Kỹ thuật SEO dị, SEO trích dẫn.

Thảo luận trong 'Thủ thuật khác' bắt đầu bởi didongcaocap, 28/5/15.

1. didongcaocap

didongcaocap Đang làm quen

Bài này em tìm thấy trên mạng, thấy có hữu ích và cũng hay hay nên share cho anh em thảo khảo. Có gì ae cùng góp ý.

Kỹ thuật SEO dị thường này của em là biến thể của 1 kỹ thuật SEO mà đã có rất nhiều anh chị sử dung đó là “SEO trích dẫn”. Thứ 2 là do tính lười nhác của em nên em đánh liều không chèn desciption. Mong anh chị đọc và góp ý thêm.

Nói là kỹ thuật SEO “Dị” nhưng cũng không phải chưa ai từng làm. Nhưng em vẫn mạo muội chia sẻ cho những ai chưa biết. Mong mọi người góp ý nhiều hơn.
    Về các SEO này ngay phần mô tả đã nói rất rõ là SEO trích dẫn và không description, Cụ thể như sau:
    Về phần onpage:
    Bước 1:
    Phân loại từ khóa theo độ liên quan và mức độ cạnh tranh. Ví dụ dịch vụ SEO Hà Nội, Dịch vụ SEO Hà Nội giá rẻ, Dịch vụ SEO Hà Nội uy tín … thành một nhóm từ khóa.

Bước 2: Xây dựng website và tối ưu như bình thường nhưng một conntent nhắm đến 1 nhóm từ khóa trong đó có từ 2 đến 5 từ khóa và đương nhiên không đặt description do vậy nội dung phải hoàn toàn chất lượng không được copy hay viết bừa. Chú ý xây dựng liên kết nội bộ thật chặt chẽ cho những nội dung liên quan.

Bước 3: Link building ( Sử dụng SEO trích dẫn )
    Trong quá trình xây dựng backlink thì khoảng 50% chúng ta sẽ để link trần. ví dụ: http://abc.com/ hoặcwww.abc.com/ … Tức là không có văn bản liên kết. Các liên kết còn lại sẽ chia ra cho các từ khóa:

Minh họa trên chính site mới của em:
    Lượng link chủ yếu là ở dạng không anchor như thế này.
    Các link có chứa anchor với số lượng rất hạn chế.

Có một điểm lưu ý khi SEO trích dẫn ( Không để anchor là nên trỏ link về trang chủ)
    Minh họa:
    Phần lớn số lượng link em đều trỏ về trang chủ

Theo ý kiến chủ quan của em thì cách SEO này có những ưu điểm sau:

Số lượng bài viết phải SEO ít hơn công sức bỏ ra cũng ít đi. Thử tưởng tượng nếu bạn SEO 100 từ khóa mỗi từ khóa 1 bài viết so với việc bạn SEO 40 nhóm từ khóa trong 40 bài viết thì công sức bỏ ra cho việc SEO một bài viết cho một nhóm từ khóa sẽ cao hơn so với việc SEO 1 bài viết một từ khóa. Nhưng chắc chắn rằng SEO 100 bài viết bạn sẽ mất nhiều công sức hơn so với SEO 40 bài viết.
    Số lượng vài viết rất ít.
    backlink cũng không nhiều
    Lên top bền hơn: Em có tham khảo một số anh chị đi trước nói cách SEO này khá bền tránh bị dính thuật toán của Google khá tốt nhưng chậm, mất nhiều công sức và không thích hợp với những từ khóa cạnh tranh cao. Em áp dụng cho một site con với từ khóa dài có mức độ cạnh tranh từ trung bình trở xuống nên chưa đánh giá được hết. Nhưng với từ khóa như vậy website mới hoàn toàn Em SEO trong vòng 1 tháng từ khóa nằm trong top 10 hết có những từ khóa dễ đã đạt top 1 2 3.
    Đây là cách SEO của em hiện đang áp dụng cho một vài site mới của em, mọi người đọc cho em xin ít gạch đá để khôn người lên ạ.
    Rất mong nhận được phản hồi của mợi người ạ.

Người chia sẻ: Ngọ Đức Tình

Nguồn: http://phuonglily.blogspot.com/2015/05/ky-thuat-seo-di.html

2. nguyentrangphongem

nguyentrangphongem Đang làm quen

phân chia dõ dàng các bước seo như vậy thì sẽ dễ dàng làm việc hơn nhỉ :)

3. kaiziz

kaiziz Đang làm quen

trích dẫn ý của bạn là tập trung vào link trần, hạn chế anchortext đúng không? Cách này thường áp dụng cho mấy website mới xây dựng nội dung khi đang đợi Google tin tưởng.

4. thang5link

thang5link Đang làm quen

Em cũng mới vào seo về cái kỹ thuật seo dị này thì chưa rõ lắm ag đang hóng các bác làm

5. phamtri

phamtri Đang làm quen

Cảm ơn bạn. Mình cũng đang có site mới cần thử nghiệm luôn :byebye:

6. mailong90

mailong90 Đang làm quen

50% sử dụng links trần và 50% sử dụng alchor text à bác, để em thử áp dụng xem thế nào

7. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Đây có fải trích dẫn gì đâu chứ? Đây là seo theo phương pháp seo tổng thể chỉ để thương hiệu và domain thôi mà. cách này thì lên bền, lên đều nhiều từ khóa nhưng nhược điểm là lên hơi chậm thôi. Những bác nào mà thuê cty seo kiểu này đạn căng fết đó

8. hangdambao00

hangdambao00 Lính mới

mình thấy kỹ năng này cũng khá tốt tuy nhiên có một số điểm mình thấy chưa hợp lý!

9. kientrucae

kientrucae Đang làm quen

cách này đúng là dị thật, lần đầu tiên mình được biết đấy

10. Nhu tung

Nhu tung Đang làm quen

Chuẩn đó bác em cũng đã từng thử áp dụng làm seo kiểu này rồi khó và thời gian mất nhiều lắm ,không đủ sự kiên nhẫn em đành bỏ dỡ chuyển sang cách seo truyền tống của bản thân

11. phuongxoan

phuongxoan Đang làm quen

Đọc vẫn thấy mơ hồ, vào cả trang mà bác dẫn nguồn đọc vẫn chưa hiểu lắm. bài viết này bác tự viết hay bác trích dẫn nguồn vậy??????

12. didongcaocap

didongcaocap Đang làm quen

Bác có đọc hết bài chưa mà hỏi câu như thế? Bác spam à. Đọc hết rồi hãy cmt nhé. Trong bài e nghi đầy đủ đấy

13. ngocdatit

ngocdatit Lính mới

cách seo mới ah,, cũng là một phương pháp hay đó. giờ đã làm seo phải luôn update và cập nhập

14. wuisatang

wuisatang Đang làm quen

Cách Seo này có vẻ hay nhỉ. Trước giờ toàn bắn anchotex không chứ ít khi để link trần như vậy. Chắc làm thử theo bác xem kết quả thế nào.

15. haipink

haipink Đang làm quen

Cũng có vẻ hay, để mình thử phát xem sao, có khi lại hiệu quả :)

16. boychung2006

boychung2006 Đang làm quen

Đúng là cách này seo bền hơn, và đòi hỏi công ty phải có đội ngũ seo chuyên nghiệp và làm dài hơi. Cách này thường seo những từ khóa có độ canh tranh cao.

17. aloteen247

aloteen247 Đang làm quen

mình cũng thường hay viết bài như bác, một bài cho 1 nhóm từ khóa, nhẹ nhàng và bền hơn, nhóm từ khóa có liên quan nên cũng dễ. Nhưng các đi link thì khác, lượng link trần không nhiều. Để mình làm từ khóa khác thử xem sao

18. Riviera

Riviera Đang làm quen

Mình theo ý kiến của bác này. Đại khái là bài viết bao gồm tổng thể các từ khóa và anchor text các từ khóa này, sau đó kết hợp một cách thuần thục với link trần trong một bài viết chất lượng. Bài dạng này lên hợi chậm nhưng mình thấy là nó "bền" và "vững". Vị trí bài viết nếu ở top hay trang đầu thì cứ nằm hoài ở đó rất lâu, mà gõ từ khóa khác liên quan các kiểu thì cũng hay thấy trong trang 1-2. Dạng SEO này cần đầu tư vào content (nội dung) thật chất lượng đấy các bạn ah. Mình thích viết thao dạng này.

Chỉnh sửa cuối: 3/9/15
  19. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Chèn tẽt thẳng về trang chủ, có khi nào bị dính đánh giá là spam rồi lên đảo không ??

20. ngocty

ngocty Đang làm quen

Mình ko biết có bạn nào đã seo theo phương pháp này chưa, nhưng đúng như bạn ấy nói, seo vào link như vậy sẽ lên rất chậm , Nếu bạn nói website của bạn mới và seo 1 tháng lên top hết thì kết quả đó chưa chính xác đâu bạn ạ ,

Đang tải...