Kĩ năng onpage và offpage năm 2014 hình như mình đã làm sai điều gì?

Thảo luận trong 'Các kĩ năng quản lý website' bắt đầu bởi simonlaw, 24/6/14.

1. simonlaw

simonlaw Đang làm quen

Nhưng mà nó lại lên về lại 11 từ tư vấn đầu tư nước ngoài, rồi giờ nó lại bay mất sau 1 tuần, mặc dù mình chăm đăng nội dung mỗi ngày 1 bài, ngưng đi link mà tự dưng đến 23/7 nó lại không một dấu tích trên tìm kiếm google nữa rồi. Index thì tụt xuống còn tận 973.
    Em không hiểu do bài viết chưa tốt, hay thế nào. bạn nào vào xem cụ thể phân tích bài viết giúp mình với.
    Cảm ơn nhiều

2. pnlinh

pnlinh Đang làm quen

Các bước xây dựng web của bác noí chung là ổn nhưng có vẻ như chất lượng link bác đi chưa tốt: chưa đa dạng anchortext, đi link vào các site bị GG phạt....

3. pin_12591

pin_12591 Đang làm quen

Website của bác bây giờ thế nào rồi! Còn bị nhảy linh tinh không bác

4. sunnyeco

sunnyeco Lính mới

Tham khảo bài này đi bạn. Chuyên gia của VietMoz chia sẻ đó :D

Link đây: seokool. com/10-ky-thuat-seo-moi-2014-giup-tang-thu-hang-website

5. simonlaw

simonlaw Đang làm quen

Website mình từ khóa từ ngày đó đến nay, nó về lại từ tư vấn đầu tư nước ngoài, nhưng mất tăm luôn thành lập công ty nước ngoài, rồi đến 22/07 thì nó lại bay không còn dấu vết về từ khóa đó nữa mà trong gg wmt chẳng có thông báo gì hết, chỉ có thấy phần mô tả trùng giống nhau phần cải tiến html gì ý lúc tăng đến 50 lúc xuống 10 rồi nay lại 41, mặc dù mình vào xem và sửa rồi nó chẳng mất đi gì cả chán,

6. simonlaw

simonlaw Đang làm quen

Nhưng mình chỉ muốn đầu tiên seo cho 2 bài viết dịch vụ với 2 từ khóa đó của mình lên top thôi, mình cũng chuyên về mảng luật đó. Bạn có thể tư vấn cụ thể hơn chút không ạ?
    À còn link bị google phạt là trang nào ạ??

7. cudanit

cudanit Guest

Đã đọc qua những gì bạn làm và mình cảm nhận được là bạn không biết gì về code nên có lẽ lúc làm thiết kế cho web bạn đã để lại một số lỗi gây trùng lặp.
    Và tất nhiên khi làm đi thì dễ chứ đã làm sai và bị đánh giá xấu rùi cho dù bạn có sửa ntn đi chăng nữa vẫn bị đánh giá xấu và lại cần một thời gian dài google mới xem xét lại.
    Hi vọng bạn sẽ rút được kinh nghiệm và chuẩn hoá lại được và Seo thành công.

8. simonlaw

simonlaw Đang làm quen

Công nhận là mình chỉ làm seo trên nền có sẵn, còn code và lập trình là do bên thiết kế làm. Ngay từ đầu mình nhập dữ liệu mà xác định seo cũng đỡ vất vả như bây giờ. Vì ban đầu mình nhập dữ liệu bên trang cũ mình đã bỏ về trang mới làm. Người nhập hộ mình cũng chỉ paste vào, nhiều khi phần mô tả và và thẻ từ khóa cũng chưa nhập. Và theo lập trình nó lại cứ trống là nó lấy tiêu đề, mô tả của toàn trang hoặc của trang khác, thành ra google nó ghét nó cứ cho lên xuống hoài...
    Cảm ơn bạn

9. canbee

canbee Lính mới

bị gg bans thì khó lòng mà lên được tối ưu hóa onpage rồi thử lại xem sao

10. trunglunlalala

trunglunlalala Lính mới

Bác phải từ từ, đi link diễn đàn chỉ là thứ yếu thoai, chủ yếu là trafic người dùng, bác thử chạy ads words đi @@

11. leminh139

leminh139 Lính mới

Em cũng đang tập làm giống bác chủ kiếm đồng nuôi con mà khó quá chả thấy trng mình lên gì cả hix
    Click chữ ký ủng hộ mình nha :byebye::byebye:

12. saigoncity

saigoncity Lính mới

Cả hai phần đó, thì theo mình đều quan trọng như nhau cả, nếu bạn muốn lên top mau thì cần kết hợp onpage và off page.

13. Serina

Serina Lính mới

Tuy Seo onpage rất quan trọng, nhưng nếu bạn đi link nhiều qua trong 1 lần, thì google sẽ cho là spam đấy, hãy đi link từ từ lại nhé, không cần gấp đâu. Thử vào chữ ký xem nhé:boss:

14. cong141

cong141 Đang làm quen

Đồng ý với bạn này, mình kiểm tra từ khoá của bạn thấy ít cạnh tranh lắm (xem hình)
    tu van.jpg
    Việc bạn cần làm là kiểm tra Onpage với các tiêu trong hình nhé

15. taplamseohn

taplamseohn Banned Tài khoản đã bị khóa

có lẽ bác đã bị google để ý rồi. Bây h ngừng đi link lại vào tập trung vào viết bài. Site mới dưới 3 tháng mà làm link nhiều là rất dễ vào sandbox. Thứ 2 là bác đi link nhưng ko đa dạng anchortext, như thế google sẽ cho là ko tự nhiên.

Viết bài và tích cực share MXH, kiếm trafic từ các MXH xem có khả quan hơn ko nhé

16. bichngan0708

bichngan0708 Lính mới

Mình cũng Seo mới hơn 1 tuần thì đã lên hẳn top 10. có nhanh quá không nhỉ. Hơi lo lắng xíu :sosad:

17. nguyenhung91

nguyenhung91 Đang làm quen

Chuyện dance là bình thường, nhưng thường thì chỉ bay nhảy thời gian đầu thôi, mình cũng bị như vậy nhưng ko biết làm sao nữa

18. keogung

keogung Banned Tài khoản đã bị khóa

Bác nói làm em sợ quá, Em cũng mới seo, nhờ chăm chỉ cày cuốc mà cũng có vài từ vào vị trí 11, 12, có từ cạnh tranh thấp lên hẳn top 2 trong 3 tuần. Có khi em phải giãn giãn cái đi link ra chứ như chủ thớt thì đau lòng lắm.

19. t0iusq

t0iusq Đang làm quen

Nhiều biến động rõ ràng là khiến nhiều bạn seoer mới vào nghề cảm thấy nản vì từ khóa seo quá lâu mà chưa lên.Nhưng xét cho cùng "vạn sự khởi đầu nan" cần vượt qua được những giai đoạn này thì sự ổn định và tương lai phát triên trong nghề seo mới tốt được :">

20. cuongbee

cuongbee Đang làm quen

Quá trình seo của bạn chông vanh quá! Nhưng mình thấy trang của bạn không có bị phạt nặng vì vẫn còn quay lại được,. Theo mình bạn hãy kiểm tra site thường xuyên hơn, có thể bị đối thủ chơi xấu rồi.

Đang tải...