Keyword về BĐS sau 1 tháng lên top 3 và những việc đã làm!

Thảo luận trong 'Phân tích, tối ưu từ khóa' bắt đầu bởi bariaonlinevn, 19/6/14.

1. bariaonlinevn

bariaonlinevn Đang làm quen

Mình nói trước là mình không khoe khoang gì nhé. Chỉ là chia sẽ lại công việc mình đã làm và với những việc đó mình đã được kết quả như thế nào. Mình là dân SEO mới thôi.

Kết quả top 3: Nhà đất Vũng TàuNhà đất Bà Rịa Vũng Tàu (Đây chỉ là từ khóa địa phương nhưng ở mảng BĐS cạnh tranh rất cao, bao gồm các site: batdongsan, muabannhadat, 123nhadat, muabanraovat, alonhadat + mấy trang của môi giới địa phương, họ có nhân sự rất nhiều.

Công việc đã làm:

- Viết có 1 bài và chèn link :(, copy cho 5 site nhà đất khác, gửi email cho tất cả thành viên vào đọc bài này.
    - Đặt backlink ở footer 5 trang chất lượng tương đối (trong đó có 1 edu). Đặc biệt là hằng ngày được một số click vào từ khóa ở footer đó.
    - Đặt backlink ở 12 forum Việt (2 gov và 2 edu, còn lại là .com và .net) và khoảng 4 site nước ngoài ( 1 trang SBA.gov và 3 site .com)
    - Viết bài ở 5 forum, mỗi ngày chỉ khoảng 15 - 20 link.

Tất nhiên là mình làm chậm, đều đều chứ không đặt ào ào. Có thể đối với mọi người đây là bình thường nhưng với mình là một niềm vui và sự khích lệ tốt, lưu lượng truy cập tăng tốt từ GG.

Nếu bạn nào vào site mình, phát hiện ra điều gì đó không tốt, có thể cho mình hay với nhé! (Skype: bariaonlinevn)

Cảm ơn cả nhà!

2. capquang-viettelhcm

capquang-viettelhcm Đang làm quen

nhưng mà bác ở top bao nhiêu lâu mới quan trọng, tui cũng 1 tháng lên top nhưng sau đó nó xuống trang 2 và yên vị ở đó:longlanh:

3. phuongnguyenseoer

phuongnguyenseoer Đang làm quen

Hy vọng thớt trụ lâu trên top :D chúc vui :byebye:

4. DiVuTaNha

DiVuTaNha Đang làm quen

Chúc mừng chủ thớt, bài viết rất thẳng thắn mang tính chia sẻ.

5. bariaonlinevn

bariaonlinevn Đang làm quen

Vấn đề mình xác định ban đầu là không đâm đầu vào các từ khóa: bất động sản, nhà đất ... đại khái là từ khóa cạnh tranh cao, mà mình tập trung vào từ khóa địa phương, cùng với đó là chăm chút dữ liệu. Vì mình không có tiềm lực mạnh về tài chính, nhân sự, chất sám nhiều.

Khi từ khóa lên top tốt kéo theo các tự khóa liên quan cũng lên tốt, từ đó traffic tăng khoảng 30%.

6. huyenvu91

huyenvu91 Đang làm quen

Mình cũng làm như bạn nhưng mình chưa đặt textlink và đặt link ở trang nước ngoài thui. Cũng hơn 1 tháng là từ khóa lên top 2 và sau gần 2 tháng vẫn trụ ở đó. Từ khóa của mình cũng ở top trung bình.

7. noithatvua

noithatvua Đang làm quen

cao thủ, cần học hỏi nhiều

8. jodiescao

jodiescao Lính mới

Làm thì có lên nhưng giữ hạn cả vấn đề nên xem lại chiên sluowtj seo dài hạn

9. tuantrinh12

tuantrinh12 Đang làm quen

- Viết có 1 bài và chèn link , copy cho 5 site nhà đất khác, gửi email cho tất cả thành viên vào đọc bài này
    cái này e không hiểu ý bác nói là sao vậy, sao lại copy cho 5 site nhà đất khác và gửi email cho tất cả thành viên vào đọc bài này

10. mr.che1209

mr.che1209 Đang làm quen

Hiểu đơn giản là bài viết hay, được các (5) trang khác cùng lĩnh vực dẫn (đăng) lại và có nhiều nguời quan tâm đọc bài. Google đánh giá tốt

11. truongsinhnb

truongsinhnb Đang làm quen

Lên đc là một chuyện còn trụ tóp đc bao lâu ấy mình thấy nhiều người hôm nay khỏe top ngày hôm sau rớt chả thấy đâu luôn dù sao cũng chúc mừng bạn

12. nguyentruong17

nguyentruong17 Đang làm quen

Không nói gì làm onpage gì cả. Chả nhẽ bác đặt text link lại hiệu quả đến thế sao

13. phatlocreal0

phatlocreal0 Lính mới

Mình cũng có câu hỏi như bạn, nhìn như chủ thớt chia sẽ đơn giãn quá nếu như vậy thì ai ai cũng làm được top hết rồi còn gí!

Đang tải...