Hỏi về việc bị mất index khi bị đối thủ copy bài viết

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi hungnt7891, 8/2/15.

1. hungnt7891

hungnt7891 Đang làm quen

Chào các bác
    Em mới nhận thêm từ khóa "gia vang"
    trang": wn.com.vn
    .
    Bắt đầu triển khai, từ khóa cũng mới lọt top 100. Nhưng có một vấn đề, vì là từ khóa khó, nên em viết bài theo ngày để trước mắt kiếm ít visit theo ngày, nhưng cứ viết bài xong là bị đối thủ copy y nguyên cả tiêu đề lẫn nội dung một cách trắng trợn, chỉ trích nguồn website, và vài em bị mất index từ google dù trước đấy đã submit, đã được index. Rõ ràng đây là ăn cướp trắng trợn. coi như bài viết ngày hôm đấy là công cốc. Em đã gửi mail cho bên đối thủ mà chưa thấy phản hồi gì.
    Các bác làm sao để tránh tình trạng bị mất index từ Google khi bị đối thủ copy, dù là bài viết của mình tự viết ra và đã được index rồi. Mong các bác chỉ giáo với. Em đang rất đau đầu report thì cả tháng sau nó mới xử lý, mà chắc gì đã ăn thua, bài viết thì chỉ ăn visit theo ngay mất index thế này thì toi công :nemta:

2. dichthuatchaua

dichthuatchaua Lính mới

Cái này thì cũng không khó, Bạn đăng ký DMCA đi, gói trả phí là ok

3. hongan

hongan Đang làm quen

Thật ra chưa có tài liệu nào nói là copy bài viết là bị giảm index cả. Bạn kiểm tra lại site bạn xem có bị mất link không nhé. Nếu không có thì nên theo dõi, thi thoảng cái tôl Seo quake báo sai mà

4. hungnt7891

hungnt7891 Đang làm quen

Đăng ký rồi nhá, mất tiền mà không được gì, DMCA không ăn thua đâu, họ đã củ copy thì được hết, copy thì cũng chả sao mà copy bị mất index là mới là chuyện

5. hungnt7891

hungnt7891 Đang làm quen

Thế thì bạn chưa biết rồi, web bạn mà bị báo lớn copy bài là mất index ngay lập tức, mình đã bị rất nhiều, sau đó mấy ngày nó sẽ được index trở lại.
    Vấn đề của mình là mình bị thằng lìu tìu copy lại vẫn bị mất index và ngày nào nó cũng trực có bài là copy luôn, bài mình viết theo ngày để kiếm visit, mất index trong ngày coi như là mất trắng bài viết, mấy hôm sau mới được in dex lại.

6. vietmoz

vietmoz Super Moderator Super Moderator

Nếu nội dung của bạn được đầu tư kỹ lưỡng, tốt nhất bạn dùng DMCA bản quyền sẽ giúp bạn tránh ăn cắp được nội dung. Ngoài ra bạn cũng submit bài viết , kéo traffic về bài đó để được index trước sẽ tốt hơn.

7. maiditim

maiditim Super Moderator Super Moderator

Việc Index trên website của bạn bị giảm, hoặc ngưng. Mình nghĩ không hẳn là do đối thủ Copy đâu, vậy bạn nên kiểm tra lại nhé. Còn đối với việc bảo vệ tác giả và chống nạn sao chép bài viết thì thiên hạ giờ đa phần dùng DMCA. Vì vậy bạn nên tham khảo và nên sử dụng nhé, giờ thị trường khiếp lắm cứ hở ra là thịt của nhau ngay :)

8. ngocronght

ngocronght Đang làm quen

đầu tiên bạn phải đăng ký bản quyền với google thì đối thủ copy cũng sẽ bị phạt không trước thì sau, bạn không phải lo, còn việc mất index là do bạn thôi, có khi từ khóa của bạn bị đánh giá không cao nên tụt hạng, bạn làm lại là xong, hoặc bị nhảy nữa

Đang tải...