Hỏi về vị trí của video youtube

Thảo luận trong 'Tối ưu hóa Video - SEO Youtube' bắt đầu bởi thuongnv, 10/12/14.

1. thuongnv

thuongnv Đang làm quen

Em mới tạo 1 cái video cho từ khóa cũng gọi là độc sau vài ngày kiếm view và backlink thì nó cũng đứng sô 10
    Nhưng hnay em kiểm tra lượt view youtube thì nó báo là dừng lại ở 300 để check xem có phải view thực ko và vị trí trên kết quả tìm kiểm của gg cũng mất hút luôn ko thấy đâu nữa
    Em muốn hỏi là có phải youtube dừng lại check view của em nên nó mất vị trí trên kết quả tìm kiếm không
    T2 là có phải video nào cũng dừng lại ở con số 300 để check ko hay chỉ những video có hiện tượng là auto view mới bị check
    T3 là thời gian check bao lâu sẽ xong ạ
    Bác nào có kinh nghiệm trả lời hộ em với ạ
    Thân!

2. moonlight

moonlight Đang làm quen

nó phải đứng im ở 301 thì nó mới lên được mà bác cứ đợi đi

3. thuongnv

thuongnv Đang làm quen

Em có nêu ra 3 vấn đề cơ mà sao bác trả lời ít vậy :|

4. phongyen

phongyen Đang làm quen

Thứ nhất, video bạn mất vị trí thì có thể do nhiều lý do. Video mình làm đc vào top, trước, sau kiểm duyệt 301 xong cũng vẫn ở đấy.
    Thứ 2: Video nào cũng phải dừng ở 301. Tuy nhiên nếu view thật thì nó sẽ qua ngay.
    Thứ 3: thời gian. Như mình nói ở trên. Tùy từng video, youtube sẽ kiểm tra lượt view, nếu đúng đủ trên 301 view thật thì sẽ nhanh. trong ngày là xong. Còn view ảo thì nó sẽ đợi cho đến khi nào lượt view thật vượt qua 301. vài ngày j đó, tùy video của bạn.
    :d

5. tuanntqm

tuanntqm Đang làm quen

Nếu bạn đã có top thì dù đang ở 301, nó vẫn có top, nếu bạn bị tụt thì có vấn đề rồi. Thông thường thời gian qua 301 chỉ tầm 1-2 ngày, cái này cũng tùy nhé, có thể nhanh hoặc chậm hơn, dựa vào view của bác.

6. diemx

diemx Lính mới

mình cũng có 1 video dừng ở 301 1 ngày rồi, chưa thấy lên :(

7. 0camxuc

0camxuc Đang làm quen

Nó dừng ở 301 để kiểm tra xem số view của bác là thật hay ảo, nếu view là thật thì ngay hôm sau nó tắc khắc vượt qua 301 cho bạn

8. hongan

hongan Đang làm quen

Ngge nói là lượt view ban đầu qtrọng. Bạn nên chia sẻ lên các 4rum khác rồi đê ngta view. GG cũng sẽ kiểm tra xem cái đó có fải là view thật hay view ảo trước khi xếp hạng nó

9. foreversq

foreversq Đang làm quen

thứ nhất: không chắc chắn là do 301 vì SEO còn rất nhiều yếu tố khác :) nhưng cũng có thể do nó
    thứ 2: video nào cũng bị dừng ở 301 hết, nó kiểu như 1 cái mốc để youtube kiểm tra vậy =)
    thứ 3: nếu bạn dùng tool hoặc tự view thì khả năng đứng lại 1 tuần, 1 tháng là bình thường

Đang tải...