Với những từ khóa khó thì việc lên top trong thời gian ngắn không dễ đâu bạn , cần có thời gian đẻ công cụ tìm kiếm đánh giá và nâng dần chất lượng cũng như thứ hạng site bạn lên .Bạn nên thường xuyên rà soát lại cả nội dung và quá trình làm offpage thật ổn định để đảm bảo web sẽ lên dần.:confident:

3. dxdesign

dxdesign Đang làm quen

Cảm ơn bạn đã tư vấn, Mới đầu bước vô seo về giày nam mình nghĩ và đánh giá hời hợt quá đi và coi mức độ là cạnh tranh trung bình, càng dấn sâu vào càng thấy khốc liệt quá, mấy từ khóa chủ đạo như giày nam, giày nam đẹp top toàn những site máu mặt như 123mua, lazada, sendo... mình cảm thấy nhụt trí dần dần :too_sad:

4. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Thật ra việc bạn lên top hay không không chỉ fụ thuộc vào việc bạn làm tốt mà còn fụ thuộc vào đối thủ nữa. Nếu đối thủ cũng chạy như bạn thì bạn fải chạy nhanh hơn mới vượt qua được. Fải chăng tháng t4 đối thủ đã không còn duy trì được và bạn đã vượt qua?

5. money123

money123 Đang làm quen

vậy là nhanh so với mình làm 6 tháng mà vẫn ở page 2 khó khăn quá, seo phải đúng thời điểm, có chút may mắn nữa cơ bạn ak!

6. royalstars

royalstars Đang làm quen

Lên vậy là cũng đúng tiến độ rồi, vì lĩnh vực này cạnh tranh cũng cao bạn ạ, bạn hãy kiên trì lên nhé

7. nhambg12

nhambg12 Đang làm quen

Xin thưa !
    Với từ khóa đó thì Tốc độ của bác như thế là đạt chuẩn. Nhanh quá cũng không tốt đâu

8. thang5link

thang5link Đang làm quen

Còn tùy thuộc vào nhiều thứ bác ak từ khóa khó hay dễ nữa mà nếu đối thủ của bác cũng mạnh thì em thấy seo thế là ok rồi.Chúc bác thành công hơn nhé

9. phuongxoan

phuongxoan Đang làm quen

Bác cứ làm in như là làm seo dễ như ăn cháo vậy, nó còn tùy vào mức độ cạnh tranh cái mảng lĩnh vực mà bác đang làm nữa chứ. Bác làm ác liệt bọn đối thủ làm cũng ác liệt thế nên nó lên chậm là đúng rồi mà :">

10. capquang-viettelhcm

capquang-viettelhcm Đang làm quen

từ khóa bạn có vnxk thì mình nghĩ nhanh hay chậm là do cách bác tìm từ khóa, từ khóa đó ít kh tìm thì bác đứng top nhanh do ít cạnh tranh từ các website khác:amazed:

11. ntclick

ntclick Đang làm quen

Em thì không nghĩ như các bạn ở trên. Em nghĩ là chậm bởi nếu bạn chỉ đánh 1 từ này mà trong 4 tháng lên top 8. Nếu chi phí bạn thuê nhân viên seo = 5tr/ tháng tức là bạn mất 20tr cho từ này . Nhanh hay chậm là do cách làm, làm lên nhanh không có nghĩa là xuống nhanh quan trọng bạn phải biết cách duy trì sự ổn định của nó. Đó là quan điểm cá nhân của mình :).

12. Ladydream

Ladydream Lính mới

Tùy vào độ cạnh tranh từ khóa của bạn nữa. Với từ khóa cạnh tranh cao mà bạn lại chưa có nhiều kinh nghiệm và chiến thuật tốt so với đối thủ thì việc vượt qua đối thủ của bạn không thể một sớm một chiều được. Bạn cần phải phân tích cách làm của họ và mình làm mạnh hơn nữa thì mới lên cao đk. Quan trọng là bạn phải tối ưu onpage thật tốt để người dùng đánh giá website của b tốt khi đó gg sẽ chú ý tới wb của bạn thôi.

Đang tải...