Không chạy được adwords cho web

Thảo luận trong 'Google Services' bắt đầu bởi thanhhoa_active, 5/2/15.

1. thanhhoa_active

thanhhoa_active Đang làm quen

Mình có 2 site bán tai nghe, site 1 là songlongmedia.com. Site này bán tất cả cac loại tai nghe , máy nghe nhạc, DAC và phụ kiện. Site 2 là beats.com.vn bán riêng tai nghe beats .
    Khi mình chạy quảng cáo adw với nội dung là "tai nghe beats" thì có một chuyện lạ đời thế này.
    - Nếu quảng cáo cho tên miền songlongmedia.com thì chạy vô tư
    - Trong khi quảng cáo cũng nội dung, từ khóa đó cho tên miền beats.com.vn thì bị thông báo là không được phép quảng cáo.
    Mặc dù sản phẩm của chuyên mục tai nghe beats bên songlong và toàn bộ sản phẩm bên beats.com.vn là như nhau.
    Sau khi gửi yêu cầu lên google adw thì nhận dc thông báo là phải có giấy ủy quyền của Apple-Beats.
    Nhưng thật sự khó hiểu là tại sao site songlong và rất nhiều site của các cửa hàng khác vẫn quảng cáo bình thường mà site beats.com.vn lại không được.
    Về vấn đề được ủy quyền bán hàng chính hãng thì ở VN k có đơn vị nào được quyền này.

2. dranhtrang001

dranhtrang001 Đang làm quen

nếu không chạy được chắc là do site của bác. chư em thấy mọi người vẫn chạy bình thường mà

3. hongan

hongan Đang làm quen

Theo mình thì là do cái domain của bác liên quan tới thương hiệu của Beat. Có khi gần trùng với domain của nhà phân phối nên GG cho rằng bạn đang giả mạo nên không cho fép chạy quảng cáo ấy chứ

4. thanhhoa_active

thanhhoa_active Đang làm quen

Mình đang thấy khó hiểu vì site mình với site khác đều như nhau mà các site khác lại chạy quảng cáo dc trong khi site mình bị như thế

5. clbSEO

clbSEO Đang làm quen

Bác kiểm tra xem website của bác có bị cắm cờ không? Đã chạy bùng lần nào chưa?

6. gatebuy

gatebuy Lính mới

google kiểm tra kỹ lắm, bác xem giá tai nghe Beats của bác có bất thường gì không nếu để thấp quá google cũng sẽ nghi ngờ bác ạ

Đang tải...