Không biết google thay đổi thuật toán hay giảm bớt backlink lại.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi phamtri, 14/11/14.

1. phamtri

phamtri Đang làm quen

Tình hình là hôm nay thấy google lạ lạ. Mình có SEO 1 số từ khóa về máy bẻ đại tự động mới lên trang được 2 tuần nay nằm ngoi ngóp ở cuối . Sang nay tỉnh dậy đùng 1 phát nằm top 1 không hiểu tại sao tưởng lưu cache check lại bằng tool không ngờ thật. Vừa mừng vừa lo. không biết nằm được lâu không :dangmo: . Mặc dù là không dám nghĩ là vượt được đối thủ vì backllink hiện tại check trên ahref mới 90 mà đôi thủ toàn tính bằng k 8-x còn web mình thì mới SEO được 1 tháng rưỡi mà mình cũng dân tập SEO thôi. Không biết là mấy trang kia mua backlink bị đánh tụt hay lý do gì khác có anh em nào có ý kiến không nhỉ.

2. trinhtiendat

trinhtiendat Đang làm quen

đầu tiên em xin chúc mừng bác vì lên được yop 1 là ước mơ của bao SEOER đó. còn vấn đề lên được top 1 là vì nội dung và cách đi backlink của bác có chất lượng vượt qua đối thủ thì leo lên top 1 là đúng thôi mà :D

3. phamtri

phamtri Đang làm quen

Hix tình hình là sau khi khoe khoang một hồi quay ra check lại từ khóa bên thời trang trẻ em của mình thì bị tụt 1 thứ hạng. Mặc dù 2 trang seo như nhau. không hiểu lý do vì sao. cứ nằm trang 2 1 tháng nay rồi giờ lại tụt 1 thứ hạng không biết bao giờ mới lên được trang 1 :sexy:

4. phamtri

phamtri Đang làm quen

Cảm ơn bác,Cũng có thể, chắc phải chờ 1 thời gian xem. còn backlink em nghĩ chắc không chất lượng bằng đối thủ rồi vì bên đó mua backlink còn em seo diễn đàn thôi.

5. hungnup

hungnup Đang làm quen

Chắc do đối thủ bị gì đó từ Google, mà số lượng đối thủ cùng bị như thế cũng hiếm. Cứ chúc mừng bác trước.
    Nhưng mà phải theo dõi ít là tuần thì mới tin tưởng được hay không. Khi search bác cũng lưu ý ẩn danh để có kết quả chính xác nhât.

6. foreversq

foreversq Đang làm quen

bạn mạnh thì bạn lên thôi, mua BL chưa phải đã tốt :look: có thể là bạn làm tốt phần nội dung và social nên site của bạn không cần BL cũng đã đứng top 1 rồi.

7. 4ntyLov3

4ntyLov3 Đang làm quen

chúc mừng bác nhé, em cũng như vậy, nhưng trước từ khóa của em nó không lọt nổi top 50, chán bỏ, hôm nọ check thấy lên trang 3 :D

8. sunbaekue

sunbaekue Đang làm quen

Bác thớt chờ ít ngày chắc nó dance về lại, dạo đây hay bị dance nhẹ, mình cũng bị tụt vài key nhưng không lo lắm. Dù sao cũng chúc mừng thớt nha :baffle:

9. 0camxuc

0camxuc Đang làm quen

Cả hai, chi tiết hơn thì là thay đổi thuật toán chống spam :D

Đang tải...