Hướng dẫn cách seo trên Twitter hiệu quả

Thảo luận trong 'SEO trên MXH' bắt đầu bởi thaomoc177, 28/7/14.

1. thaomoc177

thaomoc177 Lính mới

Google và Bing là ai công cụ tìm kiếm được sử dụng rộng rãi trên thế giới. Cả 2 công cụ này đều tích đang liên tục tích hợp các kết quả tìm kiếm và mạng xã hội. Phương tiện truyền thông mạng xã hội đã trở thành tiếng nói của người dân và chúng ta không thể bỏ qua được. Twitter là một trong những nền tảng blog phổ biến nhất hiện nay. Nó là một mạng lưới rộng lớn và có tiềm năng để hỗ trợ cho các hoạt động cách SEO trên twitter hiệu quả cho bạn. Nếu các tài khoản Tweet của bạn được tập trung đầu tư và sau này chắc chắn nó sẽ giúp bạn thiết lập danh tiếng và xây dựng một thương hiệu trực tuyến. Tuy nhiên, trái lại, “vague tweets” không có bất kỳ lợi ích SEO twitter trên nào và nó chỉ là một sự lãng phí thời gian và năng lượng của bạn.

Hướng dẫn cách SEO trên google plus nhanh chóng hiệu quả
    Cách kiếm nguồn backlink chất lượng từ Pinterest và Linkhay

Sau đây là một số lưu ý của chúng tôi về cách SEO trên mạng xã hội Twitter hiệu quả nhất

1. Tên thương hiệu

Tên thương hiệu của bạn, tên người dùng hoặc các dịch vụ được cung cấp cần được phản ánh tên Tweet của bạn.

2. Hồ sơ

Như là một điểm tham chiếu, đặt liên kết trang web trên trang hồ sơ của bạn. Nội dung hồ sơ là một phần thông tin Twitter của bạn.Bạn sử dụng tối đa nó bằng cách đặt link trang website của bạn trong profile cá nhân làm cho nó có liên quan đến trang web của bạn, và liên kết mà bạn hiển thị trên hồ sơ cá nhân Twitter.

3. Liên kết

Kể từ khi Google hiển thị tweets trong SERPs, mặc dù nofollow nhưng hãy cứ đặt liên kết về bài viết trên twitter của bạn. Nó sẽ hỗ trợ cho các hoạt động xây dựng liên kết của bạn hoặc có tiềm năng đưa ra một sự hiện diện mạng lưới của bạn rộng hơn. Ngoài ra, bạn nên chèn từ khoá hiệu quả với các liên kết của bạn. Bạn có thể gửi liên kết của bạn nhiều lần hoặc trong khoảng thời gian ngắn để tối đa hóa các từ khóa và nội dung.

4. Hash Tags

Hash Tags là một tính năng Twitter hoạt động như một dữ liệu Meta cho tweets của bạn. Đây là những bài viết với biểu tượng “#” giống như “# web” và “phát triển #”. Download Hash giúp tổ chức các tweets và xác định thông tin xu hướng trong Twitter.

5. Đề cập đến người sử dụng trong Twitter

Nếu bạn đề cập đến người sử dụng trong Twitter, bạn cần phải đặt một biểu tượng “@” trước tên người dùng của họ. Nó giống như một hiệu ứng retweet và tài khoản của bạn được retweeted, sự liên quan của bạn càng cao. Nó cũng giống như chính sách bỏ phiếu. Do đó, bất cứ khi nào bạn retweet người sử dụng khác đảm bảo sử dụng ký hiệu @ trước tên tài khoản của họ.

6. Hãy hỗ trợ cho những người khác

“Re-tweeting” các bài viết khác có liên quan, đặc biệt là những người thích hợp sẽ giúp bạn xây dựng thương hiệu và thúc đẩy các dịch vụ của bạn. Gửi tất cả mọi thứ từ trang web của bạn. Ngoài ra, khi bạn “re-tweet”, bạn đã có một sự trợ giúp cho những người khác, bằng cách đưa ra một sự lựa chọn tốt từ các liên kết của mình.

7. Tweet Interval

Không đăng số lượng lớn tweets cùng một lúc vì điều này sẽ gây phiền toái cho người khác, làm cho tweet của bạn trông có vẻ không được thân thiện cho lắm. Mà thay vào đó phát triển tweets của bạn trong ngày với một khoảng thời gian hợp lý, tôi sẽ đề nghị khoảng một hoặc hai giờ là tốt.

8. Trang Blog

Thúc đẩy một trang blog cho một công ty của bạn là một lựa chọn tốt quá. Các trang blog có thể cung cấp thông tin cho khách truy cập của bạn và là nơi tốt nhất để tương tác với họ, giúp đỡ họ, biết suy nghĩ của họ, cho phép họ chia sẻ các bài viết của bạn và đóng góp nội dung thông qua ý kiến, và cũng đem lại cho họ sự lựa chọn để “Re-Tweet” bài viết của bạn .

9. Twitter

Nút Twitter bây giờ là một yêu cầu đối cần thiết đối với website của bạn. Nó là một trợ giúp lớn để chia sẻ các trang web của mình nhằm quảng bá hình ảnh, thương hiệu công ty bạn lên mạng xã hội một cách nhanh chóng và hiệu quả.

10. Xây dựng thương hiệu trực tuyến của bạn
    Một tài khoản Twitter hỗ trợ rất nhiều trong quá trình SEO website của bạn đạt được thứ hàng cao trên website.Mà bên cạnh đó bạn còn xây dựng thương hiệu trực tuyến của bạn, tăng khả năng hiển thị công ty và thương hiệu của bạn, bằng cách xây dựng các kết nối mới.

Twitter giúp bạn tối ưu và rút ngắn quá trình SEO website một cách chuyên nghiệp hơn nhiều.Khi đo bạn sẽ có cơ hội cao hơn để tạo ra một mạng lưới rộng lớn hơn cho công ty dịch vụ SEO giá rẻ của bạn, kết nối nhiều hơn với mọi người và đạt được những gì bạn cần.

2. roseblue

roseblue Đang làm quen

Trên Tw ko có các group SEO nào cả!
    Mà links lại bị rút gọn hiển thị nữa!

3. heoconmaungoc

heoconmaungoc Đang làm quen

Có cách nào để tăng lượng folow của mình nhanh nhất không bạn? Vì chia sẻ cần có người tương tác mà.

4. sakura_ngoz

sakura_ngoz Đang làm quen

ở Việt Nam mạng Twitter chưa được phổ biến lắm
    Ngay cả mình dùng Twitter cũng chưa khai thác hết chức năng của nó
    Lượng follow quá thấp
    Mình cảm thấy khó

5. trinhhai1012

trinhhai1012 Lính mới

thực sự thì mình chưa thấy hiệu quả gì cho seo từ twitter cả, ngay cả kết quả tìm kiếm của google cũng gần như ko có link từ twitter

6. cosua123

cosua123 Lính mới

em thấy dùng twitter nó thế nào ấy. chỉ biết lên đấy đăng link chứ cũng chả biết làm cái gì, :/ haiz không biết em làm thế liệu có bị google phạt k nữa :3

7. diamante957

diamante957 Đang làm quen

mình nghĩ là chả có cách nào seo được twitter cả =.=

8. carymich

carymich Đang làm quen

twitter Việt Nam ít dùng quá, ngôn ngữ không mở rộng lên cũng khó khăn cho những người mới. Mình nghĩ twitter để quảng bá thì tốt hơn là SEO :D

9. thanhtulvt

thanhtulvt Lính mới

Mình không hay sử dụng cái này nên cũng không biết, vào thấy ngôn ngữ khó điều chỉnh quit luôn =))

10. springmusic

springmusic Đang làm quen

Bạn đăng link nhưng nhớ kết bạn nhiều và follow nhiều vào nhé!
    Như vậy mỗi lần bạn đăng link là sẽ có nhiều người được tiếp cận và biết đâu 1 vài người trong số họ sẽ click theo link đó cho bạn!

11. seoquanghung

seoquanghung Đang làm quen

Trước giờ mình hcir dùng TW như một công cị để chia sẻ đơn thuần như FB, chưa nghĩ đến cách làm như của bác này. Dùng để quảng bá thương hiệu từ đây cũng có vẻ khá là ok đấy, khi nào nó nhiều người dùng như FB thì ngon quá.

12. moonlight

moonlight Đang làm quen

mình tưởng seo trên twitter là để có link về thôi chứ bác

13. vietmyairline01

vietmyairline01 Đang làm quen

Mình nghĩ seo Twitter cũng giống seo facebook à. Cứ tạo sự tương tác của nhiều người như like, cmt, và share. càng nhiều càng tốt.

14. lovestar716

lovestar716 Đang làm quen

Twitter mình thấy chỉ có tác dụng tăng tranffic cho website, seo hơi tệ

15. ngotienthanh

ngotienthanh Đang làm quen

những mạng xã hội theo mình nghĩ nó chỉ kiếm lượng traffic về cho trang web của mình nhưng vì twiter ở vn ko nhiều người dung nên ko hiệu quả mấy ,

16. linhss

linhss Đang làm quen

Thường twitter chỉ dành cho tiếng anh thôi, tiếng Việt làm twitter không hiệu quả lắm vì lượng tương tác rất thấp!

17. huynq.231

huynq.231 Lính mới

Seo TW, ở Việt Nam thời điểm hiện tại chắc chắn không khả thi rồi

18. thiensugia

thiensugia Lính mới

Mình thì chi sẻ khá nhiều tweet trên twitter nhưng vẫn chưa thấy đổ dc cái link nào về cả. Ko hiểu là bị j luôn. Có ai giống như mình ko?

19. thanhtrung35g1

thanhtrung35g1 Lính mới

theo kinh nghiệm của e thì nên rút gọn link GG vừa tiết kiệm kí tự Tw, lại có back link GG

20. mrleezoo

mrleezoo Lính mới

mình đang tìm hiểu và mới lập 1 tk twitter. phải lưu bài này lại để dùng dần mới đươc. cảm ơn chủ thớt đẹp trai - xinh gái :D

Đang tải...