Kinh nghiệm nhỏ nhưng lợi ích thì không nhỏ cho anh em SEO - COPY và TOP

Thảo luận trong 'Thủ thuật khác' bắt đầu bởi hoanghacn, 4/10/13.

1. hoanghacn

hoanghacn Lính mới

Không biết post topic này có bị ném gạch đá không, nhưng dù sao đây cũng là kinh nghiệm của bản thân tôi mày mò cày cuốc và trải nghiệm. Anh em đừng phang mà tội nghiệp.

Trước khi post bài mới cho web, bạn nên lên Google tìm kiếm và kiểm tra những từ được Google đề xuất. Bởi lẽ đây mới là những từ được nhiều người tìm. SEO từ khó lên TOP 1 mà chẳng ai tìm thì cũng bằng không thôi các bạn ạ.

Ghi lại các từ này, và xem những từ khóa nào bạn có thể tạo được bài mới cho web mình để SEO nhé.

Sang bước kế tiếp, post bài. Hoặc có thể kiếm bài hay copy kaka, nếu làm bài bản thì nghĩ đến bản quyền nhé, còn làm chui thì vô tư. Uyển chuyển đặt tiêu đề có những từ khóa đó ở trước. Tôi ví dụ, trong hình trên có từ khóa "chat zalo may tinh", từ này được nhiều người tìm, tại sao bạn không đặt từ đó ra trước bài viết? Ví dụ thế này:

Chat Zalo máy tính như thế nào?

Bước tiếp theo là onpage, vấn đề này khỏi bàn nữa nha, từ tối ưu Title, DES, URL, và ảnh, link anchor text nội bộ để tăng mật độ từ khóa "chat zalo may tinh" trong site của bạn.

backlink là muôn thuở, cày link forum cho bài mới của bạn, vì key dài nên không cần backlink lớn đâu, sương sương là được rồi.

Mạng xã hội G+, share FB... đang là điều kiện cần để bạn leo top. Nhưng giữ top được hay không thì link và các yếu tố khác quyêt định nhé.

Thay vì bạn SEO một từ khóa ngắn, với backlink, G+ và những yếu tố khinh khủng khác (mà có khi chả có ai lên Google gõ từ zalo cả) hãy SEO nhiều từ khóa dài, đánh trúng trọng tâm để kéo visit về site nhé.

Chúc các bạn thõa mãn đam mê và kiếm được nhiều tiền từ web.

2. ngophaweb

ngophaweb Đang làm quen

Nếu trường hợp SEO dịch vụ không được lựa chọn từ khóa dài thì sao bạn?

3. hoanganhsong

hoanganhsong Lính mới

Thank, hay

4. billson

billson Đang làm quen

Bạn ơi mình đang SEO đây mà ko có KQ gì cả càng làm càng thấy mất tăm đâu ấy! thật bó tay bạn ạ.

5. wpviet

wpviet Moderator Moderator

deck! chủ thớt dùng IE 6 các bác ợ, bác thật bá đạo
    Hình của thớt
    Hình của em

Cái gợi ý của Google ko hẳn là nhiều người tìm đâu thớt.

Từ khóa có đông lượt tìm, không hẳn là khó seo đâu thớt

Với cách của thớt áp dụng, đảm bảo 98% nếu có người khác vào seo cùng từ đó thớt dớt hạng như thường. Và lại lên đây hỏi vì sao em làm đúng mà dớt hạng.

Muốn lên top nhanh nhất, là seo những từ không ai seo cả (nếu chọn được từ đông người tìm thì là may mắn), vấn đề là vậy đó.

Thường thì làm seo, là 1 người đi sau, chúng ta thường chọn những từ đã có người seo = có đối thủ. Nên thường thì khó khăn, và dễ nản cuộc, bí quyết hay nhất, là tìm thằng nào đứng trên đầu ta, và xem chúng nó làm những gì.

Không cần áp dụng những cách thức mới, cứ làm tốt hơn nó đang làm, là bạn có thể lên trên đầu nó.

6. boybanhbeo

boybanhbeo Đang làm quen

Dùng IE chắc là nó hiển thị kết quả khác nhỉ

7. haitac

haitac Đang làm quen

Đây là một cách tìm các từ khóa liên quan rất hiệu quả

8. born2trade

born2trade Đang làm quen

Chiến lược này rất hiệu quả, ko bắt được cá mập thì gom hết cá nhỏ, tôm tép,...
    Về lâu dài sẽ hút lượng traffic khủng từ các từ khóa đuôi dài :))

9. manguonmo.org

manguonmo.org Đang làm quen

Hay. Khi bắt đầu làm seo mình đã nghĩ đến điều này. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ với mọi ng :-*

10. hungnup

hungnup Đang làm quen

Cái sổ xuống khi đánh từ khóa trong ô tìm kiếm là google suggest. Nó là gợi ý cho người tìm kiếm từ gần giống vơi từ đang nhập nhất, hình như là có số lượng tìm kiếm lớn. Độ khó của từ khóa phụ thuộc ngắn hay dài, độ hót nữa (như iphone, bất động sản, ...) liên quan cả có dấu và nhiều dấu. Mới vào nghề, còn nhiều điều chưa biết mong các bác tận tình chỉ bảo, gạch đá ít thôi ko em không ngóp lên được ạ.

Đang tải...