Hướng dẫn cách đặt backlink hiệu quả trong seo

Thảo luận trong 'Link Building - Xây dựng liên kết' bắt đầu bởi Lionsq1997, 23/6/15.

1. Lionsq1997

Lionsq1997 Đang làm quen

Thật ra thì ai cũng biết backlink quan trọng với công việc SEO như thế nào song nhiều người thắc mắc hỏi tại sao tôi đặt nhiều backlink vẫn không ăn thua nếu các bạn đặt được backlink theo 3 yếu tố sau đây tại thì nếu có trường hợp web bạn bị xuống chỉ là web các bạn vi phạm mà thôi
    • Thứ nhất đặt backlink ở những trang có pr cao ở đây với các forum thì mọi người có thể nhầm lẫn hiện tại tôi đang viết ở thể chưa có pr nào cả trứ không phải pr6 như các bạn tưởng ở trang chủ nói chung chỉ cần pr0 trở lên là ok rồi
    • Thứ 2 trang đó ít người đặt backlink điều này nói cũng trìu tượng trường hợp này bạn nên làm các blog và chèn link của riêng mình vì các diễn đàn là tứ tổng ai cũng làm được như bạn đã làm.
    • Thứ 3 là cố gằng tạo ấn tượng cho backlink của mình thực ra thì điều này chỉ phục vụ cho người đang xem họ click vào backlink đó mà thôi ví như mình xen kẽ các từ này bằng Hướng dẫn cách đặt backlink hiệu quả trong SEO chẳng hạn như vậy mọi người sẽ thíc thú để click vào hơn.

Đương nhiên điều quan trọng là bạn phải đặt được nhiều backlink hơn đối thủ cạnh tranh bài viết không copy từ đối thủ. và một domain hợp lý một chút miễn sao không kém quá đỗi thủ cạnh tranh của mình.
    Nếu làm được các điều kiện trên tôi khẳng định bạn sẽ thành công!

2. foreversq

foreversq Đang làm quen

bây giờ đặt backlinks mình thường chú ý đến độ trust của page, của site chứ không quan tâm đến PR lắm :) còn việc backlinks có click là điều rất tốt :D cái này thường thấy mọi người dùng tool để click.

3. nguyentrangphongem

nguyentrangphongem Đang làm quen

đặt backlink tốt giờ quan trọng site phải có DA và PA chất thì backlink trả về mới chất lượng được

4. dung12

dung12 Đang làm quen

Cứ bảo đặt ở những trang có pr, pa, da cao nhưng vấn đề nó có về hay không mới thực sự mang lại hiệu quả bạn ak

5. Nhu tung

Nhu tung Đang làm quen

Đại đa số link vẫn về mà bạn chỉ có những site của nước ngoài thì mới là may dủi thôi, những site lớn của việt mình nếu bác chịu khó tham gia và đóng góp chắc chắn sẽ có những link chất

6. truonghoaibao

truonghoaibao Lính mới

mình thường chọn diễn đàn co PR bé hơn 1m thì mình đi với diễn đàn luôn có độ truy cập cao , mình sợ những diễn đàn ảo sao khi đi link diễn đàn our cay lắm

7. mrleezoo

mrleezoo Lính mới

cho mình hỏi. Tránh copy của đối thủ là ko copy 100% nội dung thôi chứ mình chỉnh sửa một chút là được đúng không chủ thớt ?

8. hoadao

hoadao Lính mới

Người mới là em, tất cả nhờ có bác hướng dẫn

9. skyblue12

skyblue12 Lính mới

Cảm ơn đã chia sẻ. nhưng với một site mới chưa có gì trên google nên chú trọng vào backlink hay chú trọng về nội dung của site hơn ạ

Đang tải...