Không phải nội dung và backlink thì cái gì quan trọng nhất đối với SEO

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi kieuvanhai2009, 21/9/15.

1. kieuvanhai2009

kieuvanhai2009 Đang làm quen

Gửi các pro SEO
    Em thì rất ít có kinh nghiệm đi phỏng vấn nghề SEO, trước khi làm cho công ty hiện tại em đang làm, với một thằng SEOer mới vào nghề như em chả có kinh nghiệm gì chỉ có một chút kiến thức về SEO học ở trung tâm SEO cùng với đọc tài liệu là chính, khi vào phỏng vấn từ đầu đến đuôi trơn chu thì anh trưởng nhóm hay trưởng phòng SEO gì đó hỏi em một câu là nếu từ khóa của bạn lên top, nếu tụp top thì bạn làm gì? em ngây thơ trả lời một câu là làm lại mới nội dung và backlink chất lượng, chia sẻ mxh thì anh ấy lắc đầu và nói Nội dung và backlink không quan trọng cho việc giữ top. Câu nói đó khiến em suy nghĩ chả được gì chỉ một câu là mày thử không có nội dung với backlink xem có nằm top được không, chả biết ổng chém gió hay là thật mà em tò mò nghĩ không ra, vậy bác nào giải thích giúp em mấy câu hỏi này được không :
    Nếu nội dung và backlink không phải là quan trọng nhất thì yếu tố nào là quan trọng nhất quyết định đến vị trí lên top ?
    em kiến thức nông cạn mong được bậc tiền mối chia sẻ?

2. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Nói thật cái SEO này nó mênh mông lắm, ngay cả Gôgle cũng fải thuê SEỎe thì nó cũng không đơn giản tí nào. Theo mình tùy lĩnh vực mà nó quyết định xem nội dung hay backlink qđịnh việc giữ top hay không. Ví dụ nếu lĩnh vực dễ thì cái này sẽ là 2 yếu tố qtrọng. Nhưng khi nếu mà 2 đối thủ 1-2 same same về nôi dung và backlink thì mình nghĩ sẽ xoay sang các yéu tố phụ như time on site ( độ hữu ích nội dung trên site ) và visit tới site đó. Không biết ý mọi ng thế nào:(

3. roseblue

roseblue Đang làm quen

Thông tin này ko biết b đọc được ở đâu vậy?
    GG còn phải seo gì nữa?

4. doind

doind Đang làm quen

Mình thấy trong seo điều quan trọng nhất đó chính là traffic và kết quả!

5. trinhtiendat

trinhtiendat Đang làm quen

giờ em thấy phần onpage cũng rất quan trọng đó bác ơi

6. nguyentruong17

nguyentruong17 Đang làm quen

Traffic quyết định tất cả :) có traffic tức là bài đó tốt tức là bài đó rất có giá trị

7. Nhu tung

Nhu tung Đang làm quen

Không phải là nội dung và backlink thì theo em chỉ có tranffic , giao diện website và mxh để có nhiều lượt view nhất có thể

Đang tải...