Kiếm Tiền Online Với Hình Thức Google AdSense

Thảo luận trong 'Kiếm tiền trên mạng' bắt đầu bởi shinnguyen, 20/6/14.

1. shinnguyen

shinnguyen Lính mới

AdSense cho nội dung là cách để các nhà xuất bản trang web ở tất cả các quy mô kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo Google trên các trang nội dung của trang web của họ. Quảng cáo có liên quan đến nội dung mà người dùng đang tìm kiếm trên trang web của bạn, do đó quảng cáo sẽ giúp bạn tăng cường các trang nội dung trong khi kiếm thu nhập từ quảng cáo. Thông qua AdSense, quảng cáo từ mạng của nhà quảng cáo của Google được phân phát trên các trang nội dung giống trang này, từ nameadog.com.

Kiến tiền trên Youtube

Trên Youtube bạn cũng có thể bán quảng cáo qua các video mà bạn đăng tải, miễn là nó đủ hấp dẫn để kiếm được tiền, có lượng xem lớn và chủ đề nóng bỏng, và chú ý tới bản quyền: Do chính bạn tạo ra.

Trên Youtube cũng có hai hình thức quảng cáo là PPC và PPM, các video liên quan tới nấu ăn thì thường không có click mà chỉ có view, chỉ dựa trên view để có tiền, còn một số khác như các video demo, giới thiệu hay video game thì được click khá nhiều, vì thế các video này chủ yếu là kiếm tiền bằng bán click.

Mỗi tháng bạn có 1 triệu view/ video bạn có thể kiếm được 500 cho tới $1000 như bỡn, vì thế mà bạn thấy bọn Vblog hay Toàn si đa happy nó cứ sản xuất video thường xuyên và liên tục là vì thế, cần gì phải làm nhiều big grin
    Kiếm tiền qua blog của bạn

Cũng xin lưu ý là nội dung của bạn phải rõ ràng, chứ nếu không là cũng không được xét duyệt, hãy nghĩ tới các tiêu chuẩn của một blog muốn adsense duyệt thì cần :

Lượng truy cập khá và ổn định, thế nào là khá ? Khoảng 1 triệu/tháng là cũng được !
    Nội dung chuẩn, không copy
    Chủ đề website rõ ràng

Và hãy lưu ý là đừng cố gắng lừa Google Adsense hoặc cố tình đăng ký nhiều lần, bạn sẽ bị vào sổ đen đấy !

Chúc các bạn thành công.
    Thân

2. skyphone

skyphone Lính mới

Cho mình hỏi nếu mình đăng một mv ca nhạc rồi thêm lyrics, kara thì có vi phạm bản quyền ko

3. duchanhld

duchanhld Lính mới

nếu bản quyền âm thanh thì vẫn vi phạm bình thường bạn nhé

4. guyblack

guyblack Guest

Giờ mình thấy vi phạm hình ảnh nhiều lắm ý. và hầu như toàn bị youtube cho ra đảo hết. Vấn đề bẳn quyền giờ khá là chặt rồi. Giờ làm khó hơn trước nhiều rồi bác ơi

5. foreversq

foreversq Đang làm quen

nếu không tự làm video mà đi re-up thì sẽ không được bền đâu :) youtube nó cho ra đảo như chơi

6. silanh

silanh Đang làm quen

Làm video thì tự sướng rồi đưa lên. Thấy bên tây mấy thằng làm mấy trò vớ vẩn mà nhiều người theo dõi phết =))

7. phamvantrungtin1

phamvantrungtin1 Banned Tài khoản đã bị khóa

Mình đã thử đùa với hắn và giờ mình đã không đăng kí được nữa :( Nếu không tin tôi các bạn có thể tự click vào quảng cáo của mình và mời những người bạn bè click vào quảng cáo hàng ngày. Bạn sẽ chết đấy

8. virus

virus Lính mới

nói thì dễ nhưng mà càng ngày GA càng thắt chặt hơn người đăng ký rồi. Điều khoản ngày càng tăng đương nhiên tỉ lên đăng ký thành công cũng vì thế mà giảm đi

9. vinhkrongpak

vinhkrongpak Đang làm quen

mình đang hoàn thiện cái app cho dùng free về quản lý thu chi , đang thử xem chạy cái này thử có tiền không

10. songcon

songcon Đang làm quen

thế video mình download của youtube về có được chấp nhận không bác

11. virus

virus Lính mới

Ngoài GA thì còn có App mobile và 1 vài thể loại khác nữa.. nói chung là kiếm tiền online cũng khá là gian nan đấy ạ

12. haiminh91

haiminh91 Đang làm quen

mình có lôga content chưa pin bác nào cần pm nhé :))

13. vothan30289

vothan30289 Đang làm quen

Tại sao lại có người phải đăng ký nhiều lần, để rồi bị vaoossr đen vậy bác

Đang tải...